Guest viewing is limited

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Ðề: Chim mới.

Chào anh!

Dạ anh quá lời, dạo này em có chút việc nên không online thường được anh ạ.
Các anh thương nên nói vậy chứ chim cò cuả em cũng còn chán lắm, đang cố gắng nhiều nhiều ạ.Hihi

Thanks.

Thân.

Lam cuty

Chào Mào Capital
SVC$
0

Chim của bạn chẳng có gì để nói cả, vì nó đẹp quá rồi, có chăng là xin thêm cái giọng để nghe thôi.
Xin góp ý thêm về hoa quả, theo tôi bạn nên cho ăm những hoa quả có mầu đỏ, vàng như: ớt, cà chua, cà rốt....( Trong ảnh thấy bạn cho ăm dưa chuột).

dong113

Thành viên tích cực
SVC$
0

chim rất đẹp và chuẩn. :a44:chú này ngực nở, họng to, mòng lân, mặt dữ. không có gì phải bàn về em này cả!:a05: Chỉ xin 1000k giọng của em nó thôi! thân chào

calongnhan

Thành viên tích cực
SVC$
0

nói thật chim của bạn nuôi rất đẹp ,chăm rất kỹ .Cái hầu của e nó là đẹp nhất nhưng thật sự cái mào của e nó ko đẹp ,mỏng quá .Chim này hung nhưng đấu ko lỳ nhưng như vậy là ok lắm rùi .Chúc mừng bạn có chú chim đẹp

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Ðề: Khủng long nhà Chip!

Đến hôm nay mới tranh thủ làm được đoạn clip ngắn gửi theo yêu cầu cuả các bạn. Cả tuần nay mưa gió quá, toàn trùm nên không làm sao quay được, chim vẫn còn sót lông nên chưa căng lắm.
Nhờ các anh có kinh nghiệm thẩm định cho ý kiến giúp để em chăm tốt hơn .

<embed width="448" height="361" type="application/x-shockwave-flash" wmode="transparent" src="http://i296.photobucket.com/player.swf?file=http://vid296.photobucket.com/albums/mm199/MTCHIP/11092009144.flv">

Thân.

bemaap

Đẹp Trai Nhất Nhà
SVC$
0

thân chào mtchip
chà...............đánh giá sao đây. :a40: :a40:
ầm...................bộ hơi tốt.ầm.........nước chơi tốt,à..................giọng ché tốt,à.................nhưng giọng đỗ ít chỉ nghe đước ba giọng ở 1.50',1.19' và 1.13'.
:a01: :a01: hi.hi thế thôi.mời ace cùng tham gia.:a27: :a27:

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0

Hi anh Bemap!

Hihi, thiệt cái bụng là chú này em mang về gần tháng nay, và đến hôm nay mới chứng kiến được nước chơi của nó nên không biết như thế đã là căng chưa, vì khi lấy về vẫn còn sót và rớt lông mình thêm nhiều lắm anh.
Giọng sổ cuả nó cũng nhiều giọng và là giọng thổ nên cũng thu hút em hơn những con khác, còn chét thì... hihi, hôm nay mới quay được anh ạ.

Thanks anh!

Thân.

bemaap

Đẹp Trai Nhất Nhà
SVC$
0

thân chào mtchip
à mới tậu hả,có lửa rồi đó cho em nó ra hội quán dợt thử,mình chắc rằng khi khô lông chú em sẽ chơi tốt hơn.nhớ tốt hơn thì cho thêm clip nhé..thânk :a22: :a22:

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0

chú này có giọng ché rất tốt anh ơi,ai mà yếu tim thì hơi mệt với chú này á.giọng đổ hơi ngắn và ít (hình như do thời tiết mưa nhiều phải không anh)nên chim chưa căng cho lắm.
thân

viethai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

ÔI chim đẹp quá,chim này to con,đẹp...,chim này mình biết người để lại cho bạn rồi,chim này đá cũng dữ lắm,chim mình cũng thử với nó rồi.cChu1c mu82ng bạn có chú chim đẹp.

hungvq

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Chú này có cái họng và cái bọng má trắng khủng quá, 1 mình chú ta mà bấy nhiêu cái cóng thức ăn nước uống bày xung quanh sạch sẽ tinh tươm - công tử con nhà giàu nhé hihi

vu_kevin

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

ước mơ của em là muốn có 1 em Chào Mào huế giống vậy nè:a31:.chim đẹp quá anh chip ơi.

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Bụng Nâu và chiến công đầu.

Hic! Cái tên Bụng Nâu nghe là lạ do anh Hoàng đặt cho hắn. Tính sơ sơ chặn đường để mang em này đi từ ngày đầu vào lụp cũng ngót nghét gần ngàn cây số, nết rất hăng và rất lì, và ... cũng rất kén chim rừng, khổ sở, cuối cùng cũng có thu hoạch.

Một em giọng Thổ đầu đàn. Nghe em nó đổ giọng ngoài rừng mà Chip và đứa em cứ nuốt nước bọt, không ngờ chưa đến 2 giờ đã được cầm hắn trong tay. Đây không phải lần đầu nhưng cảm giác vẫn thật mạnh ... có lẽ chờ hắn lâu quá!

Thân!

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
Ðề: Bụng Nâu và chiến công đầu.

xin chúc mừng anh và chú Chào Mào bụng nâu nha.chiến công đầu mà bắt được một tên đầu đàn thì rất đáng khâm phục đấy.
thân

centimet

Đắc nhân tâm...
SVC$
0

hihi...chúc mừng Chip nhé

bẩy được em đầu lĩnh là một món quà quý trả công cho chú đóa...hihi

Mai làm thêm một chuyến nữa Cent chúc Chip gặt hái nhiều em độc đáo , bông mơ hay mi hồng gì đó,,,hhihi

À , Chip đánh chim ở đâu vậy , tường thuật lại chia sẻ cho anh em 4r mình nhé

thân
Centimet

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0

Hix...hix... nhìn những hình ảnh này ...chẹp chẹp ... Mai lại quyết lên đường mất thui ! Chúc Mừng MTCHIP ! thoả lòng rùi ... sướng ghê ta !:a16::a16::a16:

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0

Chào MTCHIP,
.
Sướng nhỉ, thứ 7 được đi đánh chim vui quá còn gì. Chúc mừng em được chim đẹp. Dạo này chim đang lên nè, chỉ cần người lạ vào nó cũng đá không cần chim mồi đâu.
.
Nghe đồn Chip chuyển từ Chòe qua Mào rồi . Hôm nào anh chị lên thanh lí hết lồng + Bạch Ngưu gì đấy kha kha.
.
Chúc mừng em
Thân

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0

hihi...chúc mừng Chip nhé

bẩy được em đầu lĩnh là một món quà quý trả công cho chú đóa...hihi

Mai làm thêm một chuyến nữa Cent chúc Chip gặt hái nhiều em độc đáo , bông mơ hay mi hồng gì đó,,,hhihi

À , Chip đánh chim ở đâu vậy , tường thuật lại chia sẻ cho anh em 4r mình nhé

thân
Centimet

Vì mục đích bảo tồn, em xin phép không nói rõ địa điểm, chỉ xin nói là chuyến này không cần lội suối trèo đèo, vượt mất trăm cây số mà chỉ ở ngay trong Tp đã tìm thấy 1 bầy gần 40 con như thế, thật bất ngờ anh ạ.

Chip xin gửi lại Clip của em này, clip kia đã die rồi, clip được quay vào cuối mùa rồi khi vẫn còn lông rừng, thấy rõ cái bụng nâu ... Lúc này giọng của hắn vẫn chưa hoàn thiện cả về giọng sổ lẫn ché.

<embed width="600" height="361" type="application/x-shockwave-flash" allowFullscreen="true" allowNetworking="all" wmode="transparent" src="http://static.photobucket.com/player.swf?file=http://vid296.photobucket.com/albums/mm199/MTCHIP/05062009069.flv">

Thân.

dammechim

Thành viên tích cực
SVC$
0

Hi, chào MTChip! Chúc mừng nhé, chim mồi hay lại bẫy được chim hay thì còn gì bằng. Mấy hôm nữa mình cũng mang con KL đi bẫy đó, gần nhà mình cũng có 1 đàn nhưng năm ngoái thì chưa có chú mồi nào ra hồn để bẫy cả, năm nay đã có 2 chú rồi giờ chỉ còn sắp xếp thời gian đi bẫy thôi, yên tâm là 2 chú này mà bẫy thì chỉ toàn chim dữ thôi. Cố kiếm được em như em của MTChip cho "bằng anh, bằng em":a04:.

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0

Tiếp tục là chuyến đánh lẻ của Chip và Big vào sáng hôm sau.
Lên đến nơi trời vẫn chưa sáng, sương mù dày đặc, ông bạn này háo hức vô cùng.
Xin tấm chưng zun nào...

Tranh thủ...

Mình xong, tới các em...

Bụng nâu đây...

2 chiến binh cuả Big
Em này lần trước ở Trảng Cỏ tham gia màn "lều chạy" bằng pha đột kích ra khoỉ lụp, bay vòng vòng trong lều, báo hai Chip phải chui vào tham gia, vậy mà vẫn chiến tốt vào sáng hôm sau.

Em này thì giọng tốt vô cùng,...

Biếm họa...

Sim rừng...

Thức ăn cuả chim rừng...

Và tiếp tục chờ đợi...

Tiếng rừng buổi sớm mai với đầy ắp tiếng Chào Mào... vậy mà...

<embed width="600" height="361" type="application/x-shockwave-flash" allowFullscreen="true" allowNetworking="all" wmode="transparent" src="http://static.photobucket.com/player.swf?file=http://vid296.photobucket.com/albums/mm199/MTCHIP/13122009186.flv">

Cuối cùng 2 anh em cũng như các anh em kỳ cựu tham gia tại chiến trường này đành chiụ thua đàn chim rừng có đến trăm con này.

Trở về nơi hôm qua công kích em đầu đàn thì đàn này đã tan ngay khi vưà thoáng nghe tiếng chim mồi, có lẽ phải chờ thêm vài tuần nữa.

Thân.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom