Guest viewing is limited

nguoimoi

Thành viên tích cực
SVC$
0
thấy mấy anh em trên diển đàn làm bẩy chim bẩy được nhiều chim quá nên e củng ham , và chủ nhật này có diệp về quê chơi 2 ngày nên củng rất muốn làm vài cái bẩy giống như bên mục : bẫy đa năng . mà e không biết mua lò so và lưới đó ở đâu hết , ai có biết thì chỉ dùm e chổ bán lò so và lưới với . thank mấy a nhiều nhiều

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0
Lưới và lò xo của anh em làm lồng thì toàn tự tay làm thôi...

Đan lưới cũng dễ thôi, mình chỉ bạn cũng được, nếu muốn nhanh thì bạn ra chỗ bán đồ đi câu ah, mua 1 tấm lưới về xài luôn cho nhanh....

Còn lò xo thì chắc không ai bán, bạn ra mua 1 cái vỏ xe máy (vỏ ô tô thì càng tốt) về cắt lấy phần tanh ra xài, vừa quấn lò xo vưa làm nan lồng luôn

nguoimoi

Thành viên tích cực
SVC$
0
mấy cái ở trong vỏ xe không sài được anh ơi lúc trước e có làm 1 lần rồi nhưng mấy cái đó nó mục hết chơn à quấn 1 hồi là gẩy hết không sài đươc anh ơi , a có cách khác không chĩ dùm e với , còn lưới ở mấy chổ câu cá là lưới bén đúng không anh, lưới đó có sài đươc không anh , e thấy sợi lưới nó mỏng quá à , với lại sắc quá nếu dính chim thì chim có bị gì không anh . thân

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0
sao k xài được hả em? Anh em toàn xài cái đó không ah, em phải lấy dao cắt chứ không được đốt đau nha, đốt nó có nhiệt sẽ làm non thép > xài không được nữa là phải....

nguoimoi

Thành viên tích cực
SVC$
0
à vậy hả anh, e không biết hồi đó tới giờ toàn là đốt không àh , hihi thank anh nhiều nhiều nha , mà mình sài vỏ xe đạp hay xe honda đều được hả anh ? nếu được thì e sài vỏ xe đạp cho nó nhẹ tiền hihi = nửa giá xe honda :a43: còn lưới thì mình sài lưới bén để lưới cá hả anh hay là lưới dầy mà người tà thường rào chuồng gà , thân

gjathuc

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a36: y không phải cho em hỏi.vỏ xe honda và vỏ xe các 2 anh trên nói có phải là giây phanh xe máy không ạ

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0
Vỏ xe đạp thường có 1 sợi hoặc vài sợi to, loại đó không xài được...Bạn nên mua vỏ xe máy thì mới có sợi nhỏ để xài...

Còn lưới thì xài sợi nhỏ thôi, nhưng mắt lưới thì to to 1 chút nhìn cho thoáng và mắt lưới thì tùy vào loại lồng bẫy chim gì nữa, Bạn cứ canh làm sao cho chim không chui ra được....

Chúc Bạn làm 1 cái lồng ưng ý nhé! Làm xong nhớ cho anh em xem nha!

gjathuc

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a36: anh chao mao bl nói rõ hơn cái đó là cái gì được không.nó là bộ phận nào của xe máy. chứ cứ nói cái vỏ xe máy em ko hiểu được. em ở ngoài bắc.thân

nguoimoi

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a36: anh chao mao bl nói rõ hơn cái đó là cái gì được không.nó là bộ phận nào của xe máy. chứ cứ nói cái vỏ xe máy em ko hiểu được. em ở ngoài bắc.thân
_bạn lấy 1 cái vỏ xe honda ra đốt khi đốt song thì thấy 1 cộng dây thép hình chòn giống như cái khung của vỏ xe là nó đó bạn , nhưng đốt song là quăng luôn cộng dây thép đó luôn nha bạn không sài được nữa ( giống như anh chaomaoBl nói ở trên đó) thân

Vỏ xe đạp thường có 1 sợi hoặc vài sợi to, loại đó không xài được...Bạn nên mua vỏ xe máy thì mới có sợi nhỏ để xài...

Còn lưới thì xài sợi nhỏ thôi, nhưng mắt lưới thì to to 1 chút nhìn cho thoáng và mắt lưới thì tùy vào loại lồng bẫy chim gì nữa, Bạn cứ canh làm sao cho chim không chui ra được....

Chúc Bạn làm 1 cái lồng ưng ý nhé! Làm xong nhớ cho anh em xem nha!
_hì hì e làm cái bẫy bán nguyện giống bên mục ( bẫy đa năng ) đó anh

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0

Thứ mà mình nói nó là cái vòng thép nằm ở viền của cái lốp xe, vòng thép này có tác dụng giữ cho lốp xe ôm vào cái niềng.....

Vì vậy thép sử dụng là thép tốt, có độ đàn hồi cao....nên mình sử dụng làm lò xo và nan cho lồg bẫy rất tốt...

Bạn nên mua lốp xe ô tô con là tốt nhất...vì thép tốt và nhiều nữa, chú ý là dùng dao cắt chứ không được đốt như mình đã nói ở trên.

de choat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
a chaomaobl oi, cho e hỏi e e đang ở TPHCM thì mình mua lốp xe otô ở đâu là được vậy a?e hiện đang ở quận 10 đường 3/2 mong a chỉ giúp e, vì e cũng có 1 cái lụp(lục chợ) nên lò xon dỡ quá muốn quấn lại nhưng chưa biết chỗ mua.mong a chỉ giúp e, e cảm ơn a trước.

rec

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thấy mấy anh em trên diển đàn làm bẩy chim bẩy được nhiều chim quá nên e củng ham , và chủ nhật này có diệp về quê chơi 2 ngày nên củng rất muốn làm vài cái bẩy giống như bên mục : bẫy đa năng . mà e không biết mua lò so và lưới đó ở đâu hết , ai có biết thì chỉ dùm e chổ bán lò so và lưới với . thank mấy a nhiều nhiều
Bạn ở HN xem mấy cửa hàng kim khí ở đường Đê La Thành đoạn từ KhâmThiên đến Láng Hạ, hoặc ra Trường Trinh đoạn gần Ngã tư Sở .Lò xo, dây thép to nhỏ, cứng mềm cỡ nào cũng có hết.Mình cũng thích bẫy lắm mua đựơc cái bẫy Chào Mào bằng tre nhưng chưa bẫy bao giờ , chỉ vào lần bẫy khuyên xổng chuồng thôi.Bạn có thời gian làm bẫy cung hay nếu không mua sẵn bằng thép hoặc tre cũng được, Trên Hoàng hoa Thám nhiều mà o đắt lắm đâu.

nguoimoi

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn ở HN xem mấy cửa hàng kim khí ở đường Đê La Thành đoạn từ KhâmThiên đến Láng Hạ, hoặc ra Trường Trinh đoạn gần Ngã tư Sở .Lò xo, dây thép to nhỏ, cứng mềm cỡ nào cũng có hết.Mình cũng thích bẫy lắm mua đựơc cái bẫy chào mào bằng tre nhưng chưa bẫy bao giờ , chỉ vào lần bẫy khuyên xổng chuồng thôi.Bạn có thời gian làm bẫy cung hay nếu không mua sẵn bằng thép hoặc tre cũng được, Trên Hoàng hoa Thám nhiều mà o đắt lắm đâu.
_ thank bạn mình o TPHCM bạn ơi , vậy là mấy tiệm bán kim khí điện máy là có hả bạn , mình muốn làm 1 cái bẫy không giống bẫy bán ngoài chợ nên mới kiếm mua làm ,hihi .thank bạn nhìu nhìu

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0
a chaomaobl oi, cho e hỏi e e đang ở TPHCM thì mình mua lốp xe otô ở đâu là được vậy a?e hiện đang ở quận 10 đường 3/2 mong a chỉ giúp e, vì e cũng có 1 cái lụp(lục chợ) nên lò xon dỡ quá muốn quấn lại nhưng chưa biết chỗ mua.mong a chỉ giúp e, e cảm ơn a trước.

Bạn chạy ra khu Lý Thái Tổ thử xem, khu đó bán vỏ xe hơi mới rất nhiều....mình ghé đại vào tiệm nào đó hỏi mua cái lốp cũ ah, họ bán ngay thôi...

Mua loại nào rẻ rẻ nhất ah, còn giá thì mình bó tay, nếu cao quá thì xài vỏ xe máy cho chắc

Nếu cái lồng bẫy của bạn là lồng chợ thì nan lồng chắc làm bằng kẽm thường... mà lo xo mục thì nan đã mục chưa bạn? Mình thấy bạn đặt 1 cái lồng tốt mà xài, chứ đi mua 1 cái vỏ xe hơi rồi chỉ làm mấy cái lò xo thì không đáng.

rec

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
_ thank bạn mình o TPHCM bạn ơi , vậy là mấy tiệm bán kim khí điện máy là có hả bạn , mình muốn làm 1 cái bẫy không giống bẫy bán ngoài chợ nên mới kiếm mua làm ,hihi .thank bạn nhìu nhìu
Không phải kim khí điện máy đâu ...mà cửa hàng bán đồ lặt vặt bằng sắt như quốc,xẻng...bi,tăng đơ...bản lề, bánh xe....đại loại toàn đử các thứ linh tinh bằng sắt!!!!!!!! còn tên của hàng chỉ là của hàng kim khí thôi.

nguoimoi

Thành viên tích cực
SVC$
0
thank a rec và a chaomao Bl nhiều nhiều nha, hôm nay e ra chổ bán phụ tùng xe honda thì thấy người ta bán lò so quá trời luôn muốn mua loài nào cũng có , muốn ngắn có ngắn muốn dài có dài muốn to thì có to muốn nhỏ cũng có nhỏ luôn , đặc biệt là : chỉ có 2k 1 cái ,hihi quá mềm luôn hồi chưa e mua luôn 10 cái ,hihi về làm 1 cái bẫy nhưng nhìn thấy ghê quá nên để ngày mai e bẫy chim se sẽ thử coi có thành công không ( tại e o TP toàn là nhà không à , cây cối thì ít nhưng se sẽ thì nhiều (hay vô nhà e ăn sâu ) rồi lúc đó mới làm vài cái đep để bẫy và khoe chiến lợi phẩm với ae , hihi thân

gjathuc

Thành viên tích cực
SVC$
0
Thứ mà mình nói nó là cái vòng thép nằm ở viền của cái lốp xe, vòng thép này có tác dụng giữ cho lốp xe ôm vào cái niềng.....

Vì vậy thép sử dụng là thép tốt, có độ đàn hồi cao....nên mình sử dụng làm lò xo và nan cho lồg bẫy rất tốt...

Bạn nên mua lốp xe ô tô con là tốt nhất...vì thép tốt và nhiều nữa, chú ý là dùng dao cắt chứ không được đốt như mình đã nói ở trên.
:a01: ồ.em lại cứ tưởng cái vỏ bọc của phanh xe đạp.giờ mới biết là cái dây thép trong lốp xe đạp. em nghĩ lốp xe đạp là được rồi.lốp oto mà anh bảo mang dao ra cắt thì em nghĩ .....:a02: ko biết đến bao giờ mới được.hiiiiiiiiiiii

gjathuc

Thành viên tích cực
SVC$
0
thank a rec và a chaomao Bl nhiều nhiều nha, hôm nay e ra chổ bán phụ tùng xe honda thì thấy người ta bán lò so quá trời luôn muốn mua loài nào cũng có , muốn ngắn có ngắn muốn dài có dài muốn to thì có to muốn nhỏ cũng có nhỏ luôn , đặc biệt là : chỉ có 2k 1 cái ,hihi quá mềm luôn hồi chưa e mua luôn 10 cái ,hihi về làm 1 cái bẫy nhưng nhìn thấy ghê quá nên để ngày mai e bẫy chim se sẽ thử coi có thành công không ( tại e o TP toàn là nhà không à , cây cối thì ít nhưng se sẽ thì nhiều (hay vô nhà e ăn sâu ) rồi lúc đó mới làm vài cái đep để bẫy và khoe chiến lợi phẩm với ae , hihi thân
Bạn ơi không biết chỗ đó có bán lò xo để làm lục bẫy khuyên không.tình hình là mình lấy thép ở lốp xe đạp nhưng mà nó to và cứng quá.uốn mãi không được ,còn bị bật vào tay chay toe toét máu.Thấy thế nên tạm hoãn việc uốn lò xo lại để lên diễn đàn hỏi tiếp :a09::a09::a09:

Lộc 2010

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn cũng có thể ra cửa hàng bán vật liệu nha khoa để mua dây I nốc, vừa đẹp, vừa bền, giá chỉ có 10 ngàn đồng/cuộn là có thể làm được rất nhiều việc khác như uốn lò xo để giữ đáy lồng chim gáy chẳng hạn.

nguoimoi

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn ơi không biết chỗ đó có bán lò xo để làm lục bẫy khuyên không.tình hình là mình lấy thép ở lốp xe đạp nhưng mà nó to và cứng quá.uốn mãi không được ,còn bị bật vào tay chay toe toét máu.Thấy thế nên tạm hoãn việc uốn lò xo lại để lên diễn đàn hỏi tiếp :a09::a09::a09:
có bạn ơi mình có thấy người ta bán mấy cái lò so nhỏ nhỏ nũa , chắc là sài được , nhưng mà mình nói trước là mấy cái đó không tôt , hôm bữa mình mua về quấn vô bẫy mình quấn nhiều vồng quá ( tăng cho nó mạnh bẫy ) thì nó bật ra cũng vô tay , điếng người luôn , hihi phải ngồi 1 hồi lấy lại bình tĩnh mới làm típ được nhưng tới luc làm thì thôi rồi lò so hư luôn rồi , nên bạn sài bằng talon xe thì vẫn tốt hơn , thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom