Guest viewing is limited

cuong_aden

Tây Cuồng
SVC$
0

ruacon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
qua dep, con nua kg nho post lên nhiều nhiều nhe bác!!!!

taycuon7

Thành viên mới
SVC$
0
anh trai co nuôi loại này không có thể cung cấp cho em vai con được không tất nhiên là giá cả rẻ tí

QSy

Thành viên tích cực
SVC$
0
anh trai co nuôi loại này không có thể cung cấp cho em vai con được không tất nhiên là giá cả rẻ tí
Mấy loại này chỉ có ở nước quài thui!!
Việt Nam chúng ta chưa có nhập về,mình cũng đang lùng các giống đẹp về nhân giống chia sẻ cho anh em chơi mà chẳng có đc bao nhiu loại hết!!

taycuon7

Thành viên mới
SVC$
0
vậy anh tên thật là gì anh có thể cho em địa chỉ được không
anh đã có bao nhiêu loại rồi có thể tải hình chúng lên mang được không
nếu được thì có thể em xin được thỉnh giáo vài con về nuôi chơi được không
giúp em với em thích chơi cá mà không biết nhiều về chúng để chết khá nhiều cá khi chúng lớn thời gian học xa nhà nên cũng không có nhiều thời gian cho chúng em sắp học xong rồi nên huy vọng sẽ có nhiều thời gian sưu tầm nhiều gióng mới cảm ơn anh trước em đang học tại đà nẵng

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Nuối giống cá 7 màu này cũng rất chi là dễ.
Chỉ việc có hồ xi măng, nuôi mới tốt hơn, dễ gây giống hơn. Ngày trước tôi hay nuôi nơi cái lu hoặc chậu xi mặng. Cá phát triển tốt, và thỉnh thoảng nước dơ là thay nước. Lúc nhỏ ở Đà Nẵng hihi tôi là một fan của cá nuôi nhỏ như thế. Nói chung nuôi hay thú chơi gì cũng thế cần phải thích thú và ghiền thú nuôi mới ổn chứ, nuôi mà thời gian chán thì thú chơi cũng chết theo thời gian. Nuôi loại cá bình dân này dễ lắm thôi.

QSy

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bác BĐ ở nước ngoài xem có thể chuyển cá về cho anh em được k và giá cả ra sao?Nếu đc thì bác xem giùm e nhé!!Thanks
Ở VN thì 7 màu đẹp khá ít,tuy nhiên lượng cá này đc nhìu người chơi vì giá nó bình dân
Nui 7 màu rất dễ,tuy nhiên ai nui lúc đầu mà chẳng phải "đóng tiền ng",hehehe
Bác nào bít 7 màu đẹp ở đây thì hú e nhé!

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
hihi chuyển về VN thì phải mang bọc nước, mà hiện nay mang nước lên máy bay thì khó rồi. Tôi không biết ai chuyển cả, chỉ trừ các đại lý nhập khẩu cá kiểng.

Thân chào bạn,

minhkhoa_2603

Thành viên tích cực
SVC$
0
hihi chuyển về VN thì phải mang bọc nước, mà hiện nay mang nước lên máy bay thì khó rồi. Tôi không biết ai chuyển cả, chỉ trừ các đại lý nhập khẩu cá kiểng.

Thân chào bạn,
Có bác Nguyễn Văn Lãng đem cá đi qua đi lại mà có bị sao đâu.:a21:

genta

to be or not to be
SVC$
0
Có bác Nguyễn Văn Lãng đem cá đi qua đi lại mà có bị sao đâu.:a21:
dễ mà bạn, mình làm cũng được thôi! :a04: cá 7 màu rất dễ sống, bạn cần 1 chai nước suối nhỏ để cá vào đó, sau đó mang theo và nói là hành lý xách tay hay ký gửi ở khoang hàng (nếu có đồ của mình).
p/s: có 1 vụ vận chuyển cá betta mà tới giờ vẫn được giữ kín là các anh đấy dùng nhiều cái khăn tay, nhúng nước, sau đó ép con cá vào giữa cái khăn tay, sao để qua được sân bay để về VN thì mình không nói tiếp nhá. cá về VN sống vô tư vì chỉ có 1h30p là tới rồi, hi vọng sẽ làm thế được với 7 màu nếu ko cho mang chai nước suối theo về VN :a01:

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
dễ mà bạn, mình làm cũng được thôi! :a04: cá 7 màu rất dễ sống, bạn cần 1 chai nước suối nhỏ để cá vào đó, sau đó mang theo và nói là hành lý xách tay hay ký gửi ở khoang hàng (nếu có đồ của mình).
p/s: có 1 vụ vận chuyển cá betta mà tới giờ vẫn được giữ kín là các anh đấy dùng nhiều cái khăn tay, nhúng nước, sau đó ép con cá vào giữa cái khăn tay, sao để qua được sân bay để về VN thì mình không nói tiếp nhá. cá về VN sống vô tư vì chỉ có 1h30p là tới rồi, hi vọng sẽ làm thế được với 7 màu nếu ko cho mang chai nước suối theo về VN :a01:

gen quên à? hihi
betta có sức sống rất lâu, ra ngoài nước có thể kéo dài tới half hour,
nhưng bảy màu hic chưa đầy 5 phút là teo à hihi.

QSy

Thành viên tích cực
SVC$
0
7 màu làm như thế k đc đâu!!Betta thì sống dai lắm!!
Tuy nhiên,việc xách tay cá về VN đã đc rất nhiều anh em áp dụng và thành công,có thể số lượng k nhiều!
Anh em cứ nói mua về chơi,xách tay,bỏ vào hành lý,quần áo đều đc!!
Quan trọng là chúng ta lựa giống cho ngon lành,nên mua mỗi loại 2-3 cặp để trừ hao cá ngủm nữa!Sau đó kiếm chai nước suối nhỏ hoặc các bịch nhỏ và chắc bơm ôxi vào là vi vu.
Có anh em nào biết chơi 7 màu mà đi Thái Lan thì hú mình hén!
Sỹ (0908.111.077),thanks

minhkhoa_2603

Thành viên tích cực
SVC$
0
bên nước ngoài người ta có cái gì mà nhìn vô trông thấy cái bộ xương người ,dùng để chống súng mà.Chắc không dễ lọt cá qua đâu.:a21:

vetxinh@1986

Lặng lẽ ... !!!
SVC$
0
Úi ui ới ....Trời ơi!đẹp quá bạn ơi!nhà bạn có nuôi ko?nhìn thích mắt quá mà nhìn mãi ko chán nhỉ?

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom