Guest viewing is limited

hoangdunga668

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: 2 trong số 6 chú chim cưng của em!

Chào Mào của Em đến giờ mà vẫn chưa xong lông Em bắt ma lông cứ bám đầy tay ý , lông đuôi và cánh cứ rụng ra cơ !!!! Help me!!!!!!:a09::a09::a09::a09::a09::a09::a09::a09:

tuphamba

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: 2 trong số 6 chú chim cưng của em!

chào mào của Em đến giờ mà vẫn chưa xong lông Em bắt ma lông cứ bám đầy tay ý , lông đuôi và cánh cứ rụng ra cơ !!!! Help me!!!!!!:a09::a09::a09::a09::a09::a09::a09::a09:
Sao mấy chú này nuôi chim mà thích dùng tay để bắt chim thế nhỉ? Con chim mà bắt được bằng tay thì theo mình chỉ là chú chim kiểng, chẳng thể nào có uy lực mà chiến được. Chim mình đều là chim bổi thuần, có thể thả mỗi ngày nhưng ko thể bắt bằng tay, mà mình cũng ko thích như thế, bắt bằng tay quen chim sẽ trở nên dại. Thích nhất là mỗi lần đưa tay bỏ thức ăn chú chim ché lên và mổ rất hung.
Còn chú chim dễ rụng lông của bạn một phần do khi bàn tay bạn ẩm mà nắm lấy con chim thì lông ra cả nắm là chuyện thường. Lông con chim có khỏe đến mấy mà khi bị giữ chặt thì nó có phản ứng rụng nhanh để thoát thân, nhất là lông đuôi chim bổi. Còn chim bạn cũng có thể là lông yếu, cần bổ sung thức ăn có Ca và tắm nắng thường xuyên.
Chúc bạn có chú chim đẹp!

tuphamba

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Sao chẳng bác nào cho em biết làm sao cho chim ra lông nhanh hơn nhỉ? hay là do cám Thúy Tuấn em đang dùng không tốt lắm, chắc là phải sắp xếp thời gian để làm cám lại cho chúng nó thôi, gần cả năm nay lười quá cứ mua hoài chắc mới nên nỗi vậy. Haizzzz!!!!!

hoami_dat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
[/COLOR]Chim của bạn đẹp lắm, về vấn đề cho chim mọc lông nhanh mình có nghe một số người nói như này, bạn nghe nhưng tìm hiểu rồi hãy làm nhé, cho chim tắm bằng nước vo gạo (gạo mình nấu cơm hàng ngày đó) chim sẽ nhanh thay lông hơn đó bạn. Mình chưa làm bao giờ nhưng nghe người chơi lâu lăm hơn mình nói thế, bạn hởi thêm 1 số ý kiến khác nữa nhé. than

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

tuphamba

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mời các bác!!! Sáng mang chim lên công ty thấy chúng nó có hứng thú hót héc nên làm tạm cái clip.

<object width="480" height="385">

<embed src="http://www.youtube.com/v/SgAFwMMqMWU?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></object>

tuphamba

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các bác cùng xem Tứ Đại Thiên Vương nhà em!

Toàn cảnh:

<embed src="http://www.youtube.com/v/e0ttNXUL0DM?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></object>

Song đấu:

<embed src="http://www.youtube.com/v/pJFaYMJWtLw?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></object>

Hỗn chiến:

<embed src="http://www.youtube.com/v/vPBjW-x2aH4?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></object>

Thanks các bác đã quan tâm!

coi_bg122

Thành viên tích cực
SVC$
0
đấy.... xem clip của anh nó đấu thế chứ. clip đàn Cm của em. trông chán nhỉ. toàn bọn vớ vẩn. k chịu hót hít gì cả. bọn Cm của anh. sao cùng nhà mà nó cũng đấu nhỉ.???? ngưỡng mộ quá

Chim_khung_long

Thành viên tích cực
SVC$
0
Tứ Trụ Bình Thiên Hạ.hjhj.chim hay wá :a15: :a44:

tuphamba

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cô chim mái thả đáng yêu của em tung tăng bên chú bổi 3 mùa....

<object height="385" width="480">

<embed src="http://www.youtube.com/v/wdJIg5pbdoE?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" height="385" width="480"></object>

---------- Post added at 04:05 PM ---------- Previous post was at 03:58 PM ----------

Upload chậm quá nên em phải post lần lượt như thế này...

<embed src="http://www.youtube.com/v/d5jOBpeMlgY?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" height="385" width="480"></object>

tuphamba

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đấy.... xem clip của anh nó đấu thế chứ. clip đàn Cm của em. trông chán nhỉ. toàn bọn vớ vẩn. k chịu hót hít gì cả. bọn Cm của anh. sao cùng nhà mà nó cũng đấu nhỉ.???? ngưỡng mộ quá

Nhìn mấy chú chim em gửi cho anh thấy thương quá, chắc là do xe tải chạy quá chậm, chúng nó lại nhốt trong cái lồng chật nên ra vậy, hi vọng là sau 1 tháng nữa anh sẽ thưởng thức được tiếng của em nó. Anh chỉ giữ lại 2 chú trong cái cũi, còn 3 chú bổi gửi thằng em chăm sóc giúp, nó đang ở nhà nên có nhiều thời gian để bồi bổ cho 3 chú bổi đó.
Hôm nay anh đã sẳn sàng 3 chú cho em rồi, chỉ chờ có xe là lên đường, cái chu chim tơ 1 mùa đang thay lông gần xong nhìn cái mũ lân mà sướng, hi vọng em sẽ thích chú chim đó. 2 chú còn lại là 1 tơ đang thay lông và 1 em bổi anh nuôi cũng khoảng gần 6 tháng. Đã sổ giọng dài và chịu đấu! Anh phải rút kinh nghiệm sau lần gửi của em để đảm bảo khi nhận chim chỉ cần tắm táp và cho thức ăn vào thì em có thể thưởng thức giọng của chim Huế được!

coi_bg122

Thành viên tích cực
SVC$
0
vâng! em lần đầu gửi chim đi xa không có kinh nghiệm.nên ẩu quá.... không biết a có ưng k?a cứ nghe thử nhé. nếu a thấy CM bắc chơi được. lần này em gửi ẩu + xe đi chậm.làm chim bi rụng hết lông.em chỉ sợ nó hư và mất nhiều tg bình phục, chả hót hít gì. . lại bảo em gửi vào cho a toàn chim ghẻ thì Ngại quá....::a36::a36: :a36::a36::a36::a36:

tuphamba

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Anh sẽ cố gắng chăm để còn biết giọng chim Bắc chứ! Không chừng 2 tháng sau em ko nhận ra chim em nữa ý! Liên lạc nhanh nhanh để anh gửi chim ra nhé! Mấy em chim Huế ghiền gái Bắc Giang lắm mà!!! :a01::a01:

CMBG

Thành viên tích cực
SVC$
0
Anh sẽ cố gắng chăm để còn biết giọng chim Bắc chứ! Không chừng 2 tháng sau em ko nhận ra chim em nữa ý! Liên lạc nhanh nhanh để anh gửi chim ra nhé! Mấy em chim Huế ghiền gái Bắc Giang lắm mà!!! :a01::a01:
THật hả a?e thấy chim Bắc cũng ghiền gái trong đó lắm a ạ:a01::a01::a01::a01::a01:

coi_bg122

Thành viên tích cực
SVC$
0
cố gắng chăm sóc mấy em nhé anh. em nghĩ không hay bằng Cm huế rồi. Tuy không hay bằng nhưng thêm phong phú bộ sưu tập Cm. anh nhỉ! :a01::a01::a01:

tuphamba

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
THật hả a?e thấy chim Bắc cũng ghiền gái trong đó lắm a ạ:a01::a01::a01::a01::a01:

Vậy lúc nào mang chim Bắc vào đây giao lưu với con gái Huế hĩ? :a43::a43::a43::a43: :a20::a20::a20::a20:

---------- Post added at 09:36 AM ---------- Previous post was at 08:59 AM ----------

Điểm danh mấy chú chim Huế sẽ chuyển cho Giang nè, xem mặt trước khi nhận nhé! Hi vọng ra đến Bắc Giang chúng nó vẫn còn nguyên vẹn như thế này! Món quà tạm xin mời chú em dùng thử!

Đây là 2 em đầu tiên!

Em này là chim tơ lên đang thay lông:

Bác này là bổi già đã qua 1 năm tuổi lồng nhưng mà chưa thuần lắm:

Và em cuối cùng là em tơ 1 mùa, mũ lân, nhìn cái mặt là thấy ghét:

Chú mũ lân này còn có 1 đặc điểm khác thường là chùm "lông tướng" màu trắng bên cánh phải:

Cố gắng chăm sóc nha chú em! Nhà nhiều chim rồi thì share cho ai đó cũng được. Của không ngon đông con cũng hết mà. Chúc vui!

P/S: Chụp bằng cái máy ảnh đểu nên hơi mờ và quên resize lại nên load hơi chậm! Sorry!

langtu_vt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Công nhận bác có 2 chú đẹp thật mang đi đấu đá chắc là khoái lắm đây 1

coi_bg122

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hix. tiếc quá a nhỉ. em chi sợ mèo vồ đúng con Tơ của A thôi.

cuden_daklak

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim đẹp wa bạn ơi ! bạn có nhường lại cho mình một con chơi đươc ko mình thích chim huế lắm mà kiếm không được nếu bạn nhường gọi cho mình nha 0972478787

tuphamba

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hix. tiếc quá a nhỉ. em chi sợ mèo vồ đúng con Tơ của A thôi.

Anh định gửi cho em thì có 2 chú chim tơ, không biết em thích con nào? Nhưng với anh thì con nào bị mèo vồ cũng tiếc hết. Và em này chính là em tơ đã bị mèo vồ tối hôm qua ở công ty, mấy cậu nhân viên không dám chôn mà giữ lại đến sáng nay đợi anh xem nhưng anh ko muốn, xót lắm!

Chắc anh sẽ tìm mua cho em thêm 1 chú bổi Huế nữa, anh vẫn muốn gửi ít nhất được 3 chú cho em lựa chọn!

Thân!

---------- Post added at 09:23 AM ---------- Previous post was at 09:20 AM ----------

chim đẹp wa bạn ơi ! bạn có nhường lại cho mình một con chơi đươc ko mình thích chim huế lắm mà kiếm không được nếu bạn nhường gọi cho mình nha 0972478787

Chim mình nuôi chơi đã khá lâu nhưng rất ít khi nhượng lại, mấy con ở page này thì đã gửi tặng cho chú Giang rồi, nếu bạn thích thì mình sẽ sắp xếp thời gian rồi tuyển giúp 1 em Huế gửi cho bạn vậy!

Chúc vui!

tuphamba

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bỏ cái clip 2 em Huế để anh em tham khảo, quay bằng điện thoại vào ban đêm nên không được rỏ lắm. Chim gốc Huế nhưng do chưa ra hết giọng nên nghe cũng thấy thiếu thiếu ...chất Huế...

<embed src="http://www.youtube.com/v/4FdQmjHuM9M?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" height="385" width="480"></object>

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom