Guest viewing is limited
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Chim này là chim lứa nuôi lên, được 3 mùa, nước chơi tốt. Nếu như nhốt lồng bẫy thì em nó chơi đằm hơn nhưng bền, không làm dữ. Chét đều. Nhưng nếu chuyển sang lồng vuông thì em nó chơi sung hơn. Mỗi khi mang chim lạ đến thì nó sẽ hót kéo, đồng thời chét hay kêu lớn để nạt những con chim khác. Kè lồng mỗi khi đúng giờ của nó là nó sẽ bung cánh nháy nháy (không phải là xoay cầu), nhảy liên hồi để tìm thế đá. Hai vị trí lồng được em nó chọn để bám nhiều nhất đó là góc lồng. Chim được mang đi đánh rừng nhiều.

hihi Thanks HCN đã mô tả anh em biết thêm chi tiết...

Nói về mồi lứa, anh cũng xin góp ý cho xôm tụ chút á...
Chim lứa nếu nước chơi tốt, thành mồi đi đánh ok thì ở lồng bẩy hay lồng thường gì thì mồi lứa lên căng đúng nghĩa nó chét là chuyện như mình con người ăn cơm mỗi ngày á em.

Mồi lứa lên khi đã hay, ném đá, vật gì lên qua lồng của nó là chét, lá rơi chét, búng tay chét,... về vấn đê chét của em mồi lứa nó không phải khó anh em à...nếu thực sự anh em ai đã từng nuôi lứa tơ lên thành mồi đều biết độ căng khi có rồi nó nảy sinh ra tật cắn đuôi, lộn cầu... đó là chuyện đương nhiên và thường hay xảy ra đó.

Một con chim CM nuôi nhiều năm, quen nhà thì nếu như chim lạ dù có hay cỡ nào, sát bổi hay dữ chim thì khả năng thua khi xách đến nhà là 90% rồi á ... dù là con chim nhà đó thuộc dạng quen nhà, tức xách đi chỗ lạ không bao giờ chơi, đứng rỉa lông cánh, hoặc xù lông chơi, dem thèm đối thủ á. Hiếm có con chim nào đem đến nhà người ta mà lại thắng chim nhà người ta á em...

Vài lời góp ý cùng anh em...Thân.

thewallfire

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nếu như nước chơi bền mà đã đi mồi thì mình xin giá 1900k

doi an choi

Thành viên mới
SVC$
0
cho mimh tham gia với nhé 800k từ từ thôi máy bác đê cho e theo với e khoái con này lám rổi

nguyentuan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Anh Phuongbinbo đưa giá 1899k rồi, bạn thewallfire đưa ra 1900k, vậy hóa ra bạn thewallfire thêm có 1k nữa thôi ah? Hình như mỗi bước giá tối thiểu phải là 20k mới hợp lệ bạn ah. thêm ít nữa để rước chú Chào Mào chiến về nhà đi bạn thewallfire ơi!

doi an choi

Thành viên mới
SVC$
0
trơi chưa gi hết mà bạn chạy như vậy thì ai theo cho kịp mình cung khoái con này lám roi 2000 nhé từ thôi các bác

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
trơi chưa gi hết mà bạn chạy như vậy thì ai theo cho kịp mình cung khoái con này lám roi 2000 nhé từ thôi các bác

chào bạn,

Bạn vui lòng cho giá chính xác để AE đỡ nhầm lẫn.

Thân

DTH

Tại sao...!
Thành viên BQT
SVC$
0
Xin cảm ơn HCN mô tả chi tiết!

Nhưng theo cảm nhận chủ quan của mình thì chú này có bộ yếm hơi kém ,nếu không nói là thiếu.
Nếu là chim bông thì không sao vì ta có thể đổ thừa là bông nhiều. Còn chim thường như vậy là khuyết.... Theo sự hiểu biết kém cỏi của mình thì bộ yếm của CM cũng khá quan trọng để nhận biết và đánh giá bước đầu của chú chim hay- dỡ ...rồi sau đó mới tính đến những tiêu chí khác !

Rất mong SVC chúng ta ngày càng nhiều thành viên có có chim hay và đẹp !
DTH

DUNG_NHI

Dĩ Hoà Vi Quý!
SVC$
0
Xin cảm ơn HCN mô tả chi tiết!

Nhưng theo cảm nhận chủ quan của mình thì chú này có bộ yếm hơi kém ,nếu không nói là thiếu.
Nếu là chim bông thì không sao vì ta có thể đổ thừa là bông nhiều. Còn chim thường như vậy là khuyết.... Theo sự hiểu biết kém cỏi của mình thì bộ yếm của CM cũng khá quan trọng để nhận biết và đánh giá bước đầu của chú chim hay- dỡ ...rồi sau đó mới tính đến những tiêu chí khác !

Rất mong SVC chúng ta ngày càng nhiều thành viên có có chim hay và đẹp !
DTH
Anh đánh giá hay quá,đúng là cao thủ nuôi chim Chào Mào. Cả một topic bây giờ mới có một bài phản biện,ko hiểu vì sao vậy. Mong rằng bài ko bị spam.

thoangia

Thành viên tích cực
SVC$
0
" Nhưng theo cảm nhận chủ quan của mình thì chú này có bộ yếm hơi kém ,nếu không nói là thiếu.
Nếu là chim bông thì không sao vì ta có thể đổ thừa là bông nhiều. Còn chim thường như vậy là khuyết.... Theo sự hiểu biết kém cỏi của mình thì bộ yếm của CM cũng khá quan trọng để nhận biết và đánh giá bước đầu của chú chim hay- dỡ ...rồi sau đó mới tính đến những tiêu chí khác !"

Theo mình CM có bộ yếm đẹp thì cũng chỉ nói nên đôi chút về ngoại hình, còn hay dở thì chưa chắc . nói vậy vì Thoangia đang có 1 em mộc đang thay lông rất xấu nhỏ chim yếm gần như ko có ,mới nhìn như chim mái nhưng giọng và thế chơi khá hay .

Có đôi chút cảm nhận của cá nhân xin bác DTH lượng thứ nhé .

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Vâng em đồng ý với cả bác DTH lẫn bác thoangia, vì luôn đa số và tiểu số các bác ạ...
Tuy nhiên bổi thì không có ức ướm thường là những em mau ra miệng và chơi đều, nhưng khi lên chim cứng, thành mồi đi đánh rừng thì về độ bền chưa chắc được, và để đánh giá độ đạt tiêu chuẩn thì vẫn khiếm khuyết ... Chào các bác.

Ban Quản Trị

"Hãy cùng làm cuộc sống tốt đẹp hơn"
Thành viên BQT
SVC$
0
Kính thưa toàn thế thành viên SVC Việt Nam và quý vị khách thân mến!

Trước tiên BQT SVC xin chân thành cảm ơn các thành viên đã tham gia và ủng hộ cho diễn đàn SVC trong thời gian qua, nhất là những thành viên tích cực như bạn @Hiền Cô Nương và các thành viên khác đã góp phần xây dựng, ủng hộ cho diễn đàn Sinh Vật Cảnh Việt Nam!

Tuy nhiên, hiện nay sản phẩm mà bạn @Hiền Cô Nương đưa lên đấu giá không đúng như mô tả. Anh em BQT diễn đàn vừa qua đã có xem và kiểm định sản phẩm đấu giá và thấy rằng chú chim này không như @Hiền Cô Nương mô tả trong bài đấu giá, bởi chim bỏ nước chơi nửa chừng và không phải là chim đi đánh bẫy nhiều.

BQT diễn đàn SVC Việt Nam với tinh thần tôn trọng thành viên và lấy chữ tín làm đầu, đó cũng là nội quy chung của diễn đàn, cho nên chúng tôi quyết định đóng topic này!

Nhân đây chúng tôi thành thật xin lỗi các anh chị em thành viên đã quan tâm ủng hộ!

Mọi ý kiến thắc mắc xin vui lòng trao đổi nơi đây, bấm vào link:
http://www.svcvietnam.com/forum/showthread.php?p=41524#post41524

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom