vinhbomvn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
E có nuôi 1 chú CCL, khoảng 2 hôm nay tự nhiên móng chân của nó bi tuột ra và e thấy có móng rất mới mọc ra, cho e hỏi:
- Như vậy là chú CCl của e bị vấn đề gì?
-Cách cách nuôi và cần phòng trống bệnh gì cho e nó ko?

tieude_mechim068

"đam mê chòe lửa"
SVC$
0
nếu có móng mới thì tốt rồi, vài hôm nữa thì móng chim bạn sẽ bình thường thôi, chim bạn không bị sao đâu. còn cách nuôi thì bạn cứ nuôi theo bình thường mà bạn vẫn nuôi thôi à, nếu móng chim đang trong thời gian hoàn thiện thì bạn nên tủ bớt áo lồng lại, tránh cho chim vận động nhiều sẽ làm ảnh hưởng đến móng, khi nào thấy móng chim đãhoanf thiện thì bạn mở hết áo lồng ra. chỉ có thế thôi bạn á.thân

vnn1234

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim mất móng mọc lại là tốt rồi nhưng móng mọc lại sẽ không đẹp bằng móng cũ đâu bạn à.

kidkid1042

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
còn chim của e ko bít bay nhảy ntn mất lun cái móng rồi ko bít có ra lại ko.mua bổi về 3 tuần mới vào bột được mừng gê, h mất móng nản wa.chắc phóng sinh lun :a09::a09::a09:

Hoipham

Thành viên mới
SVC$
0
nếu có móng mới thì tốt rồi, vài hôm nữa thì móng chim bạn sẽ bình thường thôi, chim bạn không bị sao đâu. còn cách nuôi thì bạn cứ nuôi theo bình thường mà bạn vẫn nuôi thôi à, nếu móng chim đang trong thời gian hoàn thiện thì bạn nên tủ bớt áo lồng lại, tránh cho chim vận động nhiều sẽ làm ảnh hưởng đến móng, khi nào thấy móng chim đãhoanf thiện thì bạn mở hết áo lồng ra. chỉ có thế thôi bạn á.thân
Cho hỏi chim của mình móng bị teo đi rồi mất luôn liệu có mọc lại không bạn, và nguyên nhân là gì. Cam on

Hoipham

Thành viên mới
SVC$
0
Cho mình hỏi CCL của mình được 2 tháng tuổi, mình để ý thấy móng bị teo rồi rụng đi không thấy mọc lại, bị cả 3 con luôn. Không biết chim cua minh bị bệnh gì và có mọc lại được móng không.

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Cho hỏi chim của mình móng bị teo đi rồi mất luôn liệu có mọc lại không bạn, và nguyên nhân là gì. Cam on
Chào bạn,

Nếu teo và mất đi thì không mọc lại được đâu bạn nhé!
Nguyên nhân phần lớn do dinh dưỡng thiếu chất như canxi mồi tươi và vệ sinh dẫn đến vi rút rồi hoại tử ngón chân. Cầu đứng của chim tầm tuần khi sang cho chim tắm bạn nên gỡ ra rửa hoặc nếu cần sát trùng cho lành.

thân mến,

Hoipham

Thành viên mới
SVC$
0
Chào bạn,

Nếu teo và mất đi thì không mọc lại được đâu bạn nhé!
Nguyên nhân phần lớn do dinh dưỡng thiếu chất như canxi mồi tươi và vệ sinh dẫn đến vi rút rồi hoại tử ngón chân. Cầu đứng của chim tầm tuần khi sang cho chim tắm bạn nên gỡ ra rửa hoặc nếu cần sát trùng cho lành.

thân mến,
Cám on bạn. Mình sẽ rút kinh nghiệm lứa sau

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom