thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Chim mộc dở.Nhảy như ngựa.Lại mới bị hoảng do rơi lồng.Híc....:a23:

Úp đét sáng nay luôn.Mới cáu cạnh nhá :a12: ( nói như kiểu đang nói về ôtô :a24: )

Mr.Râu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
khui thùng chim mới nà:a06:, chim đứng cao cầu dòm đã wá TT ơi, mua bi nhiêu thế này ?
giọng tốt ko? siêng hót ko ?

zNavy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim đẹp, dáng đẹp. Chim này hót nhiều nhưng chắc nhảy cũng tương đối đấy. Hi!!!

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim mộc mà đã dạn thế,dáng chim dẹp quá,giọng của chú chắc nghe tuyệt lắm vì dáng đứng hót trông oai thế kia,chúc mừng anh thachthung có chú mi mới quá đẹp,trông mà thèm quá:bansung:

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
chim mộc này anh nuôi bao lâu rồi mà sao dạn thế,biết mình được lên internet là làm dáng cho anh chụp hình liền hihi.
chú hoạ mi này đòn dài ,mỏ dài và mỏng,nhưng sao hoạ lại mỏng và thưa thế anh thachthùng ?
thân

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0
eo ơi con chim đẹp quá anh à,anh mua bao k vậy? đon dóng dài người đứng nghển cao đầu đẹp quá! chân vàng,còn cái mỏ em chưa nhìn rõ,nhưng chắc cũng vàng anh nhi? em nó có chịu khó hót không anh?mà em cũng góp thêm ý này:sao chơi chim lâu và nghiền như vậy mà anh vẫn làm rơi lồng? hãy cẩn thận hơn anh nhé!

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Hi hi...thanks các bạn.Con này mình mới dùng thủ đoạn để lấy lại đc từ 1 người bạn :a28:
Chim cũng đc cỡ 4-5 tháng lồng rồi và mới bị rơi lồng ở nhà người đó nên dạo này nó hay nhảy phá.Hic..:a23:
Sáng nay có quay đc đoạn clip e nó vừa tắm vừa hót.Up lên nhưng clip lớn quá mà lại đang vội đi làm nên đành tạm dừng.Đợi tối về thảng thơi post lên các bác nhận xét cả giọng e nó nữa nhá :a03:

nguyen van nam

SVC - Đam Mê
SVC$
0
con chim này nhìn quen quen nhỉ, không biết ông này dở trò gì mà lấy được con mi đẹp giữ zay, hiiiiiiii, mà sao nó có thế đứng đẹp nhỉ:a04::a04::a04:

doibatcongriengta

Thành viên mới
SVC$
0
Hì chào cả nhà! Mình là thành viên mới tinh của Đai Gia Đình SVC. Thấy con Mi đẹp quá có vài nhận xét chủ quan theo thiển ý của mình
Ảnh ko đc rõ lắm nên mình thấy cặp chân có vẻ hơi rớt ko biết đúng ko? Nếu đúng e rằng văn nghệ thì tốt chứ nếu để chọi hay đá sợ ko ok cho lắm
Dáng đứng chụp hình quá hiên ngang nhưng là chim bánh tẻ nên chắc con này nhanh đứng và dễ chơi thôi. Chúc mừng bạn

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
con chim này nhìn quen quen nhỉ, không biết ông này dở trò gì mà lấy được con mi đẹp giữ zay, hiiiiiiii, mà sao nó có thế đứng đẹp nhỉ:a04::a04::a04:

Con này thấy quen hả bác Béo?? Ờ thì xiền ít mà mún có chim đẹp đẹp 1 chút thì phải tận dụng mọi cơ hội để chộp lấy chứ :-"
Có khi bây giừ lão chủ cũ của chim đang ôm gối khóc ròng á.Tội nghiệp!Hay là e trả lại lão nhờ?Để thế này thấy mình nhẫn tâm quá =))
Các bác nghe thử giọng ẻm nhá.Clip ẻm tắm sáng nay lun :a26:

object>

object>

Vẫn phải dùng kĩ xảo để đc nghe em nó hót đấy ạ.Người và máy xùy thật lực :a28:

binouvo90

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim bổi lỡ mà đứng dáng nhìn cứng wá.......................chú này coi bộ tương lai tươi sáng đây....cố gắng bồi bổ cho em nó nha anh

Diabay

Không phải là Biết Tuốt!...
SVC$
0
Chú Mi này có dáng đứng đẹp quá, hót hay, tuy giọng chưa nhiều nhưng đầy hứa hẹn, lại có mấy vạt lông trắng bên cánh nữa. Mi mơ hiếm độc rùi.

Trả đi Sùng ơi, không thì lão chủ cũ khóc héo cả người đó . Hé............ Hé............ :a01::a01:

Thân.:a01:

dovuonganh

Thành viên mới
SVC$
0
chào các bác!!! con này dáng nó chuẩn quá, thắng tưng!!! em còn non trẻ mong các bác giúp đỡ thêm

vanganh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào bác chúc mừng bác có 1 ca sĩ trong tương lai ko xa nhé,chăm sóc em nó đầy đủ vào,em nó ko phụ công của bác đâu. Thân

ruacon80

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con mi đẹp thật. Bác Thùng tính sao nếu em pm vào acc của bác. Lý do, bác chắc cũng rõ rồi. Con Mi 9 tuổi nhà em, em đang có cảm giác nó đang đi vào những bước cuối cùng rồi nên muốn tìm 1 em thay thế. Mà trong này khó khăn hơn ngoài đó thật. Nuôi 1 em mới gần năm nay mà ko thấy tương lai lắm. chắc vẫn bị cụ già kia đè, ko lên nổi. Có gì bác cứ pm em. Mà khả năng có vẻ ko cao nhưng nếu bác chán. bác cứ hú em nhá. Em này khả năng đợt tới sẽ xuống lông. Nhưng em vẫn thích bọn chân vàng mỏ vàng này. sau này rất đẹp, tất nhiên là nếu nuôi tốt :a01:

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
To bác Rùa: e sẽ để ý đến lời gợi ý của bác.Nhưng tạm thời e vẫn đang thấy thích.Để hum nào đẹp giời em chán em hú bác nhá :a04:

khướu_sáo

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hình như đây là mi của bác Nam béo phải hem ạ ??? :a05::a05::a05:Nhìn lồng coong không sai vào đâu đc ... hihi:a24::a24:

ruacon80

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con chim hơi gày bác Thùng ah. Ngoài đó, cào cào , dế hơi hiếm nên khả năng em nó bị suy lông là rất cao. Em nghĩ là bác cứ chuyển vào trong nam, để anh em trong này chăm sóc cho. Lúc nào em nó béo khoẻ lên, em lại gửi ra cho bác nuôi em nó thành tài :a21::a21::a21:
He he ghi nhận lời của bác thùng nhá :D, à mà cỡ con này giá cả ngoài Hà Nội khoảng nhiêu bác. Bác pm vào acc em cái :D

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Sau chặng đường 50km em nó đã về đến nơi nhập hộ khẩu chính thức
Ngày hum qua,có vẻ còn mệt vì đường xa và mọi cái ở nhà mới còn...quá mới :D

EMBED>

</EMBED>

object>

Rõ ràng là cảm giác mệt mỏi thể hiện ngay ở giọng hót như hụt hơi,đứt quãng và rời rạc :a42:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom