Guest viewing is limited
N

__Nick__

Guest
hên xui à, vì chưa bít mình có làm đc hay ko nữa. với lại mình cũng ko làm lồng chim lớn. toàn lồng cho sâu, khuyên thui. ( dự tính là vậy đó ). thân

N

__Nick__

Guest
tiêu rồi calahet ơi !! mọi dự tính coi như thúi quắt hihihi. hôm nay Nick đi hỏi mica, loại dày 4,5 ly . nó bảo 480k 1m vuông. Nghe xong choáng luôn. hết dám suy nghĩ về cái vụ mica. nan nick chuốt gần đủ 1 cái lồng oài. chỉ 2 ngày nữa là xong phần nan. chắc kiếm khúc gỗ me nào đó cho thợ gỗ xẽ làm lồng quá. ko biết me làm có tốt ko nữa. trên này ko có gỗ tốt đâu. toàn gỗ tạp. Nick chưa biết tính sao đây !! chán vãi

calahet

Thành viên tích cực
SVC$
0
mica mắc dữ nhĩ ! ừ kiếm thữ gỗ me làm được đó , nick thữ dùng gỗ me sẽ ra thữ ! làm thí ng* thôi mà !!! đừng bi quan đâm ra chán nãn , cố lên .

N

__Nick__

Guest
thank calahet . ủa mà sao nick ko thấy CLH úp hình cái lồng mới làm lênh vậy ? up cho anh em xem nha. . thân

calahet

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình chup hinh roi mà ko có đây USB !!! đễ kiếm bạn mượn đã rồi post sau nha

calahet

Thành viên tích cực
SVC$
0
1 số dụng cụ cần đến khi làm lồng chim này , cây dao nhõ nhõ này lợi hại lắm đó !!!

gỗ sau khi sẽ ra !!! gỗ này là cẫm lai , nhưng mà bị giác rồi !!!

nick làm đến cai' lồng thứ mấy rồi ! sao ko post hình lên cho anh em xem thữ cái lồng đầu tay , rồi anh em mới cho ý tưỡng chứ !!! thân !!!

N

__Nick__

Guest
cái lồng đầu tay xong mấy hôm này rùi. Nhưng ko có máy ảnh nên ko post lên đc. mới lấy chú sâu của mechim1993 về cho vô hum kia. Em nó có vẻ thích ngôi nhà mới này lắm. bay nhảy lung tung nhìn rất sinh động hihihi. Đang cố kiếm máy ảnh để pót hình nè, nhưng chưa có. pà kon thông cảm vài hum nữa em sẽ cố up. thân

N

__Nick__

Guest
à..........Vinh ới !!! mấy cái dụng cụ (đồ nghề ) Vinh nên chụp rõ 1 tí và nói lên công dụng chi tiết hơn xíu nha. để anh em ai có hứng thú với vụ này sẽ thu thập đc nhiều kinh nghiệm hơn. vậy nhé. thank Vinh nhiều

dinhthai152

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Xin cho mình hỏi cái răng của miếng thép để vót nan lồng làm sao để làm đươc vậy?Nó bằng thép làm sao đế cắt được như ý mình?

anhpleiku

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cách làm lồng đã hướng dẫn khá tỉ mỉ nhưng nói chung mình vẫn chưa hình dung ra một số chi tiết, chẳng hạn miếng thép đục lỗ để chuốt nan vậy. Chờ bác calahet post ảnh hoài mà không thấy. Mong bác post ảnh lên anh em nghiên cứu tí.

colorflame

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cách làm lồng đã hướng dẫn khá tỉ mỉ nhưng nói chung mình vẫn chưa hình dung ra một số chi tiết, chẳng hạn miếng thép đục lỗ để chuốt nan vậy. Chờ bác calahet post ảnh hoài mà không thấy. Mong bác post ảnh lên anh em nghiên cứu tí.
Bạn muốn làm nan mấy li chỉ cần lấy miếng sắt mà tốt nhất là sắt già nhé cho vao khoan sắt và khoan cho thủng miếng sắt đó. Sau đó dùng mũi khoan to hơn khoan đè lên cái lỗ vừa khoan nhưng không khoan thủng và chi khoan khoảng 2/3 độ dày miếng sắt là được. (Mục đích tạo cạnh sắc để vót nan cho dễ và sẽ nhẹ khi kéo nan)
Mình chưa làm lồng nhưng theo mình hiểu là như vậy vài lời góp ý hy vọng có ích cho bạn. Chúc bạn làm được lồng như ý.
Thân.

nggiang.emco

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn kiém miếng sắt khoảng 5ly khoan lo 2ly hay 3ly tùy nan bạn muốn vót sau đó lấy mũi khoan lớn 5 hay 7ly khoan xuống lỗ vừa khoan giống như ve lỗ để làm sắc cạnh lổ 2ly or 3ly bạn hình dung như hình nón cụt :a35:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom