Guest viewing is limited

bemaap

Đẹp Trai Nhất Nhà
SVC$
0
chào bạn
đúng là đoạn clip đã gây sự hứng thú cho người xem và bạn cũng có một con chim mồi chiến thật
theo cảm nhận của mình thì bạn treo lồng bẩy kiểu đó thì mất hết thời gian là phải rồi,bạn fải buộc con chim trời đá vào lồng bẩy theo chiều hướng mà bạn đã tạo cho nó ít hhất cũng fãi được 80% theo ý bạn, thì bạn mới khg mất thời gian, doanh thu lại cao (đó là những lời nói thẳng mong bạn thông cảm).nếu là mình bẩy tjheo phong cách huế thì cú đá đầu tiên là đã nằm gọn trong lưới rồi .bạn treo chim kiểu đó cũng nhờ chim mồi của bạn quá cứng chứ gặp con chim lở dang tập sự thì mình e rằng bể là có rồi .

bemaap thấy răng nói rứa mong bạn đừng trách...thân

Cafeda

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào bạn
đúng là đoạn clip đã gây sự hứng thú cho người xem và bạn cũng có một con chim mồi chiến thật
theo cảm nhận của mình thì bạn treo lồng bẩy kiểu đó thì mất hết thời gian là phải rồi,bạn fải buộc con chim trời đá vào lồng bẩy theo chiều hướng mà bạn đã tạo cho nó ít hhất cũng fãi được 80% theo ý bạn, thì bạn mới khg mất thời gian, doanh thu lại cao (đó là những lời nói thẳng mong bạn thông cảm).nếu là mình bẩy tjheo phong cách huế thì cú đá đầu tiên là đã nằm gọn trong lưới rồi .bạn treo chim kiểu đó cũng nhờ chim mồi của bạn quá cứng chứ gặp con chim lở dang tập sự thì mình e rằng bể là có rồi .

bemaap thấy răng nói rứa mong bạn đừng trách...thân

Chào anh bemaap! Anh đúng là cao thủ nên mới nhận ra miếng đánh đầu tiên. Quả đúng như anh nói (một số ae cũng đã nhận xét như dzậy). Nếu treo có cành thế đàng hoàng (lồng thấp xuống một chút) thì có lẽ trận đấu đã kết thúc với một miếng đánh duy nhất. Nhưng Cuccru biết chú mồi dám ăn dám chịu nên mới hay nhét lồng vô một mớ lộn xộn như vậy. Nếu xét về tính hiệu quả như anh nói thì thật là vô cùng kém. Treo như dzậy khó bắt hơn, nếu bắt được thì cũng lâu hơn, nhưng bù lại thì mỗi trận đấu là một bữa tiệc thật là mãng nhãn.

Với một chú mồi còn tập sự thì hiển nhiên là phải có kế hoạch đánh nhanh thắng gọn. Và đây là một chú học việc. Bổi chỉ ra được hai chiêu là bị tóm, nếu đến chiêu thứ ba chắc mồi dzọt mất.

[youtube]66uhNTj9Bqk[/youtube]

RomeoOG

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào anh bemaap! Anh đúng là cao thủ nên mới nhận ra miếng đánh đầu tiên. Quả đúng như anh nói (một số ae cũng đã nhận xét như dzậy). Nếu treo có cành thế đàng hoàng (lồng thấp xuống một chút) thì có lẽ trận đấu đã kết thúc với một miếng đánh duy nhất. Nhưng Cuccru biết chú mồi dám ăn dám chịu nên mới hay nhét lồng vô một mớ lộn xộn như vậy. Nếu xét về tính hiệu quả như anh nói thì thật là vô cùng kém. Treo như dzậy khó bắt hơn, nếu bắt được thì cũng lâu hơn, nhưng bù lại thì mỗi trận đấu là một bữa tiệc thật là mãng nhãn.

Với một chú mồi còn tập sự thì hiển nhiên là phải có kế hoạch đánh nhanh thắng gọn. Và đây là một chú học việc. Bổi chỉ ra được hai chiêu là bị tóm, nếu đến chiêu thứ ba chắc mồi dzọt mất.

[youtube]66uhNTj9Bqk[/youtube]

Cám ơn anh Caccru đã post mấy cái clíp bẫy chim này mình ngòi chổ làm mà thấ hòi họp quá. Bây giờ ghiền đi bẫy chim lấm ròi :a21::a21:

bemaap

Đẹp Trai Nhất Nhà
SVC$
0
chao cu ru bạn đã tạo được một clip haòn hảo,thế mới đã mới sướng fải khg quý vị:a44::a44::a44::a44::a01::a01::a01: thân

nhan

Thành viên mới
SVC$
0
chào bạn cu ru chim Chào Mào của bạn hay khi nào khg chơi nữa nhớ chuyển cho mình
thân

khuyenmao

Thành viên tích cực
SVC$
0
hay phải nói là 2 clip bạn post lên hay thật đó:a15::a15::a15:, nhìn mãn nhãn quá mong sẽ còn nhiều nhiều những clip như vậy nữa để chia sẻ với anh em nhá

shey14_92

Thành viên tích cực
SVC$
0
lúc đó ko bik con chim mái nó chạy đâu nhỉ!có khi nào lại bay vào cứu chú chim trống không !!cảm ơn anh đã có những clip tuyệt vời như vậy ^^:a21::a21:

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Nhìn clip đầu tiên của bạn, mình cũng chỉ xin góp ý sơ.
Tuy nhiên, nhìn clip thứ nhì của bạn thì đúng là bạn cố tình thưởng thức và dĩ nhiên con chim mồi đã quen lấy các chú chim trời bởi các vụ đấu đá thế.

Cảm ơn clip đẹp của bạn, cái này khiến cho anh em mê CM càng yêu thích bẫy lồng hơn. Tránh đánh bẫy các cách ngoài lồng bẫy, không có nghệ thuật lại hốt hết chim trời!

sothich

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào các ae!
Trên diễn đàn có nhiều chủ đề về bẫy chào mào, nhưng không biết xen vào đâu nên Cuccru xin mở topic này, để chia sẽ một chút đam mê của thú bẫy chào mào bằng lồng.
Cuccru thấy ae đã dùng (hay giới thiệu) nhiều cách bẫy hiệu quả, nhưng Cuccru thấy có những cách phi nghệ thuật, phi đam mê, và dường như chỉ để bắt thật nhiều chứ hay dở không thành vấn đề..... Bắt nhiều có nuôi hết được đâu? không chăm sóc hết thì cứ hao hụt dần thôi. Hôm nay nhiều người ngồi nghĩ: ngày xưa (vài năm trước thôi) chào mào về đến hè, bây giờ.... Nếu già, trẻ, lớn, bé bắt tất, thì mai này lại ngồi nghĩ....
Cuccru không dám nói những người kéo lưới kiếm cơm (mưu sinh mà). Nhưng ae ta là những người nuôi và yêu chào mào thì hãy lựa những cách mà vừa có thể thưởng thức cái thú, vừa góp phần để tương kai không phải ngồi nghĩ chuyện ngày xưa... Theo Cuccru thì bẫy chào mào bằng lồng là cách thú vị nhất, ít hao tốn nguyên liệu nhất (bắt ít mà), cho sản phẩm tốt nhất (chim dữ mới đá,và thấy được cái hay cái dở của bổi)...
Đây là một chuyến bẫy chào mào vào cuối mùa mưa năm nay của ba ae của Cuccru...

Bắt đầu: chiều trời âm u, sắp mưa....
<EMBED src=http://i464.photobucket.com/player.swf?file=http://vid464.photobucket.com/albums/rr2/cuccru/baychaomao01.flv width=448 height=361 type=application/x-shockwave-flash wmode="transparent">

...mưa to quá nhưng ae không chịu về. Ừ, zậy thì tiếp...
<EMBED src=http://i464.photobucket.com/player.swf?file=http://vid464.photobucket.com/albums/rr2/cuccru/baychaomao002.flv width=448 height=361 type=application/x-shockwave-flash wmode="transparent">

Thấy ép-phê không? pà kon nào dùng cách khác thì chuyển sang bẫy lồng nha. Thân.
chim đã quá
em không biết copy clip đầu tiên nên trích hết luôn dài quá riêng cái clip đầu tiên thì các bác có nhạn ra đc diều gì không em thấy tới hai chú bổi luôn .anh ấy kiên nhãn quá trời mưa mà ngồi qay video nếu lỡ xui ướt máy thì bỏ không còn chú chim thì đưa vào kỷ luật bãy chim trời mua mà vẫn chơi như thường
thân

dungqn

"Người mê chim"
SVC$
0
Cám ơn bạn về 2 clip quá tuyệt vời. Đây là tác phẩm nghệ thuật không chê vào đâu được. Con mồi quá hay mà con trời cũng không vừa. Mùa chim đến rồi, cố găng quay thêm vài Clip nữa nghe bạn.

ngochaxd

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con mồi của bác hay quá ... trước kia em có bẫy Chào Mào nhưng hồi đó ko biết cách chơi,giờ muốn chơi thì lại khó bẫy quá ,chỗ của e giờ chim nó khôn lắm ko bẫy đc còn đi nơi khác thì ko có time:a11:

haid

Thành viên mới
SVC$
0
công nhận clip quay đẹp thật.nếu mà không mưa thì cà hay nưa. nhìn hấp dẫn thiệt
:a21:

nhat_nguyet79

"Đất lành chim đậu"
Thành viên BQT
SVC$
0
Mình đã tải clip về xem lại nhiều lần vẫn khoái. Chỉ tiếc là k được thấy e CM sập bẫy. Mình cũng bẫy CM bằng lồng mà chưa được e nào. Mấy e CM gần nhà mình khôn wá! Chắc tại mấy lần bẫy sập hụt nên sợ rồi.

phuchungclinic

Thành viên mới
SVC$
0
đã thật, tôi cũng thường xuyên đi bẫy chim bằng lồng. Không gì đã bằng được chứng kiến chim đấu trướckhi sụp bẫy. Cảmm giác ấy theo mínhuốt cả những ngày sau. Cảm ơn đã cho mình thưởng thức những giây phút ấy.

Cafeda

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình đã tải clip về xem lại nhiều lần vẫn khoái. Chỉ tiếc là k được thấy e CM sập bẫy. Mình cũng bẫy CM bằng lồng mà chưa được e nào. Mấy e CM gần nhà mình khôn wá! Chắc tại mấy lần bẫy sập hụt nên sợ rồi.
Ngoài bạn còn có nhiều ace cũng không rõ đoạn kết thúc khi bổi dính vì đoạn cuối bị cắt. Cafeda trích lại đoạn cuối đầy đủ hơn để ace xem rõ hơn.
<object width="425" height="344">

<embed src="http://www.youtube.com/v/bWdq0I7Z4xo&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></object>

kim luân

Thành viên tích cực
SVC$
0
cha con mồi này khôn quá ta cắn ngay bụng không thôi à

rabbit

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
công nhận nhìn phê thiệt. mình đi bẫy chủ yếu là khúc chim về đá như vậy. lồng bẫy của bạn thiết kế cầu cao quá, lồng không nhạy. nhìn kỹ clip thấy nó chạm nh5 vào cần rồi ma không sập. do chim mồi của bạn chiến quá chứ gặp chim mồi chưa cứng chưa chắc bẫy đựơc nó đâu. cái dòng Chào Mào mà về lồng đá được 1 lần là đá hoài. công nhận chi mmồi của bạnhay. rất biết dụ chim ngoài đá. mình rất kết những em mồi như thế. nhưng nghe kỹ clip hình như chim rừng giọng không được hay lắm ... :a11:.

hodaisymechim

Thành viên mới
SVC$
0
Thật đáng nể anh Cuccru đã đội mưa mang lại cho Ae những thước phim tuyệt vời
Chúc anh có chú bổi tốt, có tiềm năng. mồi anh hay đấy, nhưng có vẻ không dữ lắm. Thân!

Có vẻ như anh ở miền nam? ở Quảng Trị em đánh bằng lồng một cầu dạng của Huế nên không có chuyện đội cầu đâu, vì cầu lúc nào cũng có độ dốc nhất định.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
nhưng nghe kỹ clip hình như chim rừng giọng không được hay lắm ... :a11:.

Trong clip ở time 00:11 và 00:23 là giọng chim mái đó bạn. Giây 23 do con trống bị sập bẫy nên iem mái buồn quá gọi nhiều hơn..hehe

Thân

Cafeda

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Trong clip ở time 00:11 và 00:23 là giọng chim mái đó bạn. Giây 23 do con trống bị sập bẫy nên iem mái buồn quá gọi nhiều hơn..hehe

Thân
Hehe...! Coi bộ anh CADN hiểu tâm lý chim mái quá nè.:a01:
Không biết có phải tất cả không, nhưng Cf để ý thì một số chim mái thường hay kêu nhiều khi bị mất trống.
ACE cho hỏi: giọng chim trống mổi vùng miền rất khác nhau, vậy giọng chim mái mổi địa phương có sai khác nhiếu không?

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom