Guest viewing is limited

haiben

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: tôi muốn hỏi về cám Tuấn Thúy là loại cám gì

Cám tuấn thúy là cám của vợ chồng anh tuấn chị thúy ở ki ốt số 5 phố tăng bạt hổ là cám dậu xanh và có 3 loại loại 15,23,30 khác hoàn toàn cám tuấn coong bạn a vì cám cuae tuấn cong là 100% là cám tầu nhạp về

nammon0401

Thành viên tích cực
SVC$
0

Cám Tuấn Thúy ở ki ốt số 5 tăng bạt hổ bác cứ đi qua chú ý cái bạt ghi Thúy Tuấn là chính hắn. Em đã từng dùng cám tuấn thúy 1 thời gian thấy chim líu khá tốt nhưng đặc điểm của cám này là màu lông không được đẹp lắm nên dùng 1 thời gian em đã chuyển qua cám đậu xanh khác, đây là nhận xét của em về cám Tuấn Thúy có gì không phải các bác bỏ quá nhé :a33::a33::a33:

poloman

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

địa chỉ nhà anh Tuấn Cóng thế nào vậy các bác ơi.em muốn qua xem vài cái lồng khủng

dthntad

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con Khuyên hót sổng suốt ngày !

Chào tất cả ACE trong diễn đàn ! tình hình là em mới mua 1 em khuyên mộc giá 50k . Hót sổng suốt ngày nghe nhức cả đầu nhưng em ko nghe nó líu gì hết . Hót sổng tiếng rất lớn ,tướng tá mảnh mai nhỏ nhắn . mỗi khi em mở file khuyên lên là nó hót dữ hơn nữa . Mong ACE giúp em cách cho nó líu và chỉ giúp em dinh dưỡng ra sao cho phù hợp và mau líu nha . em thì cho ăn cám lửa với sâu tươi và chuối . Thanks ACE rất nhiều !

The_Unborn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Con Khuyên hót sổng suốt ngày !

bạn có xem clip khuyên líu chưa? Mình cũng không biết phải nói thế nào với bạn cả! Hót xổng hay liu hoặc bắn là 1 mà cụ! Ở em họ coi 3 cách gọi đó đều là 1. Nếu không đúng thì các cụ bỏ qua cho em! Vì ở em họ gọi như thế đấy ạ!

thuyrong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

đúng là bạn mới chơi chim thì phải. nói hót sổng và líu vẫn là một thôi bạn ạh

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0

ý bạn dthntad nói chắc là hót chuyện chứ gì?
bạn thấy cổ nó phập phồng là nó đang hót chuyện đó. bạn thúc sâu qui là nó líu ngay mà, chịu khó tắm cho em nó chút nhé.thân
:a15:

dtm01

Thành viên tích cực
SVC$
0

Chắc là ý bạn nói là nó rít lên suốt ngày ah, khi nghe tiếng chim líu càng rít khỏe ah.

Hay là chim mái, nghe trống gọi thì đáp trả:a01:

dthntad

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

mình có xem những Clip khuyên Líu trên youtube thấy nó líu giọng líu liên tục dính liền nhau rất dài . còn con Khuyên của mình nó chỉ hót từng tiếng 1 và rất lớn ! vậy có phải là líu ko vậy ACE ! thanks ACE đã cho ý kiến !

dthntad

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Mình đã có xem nhiều Clip khuyên líu trên youtube thấy khuyên líu giọng dài và nối tiếp nhau . còn em khuyên của mình chỉ kêu từng tiếng một thôi nhưng rất lớn , như vậy có phải là líu ko vậy ACE .Thanks tất cả ACE trong diễn đàn đã quan tâm !

merci_lavie

Thành viên tích cực
SVC$
0

Chào bạn, chim của bạn đó chỉ là kêu thôi, em nó kêu để đáp trả và gọi chim ở ngoài chứ không phải là líu. bạn cứ cho em nó ăn uống tốt ( cám bã, hoa quả đều), cho tắm rửa bình thường cỡ 2 ngày 1 lần, ngoài ra nên phủ áo lồng cớ 2/3 lồng để cho em nó đỡ hoảng. Rùi bạn để ý treo tách em nó ra xem có chuyện không thì mới mong có ngày líu chứ nếu chỉ siêng kêu mà ko chuyện thì chỉ có tương lai cho vào bẫy làm chim mồi bẫy chim đi kiếm ăn thôi.:a01:
Chúc bạn sớm nghe đc em nó líu!!!

Thân!

haichep

Thành viên tích cực
SVC$
0

Hehe chắc bác này nhầm tiếng gọi đàn của nó với líu rồi. :a24:

dinhcoc

Mê chim nên chăm học về chim...
SVC$
0

mình có xem những Clip khuyên Líu trên youtube thấy nó líu giọng líu liên tục dính liền nhau rất dài . còn con Khuyên của mình nó chỉ hót từng tiếng 1 và rất lớn ! vậy có phải là líu ko vậy ACE ! thanks ACE đã cho ý kiến !
Chào dthntad:như bạn nói chim của chỉ hót từng tiếng và lớn,đấy chỉ là chim hót gọi mà thôi,bạn cho ăn cám gì?bạn tăng cường chất đạm cho e nó[sâu tươi v.v] hoa quả thì hạn chế cho ăn ít đi.:a20:chỉ một miếng nhỏ,ko cho ăn chuối nữa,chúc bạn mau chó chú chim líu

dthntad

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Àh thì ra là vậy ! Cám ơn tất cả ACE đã tận tình giúp đỡ ! Chim của mình thì mình chỉ cho ăn Cám Lửa và sâu thôi àh . Lâu lâu mới cho ăn 1 ít chuối .còn chuyện tắm thì tại mình mới chơi Khuyên nên chưa có trang bị lồng tắm riêng mình chỉ cho nó tắm trong cống nước vào mõi sáng thôi àh . àh hum nay mình có nghe nó kêu vài tiếng nhỏ và liền nhau giống như líu vậy đó , ko bít kêu vậy là hót chuyện hay sao vậy ACE . Chúc tất cả ACE 1 ngày đầu tuần vui vẻ nha ! Thanks :a15:

merci_lavie

Thành viên tích cực
SVC$
0

Àh thì ra là vậy ! Cám ơn tất cả ACE đã tận tình giúp đỡ ! Chim của mình thì mình chỉ cho ăn Cám Lửa và sâu thôi àh . Lâu lâu mới cho ăn 1 ít chuối .còn chuyện tắm thì tại mình mới chơi Khuyên nên chưa có trang bị lồng tắm riêng mình chỉ cho nó tắm trong cống nước vào mõi sáng thôi àh . àh hum nay mình có nghe nó kêu vài tiếng nhỏ và liền nhau giống như líu vậy đó , ko bít kêu vậy là hót chuyện hay sao vậy ACE . Chúc tất cả ACE 1 ngày đầu tuần vui vẻ nha ! Thanks :a15:

Chào bạn, như bạn tả thì chắc là em nó đang chuyện rùi đó, cũng giống như Chòe Lửa chuyện là cổ phập phồng tạo ra các âm thanh liên hồi líu díu đó. Nhưng có một số em sung quá chuyện to như líu luôn hihi chắc chú chim của bạn là đực rùi á, h muốn em nó líu và líu thật tốt chắc bạn nên đổi cho ăn cám đậu xanh chứ cám chòe lâu dài là ko ổn đâu, chuối thì cách ngày cho ăn 1-2 ngày cho ăn 1 lần cũng đc, còn vụ tắm này bạn nên sắm cho em nó 1 cái lồng tắm để thuận tiện cho việc vệ sinh lồng nuôi luôn, và việc sang qua lồng cũng giúp cho chú chim mau thuần hơn đó. Chúc bạn sớm đc nghe những tiếng líu đầu tiên.

Thân!!!

dthntad

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Chào bạn, như bạn tả thì chắc là em nó đang chuyện rùi đó, cũng giống như chòe lửa chuyện là cổ phập phồng tạo ra các âm thanh liên hồi líu díu đó. Nhưng có một số em sung quá chuyện to như líu luôn hihi chắc chú chim của bạn là đực rùi á, h muốn em nó líu và líu thật tốt chắc bạn nên đổi cho ăn cám đậu xanh chứ cám chòe lâu dài là ko ổn đâu, chuối thì cách ngày cho ăn 1-2 ngày cho ăn 1 lần cũng đc, còn vụ tắm này bạn nên sắm cho em nó 1 cái lồng tắm để thuận tiện cho việc vệ sinh lồng nuôi luôn, và việc sang qua lồng cũng giúp cho chú chim mau thuần hơn đó. Chúc bạn sớm đc nghe những tiếng líu đầu tiên.

Thân!!!

Cám ơn bạn đã giúp đỡ ! mình sẽ cố gắn chăm sóc chú chim của mình cho mau líu !

Harmonie

Thành viên tích cực
SVC$
0

Tôi thấy có mấy ông hay vào tư vấn cho người ta,có vẻ kiểu tiền bối đi trước,am hiểu quá,nhưng tôi đọc thấy tư vấn " hót sổng với líu là 1 " tí thì tôi chết cười.Bây giờ thì đã hiểu các bác chơi sâu chơi cao đến đâu...........................
Thanks you and chuc anh em vui ve

hoaphuly

"sống vui, sống khỏe, sống có ích"
SVC$
0

bạn Harmonie thân mến góp ý như bạn có làm mọi người giảm lòng nhiệt tình với nhau không bạn ,chẳng qua chỉ là chưa thống nhất tên gọi mà thôi ,Đã có bài viết để dân chơi khuyên chúng mình dùng từ cho thống nhất với nhau là gì
làm gì có chuyện khuyên hót sổng suốt ngày vì bạn mới chơi khuyên nên nói thế thôi ,mới mua 1 con khuyên có 50 k về nhà kêu nhiều kêu đền nhức đầu thì đáng chúc mừng bạn rồi em nó mau mồm vậy thì có đầy triển vọng rồi đấy chúc bạn dthntad chăm bẵm con khuyên như các bạn chỉ bảo để được nghe khuyên của mình lứu như súng liên thanh nhé
thân chào

đức hậu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Mình đã có xem nhiều Clip khuyên líu trên youtube thấy khuyên líu giọng dài và nối tiếp nhau . còn em khuyên của mình chỉ kêu từng tiếng một thôi nhưng rất lớn , như vậy có phải là líu ko vậy ACE .Thanks tất cả ACE trong diễn đàn đã quan tâm !

như vậy là chim đang gọi đàn rồi bác, ko phải líu rồi, bác chịu khó nuôi thêm ít ngày xem có líu ko

dung_hg142

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chỉ cho khuyên ăn cám Thúy Tuấn!

em biết là chơi khuyên cần chăm rất kỹ.và nhất là cám thì tự tay mình làm là tốt.nhưng em không có thời gian làm đc cám.em luôi chim non lên.lúc còn đút thì em cho ăn cám Ba Vì.khi biết mổ thì em cho ăn cám Thúy Tuấn,cho ăn thêm hoa quả,sâu,thịt lợn,thịt bò.các bác cho em hỏi em cho ăn vậy có đc k ạ?chi có căng,chơi bền k?và bác nào có kinh nghiệm cho khuyên ăn cám j để đỡ pải làm dành cho những người có ít thời gian nhưng vẫn thích chơi khuyên.thanks các bác!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom