Guest viewing is limited

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Loại bẫy tự tạo này lúc đầu tôi dùng chủ yếu để bẫy oanh cổ đỏ. Khi đưa vào sử dụng thì hiệu quả cao không chỉ với oanh cổ đỏ mà còn bắt được nhiều loại chim khác như: đớp ruồi, cò lửa, chòe than, các loại chim sâu, sẻ ngô, họa mi. Đặt dưới đất hiệu quả với các loại chim kiếm mồi hoặc có thói quen kiếm mồi mặt đất. Treo trên cây cũng khá hiệu quả đặc biệt với các con chim đã nhờn các lọai lồng bẫy quen thuộc. Tiện lợi khác là bẫy không cần chim mồi, giá thành cực rẻ, dễ làm do vậy có bị mất cắp cũng không tiếc lắm! (trong quá trình bẫy, tôi đã bị mất 3 cái bẫy này vì không trông bẫy - chắc có chim sập bẫy, người tình cờ phát hiện ra nổi lòng tham lấy cả bẫy). Dưới đây là hình ảnh loại bẫy này và vài con chim sập bẫy. Anh em xem cho vui:

Bãy được cả hoạ mi nữa , quá pro, chim hoạ mi mình bẫy 4 tiếng còn chưa được, có khi bẫy không vào mặc dù mi mái suỵt mỏi miệng:a42:, quá pro

chiquang

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đọc hết toppic thấy rất hay nhưng vẫn không thể tự làm được cái bẩy, vì Tui ( dân quê miền tây ) không hề biết cái bẩy chuột bán nguyệt là gì cả. Mà chủ toppic lại không hướng dẩn cụ thể cách làm cũng như cách gài cần lẩy... Pó tay:a33::a33::a33:. Có ai làm đã làm được chưa? Xin hướng dẩn cụ thể hơn, nếu có hình ảnh mô tả thì càng tốt. Cám ơn

Chỉnh sửa lần cuối:

zen

"Mọi thứ rồi sẽ qua đi, chỉ còn tình người ở lại"
Thành viên BQT
SVC$
0
bẫy này pro wa nhỉ.nhưng theo mình thì bẫy loại này chỉ bẫy đc nhưng chú chim đang kiếm mồi và đói ở ngoài thiên nhiên thôi.chứ những chú chim no và chim xổng thì chỉ ngó chú ấy đi về nơi xa thôi.bài viết cũng hay và hữu ích cho anh em trên diễn đàn.thân chào và xin cảm ơn puytran

hanoicvn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Bẫy này rất hay. mình đã làm theo và bắt được mấy chú Chòe Than, chuyên xuống bờ ao nhà mình ở quê để uống nước, mình không có chim mồi ở Quê nên đã làm một cái như thế ( Mất khoảng thời gian làm đúng 1 tiếng ) và hiệu quả thì thật mỹ mãn. bắt được 2 Chòe Than. 2 dẻ quạt. với chú chim gì đó không biết tên...... cách làm thì như trên đã có hình để làm theo, còn cái chốt bẫy, làm theo cái bẫy chuột bán nguyệ: các bạn theo hình dưới:

và hình này:

dulong

Thành viên tích cực
SVC$
0
cái nầy cũng dễ làm mà các bạn, chiệu khó nghỉ là ra liền chứ có gì đâu....hehe:a25:

The_Unborn

Thành viên tích cực
SVC$
0
loại bẫy này từ ngày nhỏ ở quê em đã dùng rồi bác ah! Chuyên để bẫy chim héc đen là chuẩn luôn! Ngày trước ở quê em thường theo ông anh nhà bác đi vào các vườn hoa quả để bẫy chim héc mà!

nhat_nguyet79

"Đất lành chim đậu"
Thành viên BQT
SVC$
0
Cái bẫy hay quá, rất thích hợp cho những ai không có chim mồi hoặc không có nhiều thời gian ngồi canh bẫy. Em muốn hỏi các bác đã dùng bẫy này để bẫy chích chòe đất thì gắn vào bẫy loại mồi gì? Ở chỗ em có khá nhiều chòe đất nhưng bẫy bằng lồng thông thường thì khó dính quá. Mong được các bác chia xẻ!

MrJohnny

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cái bẫy hay quá, rất thích hợp cho những ai không có chim mồi hoặc không có nhiều thời gian ngồi canh bẫy. Em muốn hỏi các bác đã dùng bẫy này để bẫy chích chòe đất thì gắn vào bẫy loại mồi gì? Ở chỗ em có khá nhiều chòe đất nhưng bẫy bằng lồng thông thường thì khó dính quá. Mong được các bác chia xẻ!

Bạn lấy mồi tươi dùng keo dán nó vào cho chim thấy nó ngoe nguẩy thì sẽ nhảy vào ăn, khi ăn nó sẽ dùng mỏ để kéo con sâu ra nhưng sâu bị keo dán dính rồi không kéo ra được và thế là bẫy sập, bắt được mày rồi nhé :a01:

phuc 53

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
có thể chỉ cho em cách làm cái bầy này không hay có ai làm chỉ cho em đi:a36:

tuan231

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
giá như có thêm vài cái hình minh họa về cách hoạt động của cái bẫy thì tốt quá bác ạ

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom