Guest viewing is limited

QSy

Thành viên tích cực
SVC$
0

Đó là vài hình ảnh cá 7 màu của mình,anh em xem chơi hén!
Hix..........sao mà post hình khó quá,k post chung đc!!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Kendy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mấy con 7 màu kiếm đẹp quá, bác nào biết chúng bán ở đâu không ? Mình tìm mãi ko thấyy ?

QSy

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mấy con 7 màu kiếm đẹp quá, bác nào biết chúng bán ở đâu không ? Mình tìm mãi ko thấyy ?
Đúng là ở SG hiện nay k có,mình có các loài này,đó là toàn bộ của mình đó bạn!
Tuy nhiên,cá mình đã bán hết,hẹn bạn dịp khác nhé!

chuatebongtoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
quá đẹp ihihihihihihihihihihihihihihih
Trước đây ở quê cũng có nuôi bay màu mà toàn nuôi để đi chinh chiến ko ah`(đá độ)
bay giờ vào miền nam mới thấy loại này
Loại này ngoài Huế cũng có nhưng đuôi ko dài bằng và loại này ko ai chơi vì loại này đấm đá ko bao giờ chạy nên hong ai dám chơi thôi hehehehehehehehehehehehe:a20:

khuyenmao

Thành viên tích cực
SVC$
0
nhìn thấy mấy con bẩy mầu mà em lại nhớ đến những chú bẩy mẩu nhà em, nhưng mà không hiểu sao em mua về thả chung cả một lũ cá vàng mấy ngày đầu thì không sao nhưng mà sau đó thì toàn bị cá vàng cắn chít thui không hà, bác nào có cách nào mà nuôi chung dc thì chỉ giúp em với

lonely18

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em ko phân biệt được 7 màu rừng con nào trống, con nào mái. 7 màu rừng có lai với 7 màu nhà được ko?Nhờ các bác chỉ giùm:a45:

LacViet

"The Modern Samurai"
SVC$
0
em ko phân biệt được 7 màu rừng con nào trống, con nào mái. 7 màu rừng có lai với 7 màu nhà được ko?Nhờ các bác chỉ giùm:a45:

Con trống thường màu mè đẹp hơn con mái, nhất là thân hình con mái rất ít hay không có màu. Thêm một cách nhận biết là con trống cái kỳ dưới bụng thì có hình dạng như 1 cái que nhỏ, còn con mái thì như kỳ như kỳ cá bình thường. 7 mày rừng hay 7 màu nhà đều cùng một họ hàng với nhau nên việc lai tạo chúng vẫn được nhưng đám con có thể sẽ không có màu sắc đẹp như 7 màu nhà.

Đây là hình con trống phía dưới, con mái ở trên: (hình được trích từ website justbajan.com)

ngochaxd

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mấy loại này chỉ có ở nước quài thui!!
Việt Nam chúng ta chưa có nhập về,mình cũng đang lùng các giống đẹp về nhân giống chia sẻ cho anh em chơi mà chẳng có đc bao nhiu loại hết!!
Mình đã gặp một số con như trên rồi mà,đâu phải chỉ có ở nước ngoài:a19:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom