Guest viewing is limited

minhhp

Riêng một góc trời ...
SVC$
0
Hôm nay tập tay cho to thêm ra chút :a22: :a22: (ép hạt 3kg cám) . Tranh thủ giải lao làm mấy kiểu để ace xem đỡ buồn .
Em này gốc Quảng Nam (Quế Sơn) . Mới nhập hộ tịch HN được 20 ngày .

Ánh mắt hình viên đạn . :a36: :a36:

Thanks . . .

nhat_nguyet79

"Đất lành chim đậu"
Thành viên BQT
SVC$
0
Hi cụ minhhp!
Anh chàng này có bộ yếm oách quá cụ ạ! Chắc chủ cũ của em nó không có đk chăm em nó phải không cụ, nhìn lông lá không được trắng như dùng ... bột giặt Tide:a01::a01::a01:, mào cũng thấp không cân xứng lắm với thân chim. Về tay cụ thì em nó tương lai sẽ thay đổi nhiều cụ á! (em tập tành nên ngưa ngáy mấy dòng cụ đừng cười nhé:a22::a22::a22:)
Chúc mừng cụ!

neuvaisau

Thành viên tích cực
SVC$
0
đàn chim của anh mình chất lượng quá. mỗi con có 1 vẻ đẹp khác nhau nhưng em kết nhất là con thứ 4.

DUNG_NHI

Dĩ Hoà Vi Quý!
SVC$
0

Cứ nhìn cái thể loại yếm kín kín như thế này là mình lại liên tưởng đến mấy em được mông má , hồ lơ . Có mấy đồng chí ngoài Bắc còn được sở hữu những em yếm kín vừa to ,vừa đậm ,vừa dầy . Nhưng đến bây giờ thì ra toàn yếm hở .
Khiếp công nghệ của mấy bác thợ nhuộm ,giờ ngày càng phát triển .
@ Minh HP : Chúc mừng em có thêm 1 em nữa , tuy biết em ít để ý đến hình thức .Mà em chỉ quan trọng là chơi giọng hót , nên anh nghĩ chú này có chất giọng tốt :a01: .

phutdn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chẹp ... chẹp ... chim đẹp quá ... Chim này có phải của cụ CADN tuyển cho anh, phải ko? Chắc mới tuyển đợt đi Quế Sơn vừa rồi.
Em này chắc ngoài rừng dữ dằn lắm, về nhà > 10 ngày rồi mà vẫn lửa. Chim mỏng lông, dài đòn, cao chân, mào khá, yếm thì ... em này thêm vào đầu bự nữa thì ... :a44:.
Chim QN mà bộ yếm xịn như thế này thì ... cực hiếm. Cụ minhhp ở tận HP mà săn được em này thì quá vip rồi.
Em canh me hoài mà hok dính con Quảng Nam nào chiến chiến hết. Đang thèm nhỏ...nè...:a01:
Chúc mừng ... chúc mừng ...

Thân./.

phamvannam_hd

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim của bác Minh thì đẹp rồi nhưng đề nghị bác ko được lấy cờ tổ quốc ra làm áo lồng đâu nhé :D

thanhthang

Chào mào bổi...
SVC$
0
Công nhận là 1 chú cm đẹp, chim vùng này mà có cái yếm kín như vậy cộng dài đòn thì quả là hiếm, mình chưa nghe qua giọng Hòa Bắc nhưng đã nghe các anh em ngoài đấy khen là chất giọng dữ, đanh và nhanh lắm. Chúc mừng anh Minhhp có 1 chú cm chiến

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Hôm nay tập tay cho to thêm ra chút :a22: :a22: (ép hạt 3kg cám) . Tranh thủ giải lao làm mấy kiểu để ace xem đỡ buồn .

Thanks . . .

Chà... chà...
Cụ ở HN mà cũng chịu khó lùng chim đó!
Chim ở Quế Sơn QN mà lại hiếm mà cũng tìm ra được thì quả thật là may lắm, ngay cả anh em ở QN-QN muốn tìm con chim giống vậy cũng khó là khác.

Mình qua trao đổi với vài fans chơi CM ở ĐN thì được biết dòng chim Quế Sơn giọng rất dài (đó là qua trao đổi). Họ bảo đếm không hết giọng, hihi đếm không hết chắc tầm trên 11 âm quá. Địa phận Quảng Nam phía đường đi Quế Sơn và Hiệp Đức, đợt 2004 mình có vào bẫy được em chim trận ở Hiệp Đức. Giọng chim vùng Hiệp Đức cũng rất hay, em nó cũng to đẹp yếm cũng đẹp. Mình có nghe cậu em nói vào đèo Le ở Quê Sơn bẫy, có anh thì bảo đi quá đèo Le. Vì chim Hiệp Đức và Quế Sơn tuy khác vùng nhưng cũng cùng tuyến đường mình nghĩ giọng chắc cũng gần như nhau. Hôm nào cụ rảnh làm cái clip riêng em nó cho mình nghe thử giọng Quế Sơn như thế nào với, thank cụ!

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Chủ yếu chơi giọng chứ hình dáng bên ngoài bây giờ hình dáng ít chú trọng, nhìn chim đẹp nhưng giọng và nước đấu tệ khi đấu trường thì cũng khó chơi. Nhiều chú chim nhìn mã ngoài đẹp cuẹc hình như siêu mẫu nhưng khi đấu trường thì xù cục bột, mình đã từng chăm mấy em mũ lân ức kín nhưng không chụi đấu trường do lúc mua nhìn tướng mua, hic, mũ lân ức kín cũng tùy con

KtsBim

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con quế sơn của anh nhìn thích quá. Quả yếm chẹp chẹp phê luôn

minhhp

Riêng một góc trời ...
SVC$
0
Chẹp ... chẹp ... chim đẹp quá ... Chim này có phải của cụ CADN tuyển cho anh, phải ko? Chắc mới tuyển đợt đi Quế Sơn vừa rồi.
Em này chắc ngoài rừng dữ dằn lắm, về nhà > 10 ngày rồi mà vẫn lửa. Chim mỏng lông, dài đòn, cao chân, mào khá, yếm thì ... em này thêm vào đầu bự nữa thì ... :a44:.
Chim QN mà bộ yếm xịn như thế này thì ... cực hiếm. Cụ minhhp ở tận HP mà săn được em này thì quá vip rồi.
Em canh me hoài mà hok dính con Quảng Nam nào chiến chiến hết. Đang thèm nhỏ...nè...:a01:
Chúc mừng ... chúc mừng ...

Thân./.

Chào cụ Phutdn !

Chú chim này em bắt từ tháng 10 Dương Lịch năm ngoái khi chủ chim mới bẫy được chứ không phải cụ CADN tuyển cho em đâu cụ ợ . Nhưng do thời tiết lúc đó ở ngoài Bắc còn lạnh nên em gửi nuôi giúp đến hôm rồi mới chuyển ra . ( Hiện tại em đang sống tại HN cụ àh) :a01: :a01:

P/S : @BạchĐề - Về chim Quế Sơn thì đúng như cụ nói rồi . Qua trao đổi với cụ CADN cũng như 1 số anh em đã và đang chơi chim tại vùng miền này thì được biết cái đặt biệt rất dễ nhận thấy đó là dáng chim rất nhỏ (dòng chim Sẻ) mà . Hơi dài nên có tốc độ thổi phải nói là khá nhanh và dài .
@Dung_Nhi - Em biết công nghệ thời nay là rất cao nhưng may mắn là em chưa bao giờ dính phải cú tắc nào của dân công nghệ cả bác ạh . . :a01: :a01: :a01:
@TrungMangHộiAn - đã chơi chim hót thì đương nhiên ta đặt cái Thanh lên hàng đầu rồi mới đến cái Sắc cụ ợ . . Chú chim có đẹp đếm mấy nhưng không có được chất giọng thì quả là đáng tiếc lắm lắm . . . Em thường phóng sinh . . :a03: :a03:
Thanks all . .

Thân chào ...

ngochaxd

Thành viên tích cực
SVC$
0

Thanks . . .
Chim đẹp quá anh Minh ơi :D, đúng là hàng khủng có khác : hết em mơ rùi lại đến em này =p~. Khi nào rảnh anh làm cái cờ líp cho mọi người coi đi, cho thỏa sự ... thèm thuồng cái ;)). Dạo này em bận quá ko ra HQ tận mắt xem em này được :(:(, nhớ tiếng chim quá :(

nguyen de

Thành viên tích cực
SVC$
0
iu bác minh ơi em này nhìn cũng đẹp lám bác ạ.nhưng em thấy nhà bác cũng có mấy em hót tốt,bác chuyển giao cầu thủ này cho em được ko bác.thân:a44:

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Chào cụ Phutdn !

Chú chim này em bắt từ tháng 10 Dương Lịch năm ngoái khi chủ chim mới bẫy được chứ không phải cụ CADN tuyển cho em đâu cụ ợ . Nhưng do thời tiết lúc đó ở ngoài Bắc còn lạnh nên em gửi nuôi giúp đến hôm rồi mới chuyển ra . ( Hiện tại em đang sống tại HN cụ àh) :a01: :a01:

P/S : @BạchĐề - Về chim Quế Sơn thì đúng như cụ nói rồi . Qua trao đổi với cụ CADN cũng như 1 số anh em đã và đang chơi chim tại vùng miền này thì được biết cái đặt biệt rất dễ nhận thấy đó là dáng chim rất nhỏ (dòng chim Sẻ) mà . Hơi dài nên có tốc độ thổi phải nói là khá nhanh và dài .
@Dung_Nhi - Em biết công nghệ thời nay là rất cao nhưng may mắn là em chưa bao giờ dính phải cú tắc nào của dân công nghệ cả bác ạh . . :a01: :a01: :a01:
@TrungMangHộiAn - đã chơi chim hót thì đương nhiên ta đặt cái Thanh lên hàng đầu rồi mới đến cái Sắc cụ ợ . . Chú chim có đẹp đếm mấy nhưng không có được chất giọng thì quả là đáng tiếc lắm lắm . . . Em thường phóng sinh . . :a03: :a03:
Thanks all . .

Thân chào ...
Hôm nào đi bẫy có em nào mũ lân ức kín gởi cụ chơi nhưng nói trước là chim quảng nam và không phải là Trung Mang, hiiiii, loại này nhiều và ít người chơi.

Duy

minhhp

Riêng một góc trời ...
SVC$
0
Hôm nào đi bẫy có em nào mũ lân ức kín gởi cụ chơi nhưng nói trước là chim quảng nam và không phải là Trung Mang, hiiiii, loại này nhiều và ít người chơi.

Duy

Nếu được vậy thì còn gì bằng . :a44: :a44: :a44:
Chỉ lo cụ gửi xong cho em xong , năm sau cụ thấy em nó chơi rồi cụ đòi lại thì em khó ăn khó nói lắm ợ . . :a01:
Cứ mũ lân , ức kín là em nghiềm lắm rồi . . thật lòng với cụ mong cụ đừng bận tâm . . . Chứ chim Trung Mang có nhiều người tặng em rồi nhưng em không chơi . Các vùng khác của đất QN là em nghiền lắm .
Cảm ơn vì tấm chân tình của cụ dành cho em .
@nguyen de : Chú chim này mình có mục đích rồi nên không thể chuyển giao cho bạn được nữa . Thông cảm giùm nhá ! :a01:

Thân chào ...

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Nếu được vậy thì còn gì bằng . :a44: :a44: :a44:
Chỉ lo cụ gửi xong cho em xong , năm sau cụ thấy em nó chơi rồi cụ đòi lại thì em khó ăn khó nói lắm ợ . . :a01:
Cứ mũ lân , ức kín là em nghiềm lắm rồi . . thật lòng với cụ mong cụ đừng bận tâm . . . Chứ chim Trung Mang có nhiều người tặng em rồi nhưng em không chơi . Các vùng khác của đất QN là em nghiền lắm .
Cảm ơn vì tấm chân tình của cụ dành cho em .
@nguyen de : Chú chim này mình có mục đích rồi nên không thể chuyển giao cho bạn được nữa . Thông cảm giùm nhá ! :a01:

Thân chào ...
Trung Mang đang sốt, tìm mua không ra, mới bẫy về 2 đén 3 triệu, hic, tàn nhẫn luôn. Yên tâm , có chim là gởi anh Bé mập chuyển ra dùm liền, all free

minhhp

Riêng một góc trời ...
SVC$
0
Lâu lâu không post hình . Hôm nay ngứa ngáy khoe các cụ chú chim mới nhập gia . :a44:
Chim đang thay lông nên hơi dù . Các cụ xem cho đỡ buồn . :a01:

Mặt tiền của em nó :

Hậu trường :

Phía Trên :

Phía Dưới :

Thanks and Happy new year . . .

Chỉnh sửa lần cuối:

minhhp

Riêng một góc trời ...
SVC$
0
Thí Sinh dự bị cho Hội Thi HẢI PHÒNG .

Gửi tới ace em thí sinh của mình .
Các cụ cho lời nhận xét giùm em nhé ! Vừa xong lông và đang có lửa trở lại .
<EMBED src=http://www.youtube.com/v/uliUzMpOw8g?hl=en&fs=1 width=425 height=344 type=application/x-shockwave-flash allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true"></EMBED>

coi_bg122

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Thí Sinh dự bị cho Hội Thi HẢI PHÒNG .

chúc mừng a có chú chim hay. :D a Minh nhận ra em la thằng nào k?

thuanthuynguyen

Ngọc Kỳ Lân
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: Thí Sinh dự bị cho Hội Thi HẢI PHÒNG .

Hiii Ban tổ chức khuyên cụ hãy mua ngay một cái đầu K+ để nó đợi sẵn cái ti vi tại nhà.

P/m coi_bg122 nếu cụ Minh mà nhận ra thì làm một chầu nhậu chứ nhỉ? nhân tiện anh đi ké với nhé?

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom