thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Tranh thủ show lun 2 thèng mộc lòi ở nhà e nữa.Đã nhát như cáy lại gặp phải cái thèng cánh trắng kia.Mới về nhà mà làm vương làm tướng chẳng coi ai ra gì.Híc...

Quả lồng thổ ngon không các bác.Vẫn phải dùng đến thủ đoạn để có được nó á :a01:

Con thứ 2.

Cả 2 em há mồm là để thở đấy ạ.Đứng gần mà lại giơ cái máy ảnh ra dọa nên cho kẹo cũng chẳng dám hót :a06:

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Ngày hôm sau,sau khi tắm táp đầy đủ,chuyển sang lồng mới.Có vẻ như con Mơ này thích nghi khá tốt với môi trường sống mới hay tại nguyên do nào khác nữa ?Trông ẻm không khác gì 1 chú Mi thuộc.:a04:

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Vẫn nhảy,đầu vẫn toét nhưng vẫn chơi đều.Chỉ khổ thân 2 con mộc kia.Cứ tình hình này đến bao giừ mới nổi lên được :a24:

object>

object>

:a37::a37:

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
1 phần nguyên nhân giúp em Mơ có đc cái khả năng thích nghi nhanh vậy có lẽ là đây

Tiếng xùy khá tốt lại lẳng lơ thành tính.Tuy nhiên em này hơi thiệt thòi vì phải sống trong lồng Cu Gáy và bị nhét tít vào 1 góc khuất :a05:

trunghn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chúc mừng anh, con mi hay quá , mỏng mỏ hót dữ:a44:

chim_non_new

Thành viên mới
SVC$
0
Con mi này wa hay anh TT ah
Giá của nó bao nhiêu vậy anh. Con này hót ác thật wa hay luôn

Hoa Su

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim tốt :a20:.Chúc bạn có chú Mi đẹp hót hay....Bác mua bao nhiêu tiền vậy.Hôm trước lên Bưởi có 1 con hot điên rồi E hỏi họ bảo 270k chưa thuần liệu có đắt hem?

ruacon80

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ơ con này mơ thật à. mấy cái hình trước tưởng lông trắng do bị suy.
Chậc, đối với em, con mơ này lại bị giảm đi 1 tí giá trị rồi :D
Hơi ngược đời tí, mong các bác thông cảm :a36:

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Chim tốt :a20:.Chúc bạn có chú Mi đẹp hót hay....Bác mua bao nhiêu tiền vậy.Hôm trước lên Bưởi có 1 con hot điên rồi E hỏi họ bảo 270k chưa thuần liệu có đắt hem?

Họa Mi mộc bây giờ đã trên 200k.Chim hót điên mà có 270k thì ngại gì nữa mà ko mua hả bạn?Chỉ cần chân móng mặt mũi không bị dị tật thì chơi luôn.:a08:

bocautrang

Thành viên tích cực
SVC$
0
nhìn mấy con của anh biểu diễn em lại thèm chơi, mấy con ỏ nhà em từ lúc em, đi học nó không căng được chỉ hót mấy câu thôi.nhưng em cũng không nuôi mi mái. nhìn mấy con đó lại thích chơi mi hót rồi, tội nghiệp mấy con chim nhà em quá. nhưng con cách trắng của anh mà chơi hót thì thích lắm. nhìn dáng dấp nó đẹp thật. em chỉ có một câu thôi. chim đẹp?? chúc mừng anh. con mi của em lúc cao điểm nó hót được 19p30g.đó là lúc nó căng nhất còn bây giờ thì. chịu chết cũng không được như vậy.con cảu anh lúc nó hót lắc đầu kinh nghê đấy. cũng giống con mi của em....

Chỉnh sửa lần cuối:

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Lâu lâu quay lại với Họa Mi.Tiện thể mới bắt thêm 1 em,show lên mời bà con dòm ngó chơi :-"

Em này mới bắt về đc 4 hôm.Hót hét cũng đì đẹt,chắc còn cần đào tạo nhiều

thachthung_2008

thachthung_2008

thachthung_2008

thachthung_2008

thachthung_2008

Nhỏ này quăng quật ở nhà lâu lắm rồi.Chắc cũng đc 1 năm nay nhưng vì ham cái món Chào Mào nên ẻm bị vùi dập :)

thachthung_2008

thachthung_2008

thachthung_2008

thachthung_2008

:D

Chỉnh sửa lần cuối:

Diabay

Không phải là Biết Tuốt!...
SVC$
0
Chúc mừng Sùng nhé. :a01:

Em này rất đẹp, nếu có thể thì cho một Clip đê.

Sáng chủ nhật nào rỗi, đem ra Hội Mi Đống Đa dượt chim cho anh em chiêm ngưỡng với....:a01:

Thân.

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Dạ,có cái clip mời các bác xem luôn á

Em mới về.Hót giọng Khướu như Mi và giọng Mi thì như Khướu ;))

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/XucQD4japFc&hl=en_GB&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/XucQD4japFc&hl=en_GB&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

Con cũ đây.Vì đì đẹt hót nên em chả dám quay nó nhảy nhiều làm gì.Clip cực ngắn,giọng hót Ngan Ngỗng ;))

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/swe88zuJle8&hl=en_GB&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/swe88zuJle8&hl=en_GB&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>
:a43:

sony7778

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
quá đẹp chuẩn không cần chỉnh, nhưng không biết bản tính thế nào có đá đấm được không, chúc mừng bác nhé (thời buổi này kiếm được Mi như của bác hiếm lắm

ko co

Thành viên tích cực
SVC$
0
em này nhìn anh chụp thì đẹp còn sem clip thì ko đươc đẹp lắm nếu phải mua thì 250k thì lấy được mà mùa này mùa chim có rất nhiều chim để chọn mà.nhưng lắn chim non lăm

DUNG_NHI

Dĩ Hoà Vi Quý!
SVC$
0
Ái chà chà, con hàng mới của Thạch Thùng được đấy . Nghe nó hót mà tưởng mình đang được ở rừng vậy . Mà cái mồm nó sao cứ há ra thể , con này mau mỏ đấy Thạch Thùng . Cố gắng mà chăm cho tốt , tương lai lắm đó . Sang năm cho ra cửa hàng đi , nó gọi khách cho . Có khi khách vào đông nghìn nghịt ấy chứ.

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
2 con Ngan cãi nhau.E show nốt cho đủ hàng :D

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/BjJ6RCrwQ5k&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/BjJ6RCrwQ5k&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

:a24:

boyht

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ọc! cái con mới về của anh hay thiệt nhỉ. nó hót được nhiều giọng của chim khác thế chứ. Em thích kiểu chim dáng hót thế này, chim dướn thẳng hót ko búng cánh. E nhìn mấy con của anh rồi quay ra nhìn con mộc cộc đuôi của em mà thấy ớn...:a43:

phu52000

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim quá đẹp không bù lại com chim của mình mua 700k ma hót ít quá. mỡ đĩa chim mai lên cũng không chịu hót nữa. anh em nào có kinh nghiệm giúp mình để chim nhanh hót.

boyht

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim quá đẹp không bù lại com chim của mình mua 700k ma hót ít quá. mỡ đĩa chim mai lên cũng không chịu hót nữa. anh em nào có kinh nghiệm giúp mình để chim nhanh hót.

Chào bạn!
Bạn mở file mi mái hót ra mà chú chim nhà bạn vẫn chưa hót có thể nó cũng giống con của mình, mở ra mà chú chảng hót gì cả. hôm qua coppy được cái file mi mái mới về bật nên cái chú chim của mình hót ác luôn. mình nghĩ có khi do tiếng hót con mi mái trong đĩa của bạn chưa căng giọng để thuyết phục con của bạn, nên bạn thử cho nó nghe giọng chú mi mái khác đi, và nhớ treo chú ta chỗ thoáng ko có người qua lại để yên tĩnh một lúc. ban copy thử cái file này về xem sao nhé. hiệu nghiệm lắm đấy. cái file này là của chú mái tàu đấy. bấm vào đây http://www.mediafire.com/file/eynymwohynm/Mai bạn bật nhỏ thôi nhé.chuc bạn thành công có gì thì báo tin nha.:a20:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom