Guest viewing is limited

minhhp

Riêng một góc trời ...
SVC$
0
Đây là em Mơ đang thay lông . Em nó gốc Bình Định . Chim mới thay lông mùa đầu tiên trong lồng . các bác xem cho đỡ buồn và cho ý kiến nhá :

thaidesign

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chúc mừng a có chú chim đẹp.xong lôg chắc sẽ tuyệt vời lắm đây , thân !

minhhp

Riêng một góc trời ...
SVC$
0
Em nó vào lồng tắm rồi mà không chịu tắm . Mắt cứ *** liêng đưa tình sang em mái đứng mãi phía đằng xa . . :a43: :a43: :a43:

Nhìn mãi đâm ra bực . Thế là gân cổ chửi nhau với con Mồi đứng cạnh em mái :a43: :a43: :a43:

Nước nguội hết cả mà em nó vẫn chưa chịu tắm . Chẳng hiểu em nó có thấy rét không khi mà nhiệt độ ngoài trời là 16 . Em ngồi thu lu chờ em nó tắm mà rét sun hết mọi cái vào :a42: :a42: :a42:

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Chà chà...hum nay mới chịu show hàng hả a?Còn bao nhiêu hàng bung hết ra cho bà con lác mắt đi a Minh á ;))
=)) nước chưa đủ 100 độ C thì chim nào dám tắm hả a.
Em mơ mận này dáng dấp khá,vòng 1 hơi khủng.Hình như mà mơ lệch hả a?1 bên mơ nhiều hơn thì có dán cánh,bên kia thì hơi bị ảo.Mặt mũi ẻm có vẻ hơi bị "tử tế" quá.Hay do chưa xong lông nên ẻm "nhu mì" :-?

Cập nhật thường xuyên để bà con mổ xẻ a á :-"

MaluiuMun

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nhìn chú Chim này có vấn đề anh Minh à,hay anh thả nó sang nhà em đí hehe!

minhhp

Riêng một góc trời ...
SVC$
0
Chà chà...hum nay mới chịu show hàng hả a?Còn bao nhiêu hàng bung hết ra cho bà con lác mắt đi a Minh á ;))
=)) nước chưa đủ 100 độ C thì chim nào dám tắm hả a.
Em mơ mận này dáng dấp khá,vòng 1 hơi khủng.Hình như mà mơ lệch hả a?1 bên mơ nhiều hơn thì có dán cánh,bên kia thì hơi bị ảo.Mặt mũi ẻm có vẻ hơi bị "tử tế" quá.Hay do chưa xong lông nên ẻm "nhu mì" :-?

Cập nhật thường xuyên để bà con mổ xẻ a á :-"

Đúng rồi chú Thùng ạ . Trước kia anh bắt em nó về là Mơ đều 2 bên , 1 bên dán cánh . trên Mào chỉ có 1 sợi lông trắng , mặt chỉ có 1 chấm mơ nhỏ . Thế mà giờ thay lông em nó chấm thêm nhiều đốm trên mặt ( nhưng nhỏ thôi ) . Bên dán cánh cũng trắng thêm nhiều hơn nên giờ nhìn em nó không còn cân đối nữa .
:a43::a43::a43: Nước 100 độ C thì chỉ có tắm cho Gà , Vịt sắp lên mâm thôi nhá . Chim cò mà xúi anh tắm nước nóng thế chịu sao thấu hả ?

@MaluiuMun : Con này theo anh được biết thì mới qua tay 1 người . Từ ngày nó về với anh đến giờ em nó không muốn sang nhà ai khác nữa :a04::a04::a04:

MaluiuMun

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Không sang tay người khác hic> a đã vô hình chung đẩy em thành một tên trộm chim cảnh quý hiếm rồi.A cẩn thận đấy anh ơi! HEHE

THĂNGBUGI

" Cùng nhịp đập SVC"
SVC$
0
Em lại thấy, em CM này không chịu qua nhà người khác nhưng em cầm lồng sang thì không thể nói là không sang bác Minh nhỉ. Có phải chú CM này đã có lần ra HQ không anh Minh...khi nào bác hết chơi mơ chuyển sang mận, bác lại bốc thăm trúng thưởng nhá:a04:

minhhp

Riêng một góc trời ...
SVC$
0
Sau hơn 2 tháng em nó thay lông nằm ẹp 1 chỗ . . Sáng nay đã thấy em nó chuyện trở lại ... Các bác xem tạm nhé !
Khi nào xong lông căng lửa em sẽ Up tiếp hình em nó để các bác chia sẻ ạ ..

<EMBED height=344 type=application/x-shockwave-flash width=425 src=http://www.youtube.com/v/TU-_g3QshFA&hl=en&fs=1 allowfullscreen="true" allowscriptaccess="always">

Chỉnh sửa lần cuối:

MaluiuMun

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Giọng Bình Định nghe ná như giọng Huế anh nhỉ,e chưa nghe nhiều nên nghe giọng cũng chưa chuẩn lắm!

thanhbonsai9x

"mãnh hổ vờn mây"
SVC$
0
chim đẹp thiệt về bông , dáng, nhìn tướng thanh thai quá anh nhỉ chúc mừng anh sở hữu chú chim đẹp như vậy.tyuệt vời:a04:

hoangdat

Thành viên tích cực
SVC$
0
chú này ém hàng lâu quá giờ mới cho anh em trên diễn đàn chiêm ngưỡng nha :a43: . anh còn bao nhiêu chú thì đưa hết lên đi anh:a04::a04::a04:

minhhp

Riêng một góc trời ...
SVC$
0
Em lại thấy, em CM này không chịu qua nhà người khác nhưng em cầm lồng sang thì không thể nói là không sang bác Minh nhỉ. Có phải chú CM này đã có lần ra HQ không anh Minh...khi nào bác hết chơi mơ chuyển sang mận, bác lại bốc thăm trúng thưởng nhá:a04:

Lồng của chú mà có Hoa Quả là anh thua luôn rồi . Vì em nó ăn Hoa Quả số lượng lớn mỗi ngày mà :a43: :a43: :a43: . Anh chỉ thích Mơ thôi chứ Mận là ghét lắm nhá ... Khi nào mà anh sắm được em Trắng từ đầu đến Đuôi thì mới cho em nó lên rút thăm được :a42: :a42: :a42:
@Hoangdat : Anh có ém hàng đâu , có được 3 em mơ nhập khẩu vào nhà anh thì giờ còn mỗi em này thôi chú ạ . 1 em thì qua tay ông anh của anh chăm bẵm hộ , 1 em thì Chuột nó làm mất nửa cái Đầu và 1 bên cánh lâu rồi :a17:
Còn 1 lô nữa nhưng gặp sự cố nên cứ trọc lông lốc như là vịt con nên chưa dám đưa lên thôi ... Khi nào các em nó hoàn hồn và tĩnh tâm trở lại sẽ post lên ngay mừhh .....

---------- Post added at 08:43 PM ---------- Previous post was at 08:31 PM ----------

Giọng Bình Định nghe ná như giọng Huế anh nhỉ,e chưa nghe nhiều nên nghe giọng cũng chưa chuẩn lắm!

Nhiều người nghe cho là như vậy nhưng nghe kĩ thì thấy giọng chim Huế khi ra giọng vẫn chậm hơn chim Bình Định và các Tỉnh thành phía Nam em ạh . Tốc độ thổi của em nó nhanh hơn nhiều so với Chim Huế . . Nhà anh giờ chỉ còn 1 con gốc Gia Lai , 1 con gốc Huế . Còn lại là các Tỉnh thành phía Bắc . Nghe nhiều sẽ phát hiện ra thôi .
Cũng có thể đó là đặc tính của mỗi con chim mà anh đang chăm nuôi . Còn lại thì anh cũng chưa chắc chắn lắm ....

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Em Mơ này được dáng quá ! Trường chim thon gọn ! Mào mỏ đều ổn cả ! Chăm sóc thay Lông xong là OK lắm . Chỉ tiếc cái Đầu hơi nhỏ nhưng bù lại Cái cổ thắt nên em này tương đối nhìn dữ chim á , nước chơi hung đấy anh à ! Còn dàn chim nhiều nhiều đâu tiện UP luôn cho anh em chưa có điều kiện đến chơi nhà ngắm nghía chút chứ !

DUNG_NHI

Dĩ Hoà Vi Quý!
SVC$
0
Sao mơ gì mà thay lông chậm thế , mãi vẫn chưa xong lông . Nhưng nhìn dạo này hơi kém nhan sắc so với hồi nó ở nhà anh quá. Nhưng được cái ra thêm nhiều lông trắng , vậy cũng là ok lắm rồi . Mà post nốt cả cái Lông trại nhà em lên cho mọi người ngắm nó mới đã. Nhớ là post cả chim mộc lẫn chim mới bẫy lên nhé, anh đang muốn xem con Hồ Tây quá ( cứ khen đẹp qua điện thoại làm anh thèm).

thanhthang

Chào mào bổi...
SVC$
0
Cảm ơn Minhhp đã cho mình chiêm ngưỡng và nghe được lại chất giọng cm quê nhà-bình định,cũng đã lâu lắm rồi mới nghe được mặt dù ra trường có nghe nhưng nhiều chim nên khó xác định hết được.Chim bình định thì thường ít có to con như chim các nơi khác hơi nhỏ chú chim bông của minhhp mình thấy đẹp nhất là cặp mắt nhìn sát thủ quá,cảm ơn về cái clip nhá mình mới down về cho chú bổi bình định ở nhà nghe cho có giọng bà con tí hihihi

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
iem này dàn đầu đẹp, đều với thân, mỏ ngắn, mắt vậy không phải chim hiền :D (mắt iem nó bị méo). Chim đang lông vẫn sổ tốt. Giọng này không giống giọng Huế, mà đặc trưng của 1 số vùng Miền Trung từ Quảng Nam trờ vào.

Chúc bác sở hữu được iem vừa độc vừa hay.

Thân,
CADN

minhhp

Riêng một góc trời ...
SVC$
0
Sao mơ gì mà thay lông chậm thế , mãi vẫn chưa xong lông . Nhưng nhìn dạo này hơi kém nhan sắc so với hồi nó ở nhà anh quá. Nhưng được cái ra thêm nhiều lông trắng , vậy cũng là ok lắm rồi . Mà post nốt cả cái Lông trại nhà em lên cho mọi người ngắm nó mới đã. Nhớ là post cả chim mộc lẫn chim mới bẫy lên nhé, anh đang muốn xem con Hồ Tây quá ( cứ khen đẹp qua điện thoại làm anh thèm).

Đúng rồi đó anh .. Em gửi nó ở nhà bác có 1 tuần thôi nhưng được tắm Nước , tắm nắng đều đều nên nhìn lông lá gọn gàng , bóng mượt . Chứ về nhà em cả nửa tháng chả có tia nắng nào vào người thì te tua cũng là điều dễ hiều anh nhỉ :a21: :a21: :a21:
Giờ em sẽ vực lại tinh thần và lông lá cho em nó ngon lành rồi lại cho nó đi cafe với anh em mình được ngay mà anh . Còn cái Nông Trại Chim của nhà em giờ trông như cái Lông trại vịt con ý anh ạ .... Em post hết lên sợ bị phê bình nên tạm thời như thế đã anh ạ ! :a42:

minhhp

Riêng một góc trời ...
SVC$
0
Đây là SuMo cổ rụt , chú Mồi 1 mùa của em . Mùa này chưa khi nào em nó được xong lông , lúc nào cũng tan tác vì chinh chiến với chim trời . Chiến tích của em nó là 16 chú bổi , trong đó có 1 chú đầu đàn đã từng đánh chạy nó 2 lần liên tiếp giáp mặt . và gần nhất là 4 chú bổi Tây Hồ trong 2 tuần vừa qua :a04: :a04: :a04: . Các cụ xem và nghe rồi cho ý kiến nhá .......

---------- Post added at 04:52 PM ---------- Previous post was at 04:46 PM ----------

---------- Post added at 05:00 PM ---------- Previous post was at 04:52 PM ----------

Đây là giọng khàn khê của em nó . Các cụ nghe tạm rồi cho ý kiến

<EMBED height=361 type=application/x-shockwave-flash width=600 src=http://static.photobucket.com/player.swf?file=http://vid979.photobucket.com/albums/ae272/minhCM/Clip%20Chao%20Mao/MVI_3138.flv wmode="transparent" allowNetworking="all" allowFullscreen="true">

Em nó đang tắm thì bị con thả nhà ai lạc vào quấy phá các cụ ạ ..... :a04:
<EMBED height=361 type=application/x-shockwave-flash width=600 src=http://static.photobucket.com/player.swf?file=http://vid979.photobucket.com/albums/ae272/minhCM/Clip%20Chao%20Mao/MVI_3082.flv wmode="transparent" allowNetworking="all" allowFullscreen="true">

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0
em Chào Mào của bác đẹp quá!nhưng tiếc cái em k xem đc clip,nhìn tướng mạo và bộ ức thì chẳng có gì phải bàn cãi cả,cái bọng,đôi chân và bảng thành tích.......khâm phục khâm phục.:a20::a20::a20:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom