Guest viewing is limited

binhls

Thành viên tích cực
SVC$
0
Theo đà phát triển chung,Thị xã LS bé nhỏ của tôi năm nào bây giờ đã là Thành phố,bao nhiêu cái mới,cái hiện đại xuất hiện thì cũng ngần ấy cái truyền thống,
cái ngày xưa dung dị mất đi.Lũ trẻ bây giờ chỉ biết đến chợ Đông kinh sầm uất,Chợ Đêm Kỳ lừa nhộn nhịp ánh đèn...chúng có biết đâu để có cái chợ ĐK người ta
đã phải bỏ đi cả khu Văn miếu và khu cây xanh Quan năm,cái chợ đêm Kỳ lừa đẫ hoàn toàn chiếm mất chỗ của chợ phiên kỳ lừa truyền thống với những câu Sli
Nì à soong hào..(này bạn ơi,hai ta...),những "chợ" Tình,những sản vật núi rừng bầy kín phố phường...Nhưng cũng lạ,cái sức sống truyền thống sao nó dai dẳng ,
mãnh liệt thế-mặc dù không còn chỗ nhưng cứ đến ngày phiên bà con ta vẫn cứ nhóm họp ,chỗ này một tí chỗ kia một tẹo và cái chợ chim cũng tìm cho mình
một chỗ nho nhỏ ở Chợ Bờ sông xen lẫn với chỗ đỗ xe,bán lợn giống v.v..Mặc dù vậy nó vẫn họp rất đều vào các buổi sáng các ngày Âm lịch(2,7,12,17,22,27)
hàng tháng và mùa nào cũng vẫn có đủ các loại chim thú rừng,lồng,mồiv.v..
Dưới đây là một số hình ảnh Chợ chim LS mời quý vị thưởng lãm:
-Lông Thổ và các Bà Thổ.<

Và các loại chim thú khác:

Cầu gạo,tu hú,bìm bịp...

cuccucu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Trời hay quá anh nhỉ em chưa được đi LS bao giờ đi chợ kiểu như vậy mới thích nhất là các bà các cô nhìn có vẻ dân tộc thì phải . Họ rất tốt tính em nhìn ảnh anh chụp ở đó có mấy cái lồng vuông nhìn đẹp ghê . Ở em lông vuông nhìn xấu hơn nhiều mà giá khoảng 60k ko biết ở đây giá có đắt ko anh nhỉ .

phonghalong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo đà phát triển chung,Thị xã LS bé nhỏ của tôi năm nào bây giờ đã là Thành phố,bao nhiêu cái mới,cái hiện đại xuất hiện thì cũng
ngần ấy cái truyền thống,cái ngày xưa dung dị mất đi.Lũ trẻ bây giờ chỉ biết đến chợ Đông kinh sầm uất,Chợ Đêm Kỳ lừa nhộn nhịp ánh đèn...chúng có biết
đâu để có cái chợ ĐK người ta đã phải bỏ đi cả khu Văn miếu và khu cây xanh Quan năm,cái chợ đêm Kỳ lừa đẫ hoàn toàn chiếm mất chỗ của chợ phiên kỳ
lừa truyền thống với những câu Sli Nì à soong hào..(này bạn ơi,hai ta...),những "chợ" Tình,những sản vật núi rừng bầy kín phố phường...Nhưng cũng lạ,cái
sức sống truyền thống sao nó dai dẳng ,mãnh liệt thế-mặc dù không còn chỗ nhưng cứ đến ngày phiên bà con ta vẫn cứ nhóm họp ,chỗ này một tí chỗ kia
một tẹo và cái chợ chim cũng tìm cho mình một chỗ nho nhỏ ở Chợ Bờ sông xen lẫn với chỗ đỗ xe,bán lợn giống v.v..Mặc dù vậy nó vẫn họp rất đều vào
các buổi sáng các ngày Âm lịch(2,7,12,17,22,27)hàng tháng và mùa nào cũng vẫn có đủ các loại chim thú rừng,lồng,mồiv.v..
Dưới đây là một số hình ảnh Chợ chim LS mời quý vị thưởng lãm:
-Lông Thổ và các Bà Thổ.http://i309.photobucket.com/albums/kk390
/binhls/PICT0094.jpg<
oại chim thú khác:

Cầu gạo,tu hú,bìm bịp...

Cảm ơn chú ! những bức ảnh phóng sự thật hay (nét quê nơi phố thị) tiếp nữa đi chú Bình ơi!

Hoa Lan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn trích dẫn rút gọn lại để load đỡ lâu.
Cảm ơn chú đã có bài viết rất hay, giúp cháu mở rộng kiến thức.

Danh Hưng

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
trời bán cả thạch thùng nữa kìa chẳng biết anh thach thung nhìn thấy thế thì như thé nào nhỉ?

leducthangls

Thành viên tích cực
SVC$
0
Danh hưng ơi đó ko phải là thạch thùng,tắc kè đấy.loại này ngâm rượu với cá ngựa bìm bịp thì very good hehehe:a04:

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Đâu đâu!!?? có con Thạch Thùng nèo đâu?Làm người ta giật tờ lờ mình :p
Hoá ra là hok phải.May ghê,cứ tưởng bị lạm sát :-"

leducthangls

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hôm nay phiên chợ bụp được mấy hình chợ chim LS, up nên tiếp sức cho bác Bìnhls.
đây là ảnh bà con mang lồng đi bán và khu vực bán mồi dế và c.chấu.

leducthangls

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lồng vác hà tây cũng có mặt ở đây.

cám chim và phụ kiện

và mồi dế giá 700vnd/1 túi khoảng 10 con

Lồng của bà con DTộc được bày bán

những chai châu chấu được bán với giá 5k

nvhung_nhong_

"Nhồng - niềm đam mê số 1"
SVC$
0
các anh trên lạng sơn chơi chim dữ quá, chợ chim họp rất đông, thích ghê. Cám ơn anh "leducthangls" và anh "binhls" đã cho anh em SVC được mở mang tầm mắt. Anh "leducthangls" còn tấm hình nào nữa ko, post lên cho mọi người cùng thưởng thức. Mà trên lạng sơn họ bán những loại chim gì thế anh? Một số hình ảnh ko hiểu sao em coi không được ?

leducthangls

Thành viên tích cực
SVC$
0
Vành khuyên đây các bác

Chòe Lửa mộc

ngó qua có cả chim lợn nữa này hehe

ttt_quang

"Chú chim bé nhỏ"
SVC$
0

CHỗ hình ông bán lồng có mấy cái lồng kiểu nhà đẹp thật:a37: có anh em nào biết các lồng đó thường dùng để nuôi chim gì vậy?

xxxbopy

Thành viên tích cực
SVC$
0
Trùi ui, trong lồng Mi mộc đó có 1 em đẹp quá, bác có tóm em nó về chơi k vậy? lâu lắm mới nhìn thấy con mộc đẹp vậy! hi hi

vanhkhuyen1983

Thành viên tích cực
SVC$
0
Trùi ui, trong lồng Mi mộc đó có 1 em đẹp quá, bác có tóm em nó về chơi k vậy? lâu lắm mới nhìn thấy con mộc đẹp vậy! hi hi
Lại còn rẻ nữa chứ:a22: thích nhỉ...50k đến 150k :a20: hic hic thích quá:a43:

nvhung_nhong_

"Nhồng - niềm đam mê số 1"
SVC$
0
CHỗ hình ông bán lồng có mấy cái lồng kiểu nhà đẹp thật:a37: có anh em nào biết các lồng đó thường dùng để nuôi chim gì vậy?
Theo mình lồng đó nuôi Nhồng thì tuyệt cú mèo, hehe. Nói chơi thế thôi chứ lồng đó nhỏ quá chắc dành riêng cho nuôi cu gáy. Cũng kiểu lồng đó mà lớn gấp đôi thì mới lý tưởng cho nuôi nhồng.

boy_cute

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0
các bác cho em hỏi mấy con khuyên mộc giá bao nhiêu vậy, mà họ có bán Chào Mào không

songoku234

Thành viên tích cực
SVC$
0
trời ơi mi mộc mà có 50k thôi a',hixxxxx rẻ wa' có bác nào mua cho em vài con mộc với hixxxx

emnhochoichim123

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mấy con hoạ mi đó khoảng bao nhiêu một kon vậy anh

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom