Guest viewing is limited
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

rongbien

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cho mình vui chút nhá .nhìn thích nghê.1200k.để cho em nó ra hà nội .

DUNG_NHI

Dĩ Hoà Vi Quý!
SVC$
0
Bác rongbien chơi trội quá ,từ từ cho AE theo với. Giá mới 1222k.

doi an choi

Thành viên mới
SVC$
0
sao bạn lai bán chim vậy o có chô nuôi ha .. vay cho minh ra giá nhé 730k nhe

leducthangls

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cho mình tham gia với,mình rất kết em nó ,lại xin giá 1368k thanks.

DTH

Tại sao...!
Thành viên BQT
SVC$
0
Ha ha ha , các tay súng bắn kinh quá... Bầu trời như sáng rực vì tên lửa ,sáng chiếu ,.... bay vèo vèo Nam Bắc- Trung...
Chú này có thế đứng đẹp quá , cho em tham gia với 1 phát nhé: 1479k
:a24::a24::a24:

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
sao bạn lai bán chim vậy o có chô nuôi ha .. vay cho minh ra giá nhé 730k nhe

Bạn cho lại giá vì giá trước đó là :

Bác rongbien chơi trội quá ,từ từ cho AE theo với. Giá mới 1222k.

Và hiện tại là :

Ha ha ha , các tay súng bắn kinh quá... Bầu trời như sáng rực vì tên lửa ,sáng chiếu ,.... bay vèo vèo Nam Bắc- Trung...
Chú này có thế đứng đẹp quá , cho em tham gia với 1 phát nhé: 1479k
:a24::a24::a24:

phuongbinbo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim đẹp quá đi thôi, cho em nó về VT cho có đôi giá 1699k

duybeo

Thành viên tích cực
SVC$
0
hic ,nhìn vào hoảng thật,ko dám ý kiến gì,đợi phút chót xem giá cả ra sao?Cố lên nhé các bác!

ANHDUNG

Thành viên mới
SVC$
0
Nhìn đẹp quá, thấy thích thiệt. Cho tui tham gia với 1750k

(Nhin dep qua, thay thich thiet. Cho tui tham gia với 1750k)

Bạn chú ý viết bài có dấu. Ngoài ra theo quy định quả BQT SVC, nếu người tham gia đấu giá là mới, cần cho thêm thông tin : Tên thật - Điạ chỉ - Số điện thoại (Nếu có). CADN

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

thewallfire

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
minh cũng thích chim chao mào huế em nay nhìn thấy khá đấy 1800k

minhtin

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0
các bác bắn ghê quá từ từ cho anh em theo với chứ mới đó mà đã lên 1800K rồi ghê quá , phải giành đạn thôi từ từ bắn sau

thewallfire

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nêu đươc giá 1800k cho em nó về phố nui chơi đi anh em

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
nêu đươc giá 1800k cho em nó về phố nui chơi đi anh em

Bạn thêm 1 chút thông tin về mình : Tên thật, địa chỉ, số điện thoại (nếu có); tiện tham gia đấu giá.

Thân.

Hiền cô nương

"Chào Mào"
SVC$
0
Bổ sung:
Chim hiện đang được Hiền cô nương chăm sóc và nuôi dưỡng.
Ủng hộ cho người đấu giá thắng cuộc: 1 lồng vuông làm bằng gỗ kiềng, đã có cầu và 2 lu bằng thủy tinh để chứa nước và thức ăn, một vải trùm lồng để tiện cho việc vận chuyển chim.
Chim này đã thay xong lông mũ, còn lông cánh và lông toàn thân thì vẫn là còn lông cũ, chưa thay, nếu nhìn vào thấy lông khô là biết lông cũ của mùa trước liền. Hiện nay lông cánh đã rớt khoảng 3 cọng và đã mọc lại một cọng, dài 1/2 tổng chiều dài lông cánh. Chim hiện nay đang tiếp tục thay lông ở thân nên nó dùng miệng nó rỉa nhẹ gốc lông ở phía trước ngực, dưới cổ và nhiều nơi khác để làm cho những sợi lông già rơi ra khỏi thân. Đó là biểu hiện thường thấy ở những con chim thay lông chứ không phải là bệnh cắn lông. Sẽ sớm bổ sung thêm hình ảnh về chim và lồng.
Chúc mọi người vui vẻ!

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Để tăng thêm phần vui cho anh em tham gia đấu giá, mời Hiền Cô Nương POST hình lồng lên để anh em xem rõ nó ra sao á . Nếu tặng bộ ly sứ kiểu thì đẹp quá. HCN Sớm POST hình chiếc lồng cho anh em được xem.

Hiền cô nương

"Chào Mào"
SVC$
0
Để tăng thêm phần vui cho anh em tham gia đấu giá, mời Hiền Cô Nương POST hình lồng lên để anh em xem rõ nó ra sao á . Nếu tặng bộ ly sứ kiểu thì đẹp quá. HCN Sớm POST hình chiếc lồng cho anh em được xem.

Dạ! Lồng kia em mới mua ngoài quầy là lồng làm bằng gỗ kiềng, nghe nói vậy thôi. Lồng thì không được đẹp nhưng để thuận tiện cho việc vận chuyển chim.
Nếu a Hoàng đã nói tăng thêm phần vui cho anh em đấu giá thì HCN đồng ý ngay thôi.Ngoài lồng gỗ kiềng, vải phủ lồng, 2 ly bằng thủy tinh sẽ còn có thêm một bộ ly sứ kiểu (2 ly lớn và 1 ly nhỏ). Sẽ sớm đưa hình lên ngay thôi.
Nhưng bộ ly sứ này HCN khuyên nên bỏ vào lồng chạm trổ hay lồng đặt thì nó mới tăng thêm giá trị của chim và lồng. Còn bỏ vào lồng gỗ kiềng này sợ không hợp.
Chúc mọi người vui vẻ!

thewallfire

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
minh tên Phú đt: 0906498779 số 18a đường trần khánh dư thành phố Pleiku GiaLai; á cho mình biết em này bổi lên hay chim tơ nếu bổi lên thì ok

phuongbinbo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
giá mới đây đề mình đưa em nó về Vũng Tàu cho có bạn 1899k

thewallfire

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cho biêt thông tin thêm về em chim này nước chơi máy mùa lông bổi lên hay chim lứa lên

Hiền cô nương

"Chào Mào"
SVC$
0
cho biêt thông tin thêm về em chim này nước chơi máy mùa lông bổi lên hay chim lứa lên

Chim này là chim lứa nuôi lên, được 3 mùa, nước chơi tốt. Nếu như nhốt lồng bẫy thì em nó chơi đằm hơn nhưng bền, không làm dữ. Chét đều. Nhưng nếu chuyển sang lồng vuông thì em nó chơi sung hơn. Mỗi khi mang chim lạ đến thì nó sẽ hót kéo, đồng thời chét hay kêu lớn để nạt những con chim khác. Kè lồng mỗi khi đúng giờ của nó là nó sẽ bung cánh nháy nháy (không phải là xoay cầu), nhảy liên hồi để tìm thế đá. Hai vị trí lồng được em nó chọn để bám nhiều nhất đó là góc lồng. Chim được mang đi đánh rừng nhiều.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom