Guest viewing is limited

dongth92

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào các bạn.
Cho mình hỏi là làm sao quấn thành lòxo được từ cái sợi dây thép đó ?

tangiang2001

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Tớ có cách này. tớ nghĩ chắc la làm được. Bạn ra chỗ nào sửa xe máy ấy. bạn xin cái vỏ dây phanh của xe máy mà người ta thay ra rồi đem về làm lò xo chắc là được

tdpro193

"Triệu Phú Khu Ổ Chuột"
SVC$
0
Bạn muốn có lò xo và lưới để làm lồng bẫy, việc này không khó nên mua làm gì bạn à mà có nơi bán thì cũng hiếm có lò xo nào có rỗng vừa với trục chứa nó bạn à. Mình nghĩ là bạn tự làm, vừa chất lượng mà lại theo như ý muốn nữa
Làm lò xo: Việc này tương đối đơn giản
B1: Chuẩn bị 1 trục xoay hình chữ T sao cho đầu chữ T vừa với tay bạn cầm, còn thân chữ T nhỏ hơn hoặc bằng với trục để gắn lò xo trên lồng bẫy(nên dùng vật liệu bằng inox). Chú ý nên có 1 đầu móc trên đầu chữ T để cố định dây thép lên trục hoặc không thì bạn cột dây thép chặt vào khúc nối của đầu chữ T cũng được(cách này thì khi làm xong lò xo sẽ lấy hơi cực 1 chút)
B2: Chuẩn bị 1 đầu cố định thật chắc chắn trên tường, trụ hoặc cây. Theo kinh nghiệm của mình thì nên dùng những lọi vít ốc tít kê để làm
B3: Chuẩn bị dây thép tốt sau đó buộc vào 2 đầu (trên đầu móc trục xoay và đầu cố định trên tường...)
B4: Kéo căng dây thép bằng trục xoay rồi sao đó xoay dây dây thép vào trục cho đến khi lò xo được độ dài cần
Cuối cùng thì bạn có được cái lo xo mình muốn rồi
Đan lưới lồng bẫy: Việc này tuy có vẻ rườm rà khó chịu nhưng lại càng dễ hơn cả việc lò xo nếu bạn đã từng chứng 1 ai đó làm. Nói về cách đan thì tdpro quả thực không biết diễn tả bằng cách nào vì theo như những gì tdpro bik thì cũng chỉ học lóm từ những người dân chài lưới ở xóm. Mình nghĩ bnaj nên đi tìm mua hai cần móc dùng để đan lưới đánh cá có bán ở các tiệm bán lưỡi câu, cần câu, lưới và nhờ người ta trực tiếp chỉ sẽ dễ hiểu hơn đấy.
Vật liệu dùng để đan lưới là dây dù(dùng để thả diều) cũng được bán ở các tiệm bán dụng cụ đánh cá. Và trong quá trình đan lưới nên bỏ vào trong lưới 1 vài bao thuốc là tùy theo loài chim nhầm để ước chừng không gian lưới chứa chim bị bẫy vào(nếu như Chào Mào thì cần 1 bao thuốc lá là đủ)
Chúc bạn thành công
tdpro193

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom