Guest viewing is limited

songovap

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Kết quả cuộc thi CCL hót tại Bến cát, đẳng cấp những chú chim và giá trị của thú chơi CCL hót
<HR style="COLOR: #cdcdcd; BACKGROUND-COLOR: #cdcdcd" SIZE=1>Đã lâu lắm rồi mình mới đi thi chim CCL hót trở lại ( khoảng 4 năm), thật bất ngờ về tài năng và vẻ đẹp của những chú chim mới. Gần 200 lồng chim với khoảng cách khá xa TP HCM ( khoảng 60km) nhưng ae nghệ nhân vẫn khônng ngại đem những chú chim hay đi thi tài.
Tốc độ, dẻo dai và thật đẹp mắt đó là những gì những chú chim thể hiện, nhất là nghe giá mua của các chú chim thật kinh khủng, giá rất nhiều chú chim trên 1000 usd. Thậm chí 1 số chim trên 2000 usd mà vẫn rớt sớm vì quá nhiều chim hay và đảng cấp.
Phải kể đến những nghệ nhân nổi tiếng cả về bề dày thành tích và bạo tay bắt chim hay như A Huy ( BS) Chú Hiền ( BS) , Út No, A Thắng Bình Dương, CoCa Đồng Nai ( khá trẻ) , A Tài ( Gò Vấp) và vô số những gương mặt quen thuộc và nổi tiếng.
Bên cạnh đó là đội ngũ trọng tài khá công tâm, giải lớn ( không như 1 số cuộc thi hạng " vườn " để kinh doanh kiếm trác ở khu vực TP.HCM, tôi sẽ có dịp nói về những cuộc thi vườn làm huỷ hoại danh tiếng CCL ở bài sau.)
Cuối cùng cũng lựa ra được 05 chú chim đoạt giải cao, thật đẹp và phải tâm phục đẳng cấp và cách nuôi của các nghệ nhân. Tiếc là chưa kịp post clip để các bạn chiêm ngưỡng ( vì mai mới mua đầu đọc thẻ nhớ hjhj)
Con chim hạng nhất quá thuyết phục , đuôi dài 23 cm đánh đuôi chạy cầu nghe nói chủ ở Bình Dương mới mua 2500 usd, hàng nhì của A Màn khu Q11 và giải 3 thuộc về nhóm Bi sat. Tôi và A Tài cũng kịp tranh được cái giải tư hehe cũng mãn nguyện vì chim mình đuôi 76 đánh đuôi tốt nhất nhưng không chạy và không dẻo bằng hjhj
Sau cuộc thi tôi khá hào hứng và mong rằng ae trên diễn đàn nếu ai đam mê thì hãy cùng nhau chia sẻ những kinh nghiệm để cùng nhau có những chú chim thật hay cùng nhau thi tài
Giá những chú chim hay mắc nhưng thực chất cũng từ những chú chim bỏi tầm thường đào tạo mà thành nên ae cố gắng biết đâu mình đang sở hữu chú chim hay nhất
Mong rằng diễn đàn xôm tụ và tạo ra những sân chơi đẳng cấp để duy trì phong trào CCL hót và phát triển lớn mạnh.
Cảm ơn các ae đã đọc và cùng góp sức đẩy mạnh phong trào.

Blackpanzervn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cảm ơn bác Songovap rất nhiều, mong bác sớm post ảnh và clip về cuộc thi choiè lửa vừa rồi để cả nhà mình chiêm ngưỡng và bình luận. Nhân đây em cũng chúc bác với thành tích giải 4, một thành tích đầy ấn tượng và là động lực to lớn để bác nói riêng và tất cả ace nói chung gắn bó và phát triển niềm đam mê nuôi chim.
Thân chào bác !

tieude_mechim068

"đam mê chòe lửa"
SVC$
0
hy vọng bạn sớm pót hình những chú chim hay đẻ anh em trong diễn đàn được chim ngưỡng:a04:nghe bạn kể mà thèm dẽ sợ.:a15:

honghau

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nghe a nói mà e buồn quá ! Biết hồi sáng e đi luôn ! Lần này cái ý tưởng chim đuôi dài của ko bao giờ đạt giả cao là mất rồi ! Bay giờ e biết rồi còn tuỳ vào mình nuôi dương nữa ! Và e chúc mừng a nha ! 2 lần lấy giải tư ! Vậy a e nào đang nuôi bổi thì hảy cố gắng lên nha ! Biế đau là chim mình tương lai ko đó ! À đúng rồi đó SONGGOVAP a làm 1 bài nói về dụ chấm chim ép đi ! Có lần e đi coi ở Vườn Xoài thấy ban giám khoả cải lộn rồi chửi thề đòi đnh lôn luôn đó a ! Do mấy ổng chấm ép người ta quá ! Mong rằnig sẽ có nhiều cuộc hội thi mà ban giám khoả là những người công tâm ! Để có sân chơi cho a e mình chơi ! Ko riết người ta nảb và coi thường đó a ơi ! A nhớ mai đem hình lên cho a e tr6n diễn đàn xem với a !

tranquocnam

Thành viên tích cực
SVC$
0
theo mình biết là con hạng ba của bạn là mua lại cùa anh thắng ở BD p[hải không bạn ? còn con hạng nhì thì mình biết rõ nguồn gốc của nó mà hiện tại nó ở bình dương luôn còn con hạng nhất thì mình không biết nó ở tỉnh nào thôi, con hạng nhất đuôi dài 23 nó chơi dập dẻo lắm đó

hoang82

Thành viên mới
SVC$
0
Đề tài này hấp dẫn đấy anh ạ, rất bổ ích cho những ai muốn nuôi chim đi thi mà chưa có kinh nghiệm về "đấu trường", rất mong anh sớm chia sẻ hình ảnh của cuộc thi này!

quangthuan8x

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Trời ơi sao lâu qúa không thấy bạn post hình và clip lên vậy,làm anh em lóng lòng qúa

khuong_mechoelua

Thành viên mới
SVC$
0
chào các a e. Con chim hạng 1 là của mình. Mình còn giữ nó dù hôm thi có a trả 3000 nhưng phải bán cả bằng khen nên e ko bán. E mới thi lần đầu nên muốn lấy bằng khen làm kỷ niệm(và về khoe với mọi người đó mà ,để sau này chơi chim ko bị la nửa). E định 31/5 này đem em nó đi thi ở hội quán Ánh Trăng(q9) nhưng lo em nó chưa lấy lại sức sau cuộc thi căng thẳng vừa rồi. Mong a e cho tôi một lời khuyên có nên đi hay ko?:a14: cám ơn trước nha

sua_dau_nanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mấy anh đi Thi Chim về kể lại mà em thèm được đi Quá . Xem Thi Chim Chích choè là niềm đam mê và là thú vui không chỉ của riêng em. Nhưng Cứ Thi Chích Choè xong đâu đó rồi thì em mới biết, Vậy trước Khi tổ chức hội Thi Chim Chích Choè hay bất cứ hội Thi chim khác thì Ban Tổ Chức hay Các anh em nghệ Nhân có thể post lịch Thi lên cho Anh em biết để đến tham gia chung.Em cám ơn rất nhiều nếu anh em nghệ nhân dành chút thời gian ghi Lịch Thi chim chích choè. Cám ơn nhiều.

songovap

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Oh nay gặp chủ nhân chú chim hang 1 Bến cát thật bất ngờ đấy, chim ban lấy giải quá thuyết phục, chim mua của a Thắng là con hang 4 mình cầm, số lồng 170 đó. Con đó cũng cho nghỉ 2 tuần để thi Ánh Trăng, thực ra mình khoái thi nên có con mỗi tuần mỗi thi hjhj
Chim đuôi dài mà thi hay vậy là hiếm có, nhất là cách đánh đuôi chạy cầu thì khỏi chê. CN này ở Tân Bình mình cũng cầm 2 con đi, hội thi vườn nên chỉ cầm chim sét nghiệm cho vui và kiểm chứng nó
Chủ nhân con Hạng 1 đó tên gì vậy? Có gì ae gạp nhau trong hội thi giao lưu nhé.
Mình bận quá nên chưa post hình và clip được sory ae

TuanPhan

Thành viên mới
SVC$
0
chào các a e. Con chim hạng 1 là của mình. Mình còn giữ nó dù hôm thi có a trả 3000 nhưng phải bán cả bằng khen nên e ko bán. E mới thi lần đầu nên muốn lấy bằng khen làm kỷ niệm(và về khoe với mọi người đó mà ,để sau này chơi chim ko bị la nửa). E định 31/5 này đem em nó đi thi ở hội quán Ánh Trăng(q9) nhưng lo em nó chưa lấy lại sức sau cuộc thi căng thẳng vừa rồi. Mong a e cho tôi một lời khuyên có nên đi hay ko?:a14: cám ơn trước nha

Chào bạn, bạn có thể post ảnh và clip của con chim quí của bạn cho ae xem được không. Chim quí như vậy rất hiếm. Bạn nên chụp ảnh và làm vài clip để làm kỷ niệm.

sua_dau_nanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
anh sơn gò vấp ơi ,em cũng ở đường Thống Nhất Gò Vấp chung với anh nè, khi nào có lich thi ở đâu thì post lên cho em biết với được không ? em thích đi xem thi chim chích choè lửa lắm ,nhưng lần nào cũng thi xong đâu đó cả rồi thì em mới biết lúc đó toàn ngồi tiếc rẻ .lúc nào có lich thi anh post thời gian và địa điêm rõ ràng chút cho em va mọi người nha.cám ơn anh rất rất nhiều.mong được gặp anh ở 1 địa điểm thi gần nhất .

tuong

Thành viên mới
SVC$
0
Chào anh, em trên diễn đàn
Mình ở Đồng Nai, mình cũng vừa chơi chích chèo lửa. Thấy mình có vẻ ghiền & có thành ý, nên chú Tiến chủ nhiệm CLB 30/4 để lại cho mình 1 chú vừa xong lông, đuôi dài khoảng 22cm
Chưa có nhiều kinh nghiệm về cách chăm sóc, được sự chỉ dạy nhiệt tình của chú Tiến. Sau 3 tuần chăm sóc em nó, ngày 21/6/2009 vừa rồi nhân tiện có đợt thi ở CLB Paradise Tân Phú, mình đem thi thử xem nết chơi của e nó chơi như thế nào.
Ôi, nhưng thật bất ngờ, kết quả ngoài mong đợi, e nó chơi đột phá ở những vòng cuối và lấy luôn giải nhất.
Xin lỗi anh em trước nha, cho phép mình bom 1 tí. Phải công nhận e này nết chơi tốt ghê, lúc đầu chơi rất bình thường, nhưng càng chơi càng hăng, đặc biệt là 2 vòng cuối e nó chơi đột phá ngoài mong đợi. Kg biết hôm đó có anh em nào trên diễn đàn có mặt ở đó kg? Chú chim của mình mang số báo danh 85 đó.
chia sẻ niềm vui cùng anh em, hôm nào rảnh mình sẽ post hình & video của e nó lúc thi vòng cuối cùng cho mọi nguời đánh giá (Video kg phải mình quay mà chú Tiến quay, nên lúc nào rảnh qua mượn lại phim mới post được).
Thân chào:a04:

lesang

Thành viên mới
SVC$
0
Rất mong anh em đưa hình ảnh về các cuộc thi ccl lên cho anh em xem để học hỏi.

nguyenmanhthang

Thành viên mới
SVC$
0
Hi vọng anh em sớm post hinh len để những anh em ko có điều kiện xem trực tiếp thưởng thức.

honghau

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chỉ có ở Hố Nai thôi a ơi ! Ở Yên Thế đó a ! Ngày 29/07 này đó a !

tuong

Thành viên mới
SVC$
0
Ngày 19/7/2009 ở CLB Chim Cảnh Paradise đường Lê Trọng Tấn, quận Tân Phú có thi lửa hót đó

tinhbao80

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thân chào các bạn!
MÌnh là người mới nuôi chim chòe lửa lần đầu. Mình mới mua đựocc con bổi đuôi dài 22, dáng rất đẹp, bữa nay đựoc gần 3 thág rồi nên cũng đã dạn, đưa tay vuốt được. nhưng khổ nỗi thức ăn và cào cào đầy đủ mà nó chẳng chịu hót gì cả, cách đây gần 2 tuân chỉ ríu rồi thôi hẳn. Rất mong cácbậc đàn anh đi trước và các bạn hướng dẫn cách chăm soc để chú lửa của mình chịu mở miệng. Xin chân thành cảm ơn.
;))

cuibap209

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào bạn!nghe bạn kể mình và mọi người trong forum rất muốn đc chứng kiến clip của bạn lắm,mong bạn sớm ngày pót đc clip em nó lên cho a/c xem để có thêm chút kiến thức và kinh nghiêm,thân!:a05:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom