ko co

Thành viên tích cực
SVC$
0
ôi xem nhìu thì cũng thấy thích bác àh nhưng em thấy tội cho chú mi đấy quá chỉ vì muốn có bài mới cho anh em coi cho đỡ nhảm mà bác hi sinh nhiều quá em thấy tội cho chim của bác quá :a01: chúc chim của bác nhanh lành đầu ko bị toét ra như vầy lữa nông lá mượt mà như trước khi bị vào lồng :a43:

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0
ôi xem nhìu thì cũng thấy thích bác àh nhưng em thấy tội cho chú mi đấy quá chỉ vì muốn có bài mới cho anh em coi cho đỡ nhảm mà bác hi sinh nhiều quá em thấy tội cho chim của bác quá :a01: chúc chim của bác nhanh lành đầu ko bị toét ra như vầy lữa nông lá mượt mà như trước khi bị vào lồng :a43:
đọc những bài viết của anh KO CO rất thú vị,anh có nhiều kinh nghiệm chia sẻ cũng rất hài,nghe anh nói thì anh khu vực của anh có nhiều mi hay lắm anh có thể lập 1 toppic chia sẻ những kinh nghiệm của anh hoặc những chú chim yêu quý của anh ko?thân
bác tansuphi có nhiều chim thế thì chăm sao xuể bác có nhường cho ai ko vậy?nếu có nhiều quá thì bác có thể ủng hộ diễn đàn 1 em thì hay quá,chim của bác con nào cũng hay,chắc anh em đấu giá vỡ đầu....:a01:,em nói ko phải các bác bỏ qua cho nhé:a12::a43:

luongtq482

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thú thật là Bác Tân có nhiều chim HM đẹp thật, khi nào có dịp lên Hà Giang nhất định em sẽ vào tham quan bộ sưu tập của bác nhé. Vì em có chú em trên đó làm Phó Giám đốc tại Chi nhánh điện lực Hoàng Su Phì tên là Trung làm , nó bảo nó biết bác. Có phải bác làm ở Đài truyền hình không?

ndnhuy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con này bộ kém quá a Tân ơi. Những e như thế này sẽ phải tốn khá nhiều thời gian, công sức mới vực lên đc. trên a có chơi chào mào ko?
Con này em thấy cũng ok chứ, nếu chăm kĩ thì tầm 3,4 tháng là ok ngay thôi mà. Dù sao cũng cảm ơn bác Tân đã post chú này cho anh em chiêm ngưỡng. :a12::a12::a12:

magiamsinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con này em thấy cũng ok chứ, nếu chăm kĩ thì tầm 3,4 tháng là ok ngay thôi mà. Dù sao cũng cảm ơn bác Tân đã post chú này cho anh em chiêm ngưỡng. :a12::a12::a12:
Tôi nói bộ kém là so với các e trong bộ sưu tập của A Tân thôi. Với lại mấy e mộc này nhảy tưng tưng thế quay cũng khó nên cũng ko nhìn kĩ đc dung nhan, cảm nhận ban đầu là e nó hơi gầy và vỡ mặt thôi

khanhsongray

Thành viên mới
SVC$
0
Bạn ơi. Chuyện đó chỉ là quá khứ thôi. Cách đây khoảng gần chục năm, trong 1 chuyến công tác tôi đã được gặp 1 người dân tộc tày ở xã Tiên Nguyên - huyện Hoàng Su Phì bắt được 1 đôi mi non trắng toát như con cò. lúc đó mới đi làm, money cũng rất khiêm tốn, dốc hết hầu bao có 400k trả họ nhưng bị từ chối. về sau nghe tin họ bán xang china với giá mấy triệu bạc. Bây giờ tôi vẫn thường nhớ đến nó với nỗi niềm rất phê.

---------- Post added at 09:39 AM ---------- Previous post was at 09:37 AM ----------

Sáng nay chủ nhật được nghỉ, tranh thủ mang hai chú chim của nhà ra giải trí chút. Xin chia xẻ cùng tất cả các bạn trên SVC.

<EMBED src=http://www.youtube.com/v/uMfyKpwyoiQ&hl=en_US&fs=1& width=480 height=385 type=application/x-shockwave-flash allowfullscreen="true" allowscriptaccess="always"></EMBED>

---------- Post added at 09:52 AM ---------- Previous post was at 09:39 AM ----------

Chào anh Tân !
Trước tiên em cám ơn vì anh đã post clip để anh em trong diễ đàn thưởng thức !
Con đuôi xòe múa đẹp quá ! chơi hót thì hết ý. nhưng còn chiến binh kia thì em không biết ra trận đánh và né đòn như thế nào chứ em thấy nó bị trầy đầu là không khôn . em nhận xét có gì sai xin anh chỉ giáo !

tuancodoc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn nói về bộ lông của hoạ mi như vậy là đúng đó bạn. Không những bền chim mà nó còn dễ chơi hơn.
Bác Tân ơi, em ở Bắc Ninh, cũng mê nuôi hoạ my lắm, dù nhà em ở thành phố có hơn 20m2 vuông thô em vẫn cố gắng nuôi hai chú my. Bác có thể chuyển nhượng cho em một chú trong giàn my của bác được không ạ? giàn my của Bác em nhìn chú nào cũng phê. số điện thoại của em là 0902 210 321. có gì em với bác lien hẹ nhe, bác cho em xin số của bác được không ạ?

ko co

Thành viên tích cực
SVC$
0
oh hôm nay em mới được biết bác tânsufi làm ở đài truyền hình.vậy mà bác vẫn có thời gian đi bẫy chim về chơi cơ ah?thật là bác có một liềm say mê ko ai có được.như em thì thỉnh thoảng mới đi thôi.đa số lần đi là móm trở về tay ko.vì ko có chim để bẫy chỉ có mấy ông ăn nhờ ở đợ chờ đợi mi từ trung quốc di cư sang việt nam qua đường biên thì mới bẫy được vài em.chán lắm.ko có sẵn như ngày trước.nhưng em lại rất thảo ai mà có dịp đên nhà em chơi nếu say mê em sẽ tặng cho một em về chơi''nhưng số lượng chỉ có hạn''

Hoamicp

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
oh hôm nay em mới được biết bác tânsufi làm ở đài truyền hình.vậy mà bác vẫn có thời gian đi bẫy chim về chơi cơ ah?thật là bác có một liềm say mê ko ai có được.như em thì thỉnh thoảng mới đi thôi.đa số lần đi là móm trở về tay ko.vì ko có chim để bẫy chỉ có mấy ông ăn nhờ ở đợ chờ đợi mi từ trung quốc di cư sang việt nam qua đường biên thì mới bẫy được vài em.chán lắm.ko có sẵn như ngày trước.nhưng em lại rất thảo ai mà có dịp đên nhà em chơi nếu say mê em sẽ tặng cho một em về chơi''nhưng số lượng chỉ có hạn''

ông bạn này hay đấy .tui ở CẨM PHẢ đay .nha ô ở đau nhỉ.? tui đền nhà chơi được ko.xem chim cò ông bạn co nhiu ko ma .... kinh thế.

phu52000

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chao anh em dien dan HM minh la nguoi tap tanh choi chim hoa mi, hom qua minh moi mua hoa mi 700k,dem ve nha treo chuachiu hot gi het
Hoami
minh gui hinh de nho anh em danh gia giup minh. cam on nhieu

Lưu ý: Để tôn trọng anh em trên diễn đàn, lần sau bạn viết Tiếng Việt có dấu giúp nhé.
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

tansuphi

"đã từng gặp họa mi trắng"
SVC$
0
Tin vui.
Tôi rất vui mừng được chia xẻ cùng anh em tin này. Hôm thứ 7, 19/6. Hội Mi Hoàng Su Phì đánh giải tháng 6, cũng là chào mừng ngày báo chí Việt Nam. Lần này tôi tham gia 2 cặp và đã may mắn được ba giải liền: Con thứ nhất được hai giải: nhì và điện quân; con thứ 2 được giải ba. Rất tiếc là trận này tôi lại không quay được video để pots lên phục vụ anh em. hẹn đến giải tháng 7 vậy. thân chào cả nhà.

hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0
Tin vui.
Tôi rất vui mừng được chia xẻ cùng anh em tin này. Hôm thứ 7, 19/6. Hội Mi Hoàng Su Phì đánh giải tháng 6, cũng là chào mừng ngày báo chí Việt Nam. Lần này tôi tham gia 2 cặp và đã may mắn được ba giải liền: Con thứ nhất được hai giải: nhì và điện quân; con thứ 2 được giải ba. Rất tiếc là trận này tôi lại không quay được video để pots lên phục vụ anh em. hẹn đến giải tháng 7 vậy. thân chào cả nhà.
Chúc mừng bác Tân, thông tin bác được giải em đã nhận được từ cuối tuần trước. 1 lần nữa chúc mừng bác. Chúc bác giải sau kiếm cái cờ số 1.
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

thaicntn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Tin vui.
em xin chúc mừng anh.tuy em biêt tin hơi muộn 1 lần nữa chúc mừng anh.chúc anh mạnh khỏe công tác tốt và nhận được giải cao trong giải sắp tới:a44::a44::a44::a44:

tansuphi

SVC$
0
Chú mi mỏ vàng của tôi đã trình diẽn một bản nhạc rừng thật tuyệt với, mời anh em cùng thưởng thức.

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/8F-jN4uv0IY&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/8F-jN4uv0IY&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

neuvaisau

Thành viên tích cực
SVC$
0
dànd chim của bác tân ác quá. em nhớ ko nhầm bác mới lấn sân sang my chọi ngày xưa bác chỉ chơi my hót thế mà h đã sở hữu những chú my hay. mong bác còn sở hữu những chú my chọi hay hơn nữa.

tansuphi

SVC$
0
dànd chim của bác tân ác quá. em nhớ ko nhầm bác mới lấn sân sang my chọi ngày xưa bác chỉ chơi my hót thế mà h đã sở hữu những chú my hay. mong bác còn sở hữu những chú my chọi hay hơn nữa.

Chào neuvaisau. Rất cảm ơn bạn vì đã quan tâm đến sở thích của tôi. Thật ra từ lâu nay tôi chơi họa mi với tất cả những gì thú vị mà nó có thể mang lại cho chúng ta.
Trước hết là tôi chơi mi chọi, cách đây khoảng chục năm tôi đã từng có 1 chú mi chiến mà 3-4 năm trời trong vùng không có đối thủ, rất tiếc về sau nó bị kẻ trộm lấy mất.
Ngoài những giải đấu tôi lại chơi hót. chơi hót cũng thú vị không kém, tôi thích nhất là cầm 1 cốc trà, 1 điếu thuốc ngồi say mê ngắm con chim của mình nó hót và từ từ thưởng thức những giai điệu véo von tựa như ngựa hí, mưa tuôn, thác đổ , thông reo, ...mà chỉ có loài họa mi mới có được.
Một thú vui nữa của tôi là thích chăm chim và ngắm chim. hàng ngày tôi cho chúng tắm táp mượt mà rồi ngồi say mê ngắm từng đường nét của chúng. trăm con trăm vẻ, chẳng con nào giống con nào, mỗi con đều có cái hay riêng của nó. và qua đây là cơ hội rất tốt để ta đúc kết cho mình những bộ dáng chim hay.
Nói chung đã chơi mi thì phải tận hưởng hết như vậy mới thật sự cảm nhận được cái hay của mỗi chú mi nhà mình. bây giờ tuy thời gian hạn hẹp nhưng cứ mỗi khi rảnh rỗi thì với tôi không có cái gì vui thú bẳng chọi mi , nghe mi hót, và ngắm mi.
Vài dòng tâm sự nhân dịp bạn nhắc đến thú chơi mi. chúc cho bạn, tôi và tất cả chúng ta có được những chú mi thật hay để tận hưởng niềm đam mê bất tận này.
thân chào bạn

tansuphi

SVC$
0
Đầu bằng hót sáng chủ nhật.

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/8uXR21w77D0&hl=en_US&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/8uXR21w77D0&hl=en_US&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

---------- Post added at 11:27 AM ---------- Previous post was at 11:23 AM ----------

Đầu bằng gặp ức trắng - Clip 01

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/zBt_TE_n5g8&hl=en_US&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/zBt_TE_n5g8&hl=en_US&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

Đầu bằng gặp ức trắng - Clip 02

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/WZfg7x96Dd0&hl=en_US&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/WZfg7x96Dd0&hl=en_US&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

ndnhuy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con đầu bằng nhìn đẹp chim thật đấy anh Tân, tiếc là chú nó bị gáy lợn chứ không là quá chuẩn. Mấy nay có chú nào mới hót múa xòe không anh???

scb2109

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nhìn con ức trắng có cái mỏ đã quá anh Tân ơi, nhìn cái mỏ nó là biết mau mỏ rồi.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom