Guest viewing is limited

thanhhuyen_mobile

Thành viên tích cực
SVC$
0
clip hay nhưng người đi bẩy treo kèo không đúng thế nên chim rừng dể đá hông đá đít.chim mồi là chim hay nhưng chưa xuất sắc khi chim rừng đá không bít dẫn chim về cấu lụp nên lâu dính.đi bẩy chim theo mình wa trọng nhất là chọn kèo có thế phù hợp mới dễ bẩy được những em trận......thân

dammechim

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cám ơn bạn đã cho mình và anh em được xem một clip hay, hấp dẫn, đầy sự hồi hộp. Tuần trước mình cũng 2 lần đi bẫy nhưng xác định là đi để dượt chim mồi là chính, giờ lồng bẫy của mình đã quấn dây hoa xung quanh chỉ chừa chỗ cầu bẫy để tránh trường hợp như của bạn (chim trận đã hông lồng) thì sẽ dễ bẫy hơn, chứ như con trận đã thế thì chim mồi của mình bể là chắc. Mình định cho cà chua vào chỗ lồng nhưng lại sợ như thế không bẫy được chú chim hay, bạn thấy thế có được không? có gì chia sẻ nhé.

nhok_3c

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
không phải em chê nhưng lồng bẫy cũa anh rỡm quá...............gặp lồng nhà em thì......có chim bỗi nuôi rồi đó......nhưng cám ơn anh đã pót clip quá chi là thú vị đễ anh em thưỡng thức

Cafeda

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nhà Cuccru trên Di Linh ở khúc nào vậy? Cho Vinh xin địa chỉ và số dt liên lạc nhé-cuối tuần này minh được nghi đông 10 ngày nên về quê (Bảo Lộc) nếu có thể sẽ mang chim mồi lên Di Linh giao lưu và nhờ Cuccru lảm "thổ địa" dân đi đánh chim!

Chào đồng hương! hôm trước trả lời bài bạn mà không hiểu sao không gửi được. sorry nha. Rất tiếc là không gặp được bạn. Mình không có nhiều thời gian để đi bẫy chim (chim cu và Chào Mào). những chuyến đi như chuyến vừa rồi cũng là tranh thủ lắm (vì tranh thủ đi buổi chiều nên mới mắt mưa). Mình đang ở SG thăm gia đình, gần tết sẽ có nhiều thời gian rãnh hơn, nếu có thể mời bạn cùng tất cả ae đồng sở thích đạp rừng theo chào mào một chuyến. Thân.

clip hay nhưng người đi bẩy treo kèo không đúng thế nên chim rừng dể đá hông đá đít.chim mồi là chim hay nhưng chưa xuất sắc khi chim rừng đá không bít dẫn chim về cấu lụp nên lâu dính.đi bẩy chim theo mình wa trọng nhất là chọn kèo có thế phù hợp mới dễ bẩy được những em trận......thân
không phải em chê nhưng lồng bẫy cũa anh rỡm quá...............gặp lồng nhà em thì......có chim bỗi nuôi rồi đó......nhưng cám ơn anh đã pót clip quá chi là thú vị đễ anh em thưỡng thức
Thực tình ae nhà mình đã cố ý gài lồng thật già để coi mồi với rừng thi thố với nhau. các bạn thấy trên lồng cũng không gắn thêm mồi nhử (thức ăn để dụ chim), điều quan trọng là mình cần một chú mồi dám ăn dám chịu, hôm đó chú mồi của e trai mình vì để nằm ở nhà quá lâu nên gặp mưa là tranh thủ tắm chứ không quan tâm đến đối thủ lắm (có vẽ không chuyên nghiệp). Chú bổi ấy đã được thu phục, cuối clip 02 là bẫy sụp, rất tiếc khi mình giảm dung lượng để up clip (bản gốc hơn 500mb) bị trục trặc nên mất khúc cuối. Thân.

Chỉnh sửa lần cuối:

kim luân

Thành viên tích cực
SVC$
0
ac nhìn mà mê ha hay quá tiếc là di linh hơi xa em o đức trọng,cũng có bạn xuống dưới bẫy,hi vong có dịp thử 1 chuyến

toiyeuchimcanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bẫy chim lồng này hay thật nhưng ko biết ae có bẫy đc con chim bổi đấy ko??????????:a40:

hjpd0ng

Thành viên tích cực
SVC$
0
ôi xem bẫy thế này mà đau hết cả tim đi bẫy thế này thì tim mình cứ gọi là đau híc hay thật đấy bẫy thế này mơi thích chứ sướng:a15:

yeuchim2008

Thành viên mới
SVC$
0
:a37::a37::a37:clip hay lắm,chú mối và chú bối đều hay:a37::a37::a37:
mình cũng ở Lâm Đồng mà bạn ơ vùng nào vậy

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

buixuan.tin

Thành viên mới
SVC$
0
Xem trận chiến giữa mồi và chim rừng của Cuccru thật là hấp dẫn nhưng hình như cái lồng bẩy đôi có nhiều khoảng trống nên lâu dính chim? Treo cao như thế xem thì rất sướng nhưng rất nguy cho chim mồi lẫn chim rừng. Vì nếu cắn quá nhiều lần có khi chim rừng bị cắn trúng chổ đau thì bỏ đi luôn! thì rất tiếc. trường hợp thứ 2 là chim mồi bị cắn đau quá thua mà không thể "phục hồi" được hay còn gọi là chim oát thì biết làm sao? Dù thế nào đi nửa thì hai đoạn phim của cucru cũng làm mình đây đở cơn nghiện. Ở Huế mùa này trời lạnh nên không thể đi bẩy được. Cám ơn cucru

Cafeda

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cám ơn tất cả ae đã chia sẽ, hôm nay xin giới thiệu một chú bổi khác.
Đây mới thực sự là một bổi trận. Chú bổi này là lãnh chúa một vùng, có lẽ hắn đã cai quản vùng đất này rất lâu rồi. Hung hăng, lỳ lợm, tinh ranh là những từ có thể nói về hắn. Cuccru thích treo lồng làm sao mồi và bổi có thể tỷ thí với nhau cho hấp dẫn. Nhưng gặp ma này khó nhai quá chừng. Mình và mồi đã mất khá nhiều thời gian để chinh phục tên lãnh chúa này. thật tiết khi thẻ nhớ không đủ dung lượng để bám đuổi trận đấu này, kết quả là chỉ ghi được những chiêu thức đơn giản của hai cao thủ lúc đầu trận...

<embed type="application/x-shockwave-flash" wmode="transparent" src="about:blank" width="448" height="361">

tiếp theo
<embed type="application/x-shockwave-flash" wmode="transparent" src="about:blank" width="448" height="361">

Chú bổi này ai coi qua cũng cho là đã già lắm, lông xơ, chân đóng vảy sừng, rất nhác người.

RomeoOG

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cái clip cũa anh chưa lên, anh coi lại. Đang hòi họp muốn coi phim hành đọng cũa anh đây :a21::a21:

Cafeda

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cái clip cũa anh chưa lên, anh coi lại. Đang hòi họp muốn coi phim hành đọng cũa anh đây :a21::a21:

Cuccru cũng không hiểu sao lúc đầu xem được mà bây giờ thì ko được, khi nào mình có nhiều thời gian hơn mình sẽ up lại (mình phải làm lại với photobucket nên hơi tốn thời gian).

Chỉnh sửa lần cuối:

RomeoOG

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cuccru cũng không hiểu sao lúc đầu xem được mà bây giờ thì ko được, khi nào mình có nhiều thời gian hơn mình sẽ up lại (mình phải làm lại với photobucket nên hơi tốn thời gian).

Bạn có thể post trên Youtube, thấy dẻ hơn, bạn có thử chưa?

Cafeda

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cám ơn bạn đã nhắc, trước đây Cuccru sữ dụng youtube nhưng bị nhiễm virus nên chuyển sang photobucket. Hôm nay sẽ thử lại, hy vọng là không quên.
[youtube]gj0DKX8RRbQ[/youtube]
[youtube]fhhAz-5BOtk[/youtube]
Một lần nữa cám ơn bác RomeoOG nhiều.

cocolong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
:a14: Những con chim mồi mà lúc đấu nhau với chim rừng mà thường ăn ăn là hay lắm.Chim rừng lợi dụng lúc đó bay vào đá.
Mà bạn đặt bẩy hơi chật chội nhỉ, có nhiều cành thế ko hợp lý, nên setup lai cho gọn gàng, chim rừng ít cơ hội thoát .
Cảm ơn bạn công phu đặt máy quay để anh em được xem cảnh bẩy chim ngay tại nhà..:a15:

phonghalong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cám ơn bạn đã nhắc, trước đây Cuccru sữ dụng youtube nhưng bị nhiễm virus nên chuyển sang photobucket. Hôm nay sẽ thử lại, hy vọng là không quên.
[youtube]gj0DKX8RRbQ[/youtube]
[youtube]fhhAz-5BOtk[/youtube]
Một lần nữa cám ơn bác RomeoOG nhiều.
Khô

hình như bác bẫy Chào Mào và cu nữa thì phải(???) tôi nghe thấy rất nhiều tiếng cu đặc biệt có con hậu đôi dọng lạ lạ rất hay.

kim luân

Thành viên tích cực
SVC$
0
wa coi ghiền thật,chim bác hay quá làm em nhớ con mồi ở nhà của em quá.chà con mồi này dày dặn kinh nghiệm nhỉ,múa đẹp nhỉ,hay quá

RomeoOG

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim anh Cuccru hây quá, cuối cùng có dính em đó k? bữa đó bẩy được mấy em?

Cafeda

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim anh Cuccru hây quá, cuối cùng có dính em đó k? bữa đó bẩy được mấy em?
Hôm đó cuối cùng cũng dính được em đó, chỉ mổi em đó thôi, vì khi bắt được nó rồi thì cũng đã quá trưa. Thật tiết là dung lượng thẻ nhớ có hạn nên về sau bổi hăng hơn, những hiệp đấu đá kịch tính và hấp dẫn hơn nhưng không ghi hình được. Về chú bổi đó thì mang về nhà rồi thì ai chơi Chào Mào cũng chê hết, nó già lắm rồi, xấu tướng và nhát người lắm. Thân.

RomeoOG

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hôm đó cuối cùng cũng dính được em đó, chỉ mổi em đó thôi, vì khi bắt được nó rồi thì cũng đã quá trưa. Thật tiết là dung lượng thẻ nhớ có hạn nên về sau bổi hăng hơn, những hiệp đấu đá kịch tính và hấp dẫn hơn nhưng không ghi hình được. Về chú bổi đó thì mang về nhà rồi thì ai chơi chào mào cũng chê hết, nó già lắm rồi, xấu tướng và nhát người lắm. Thân.

Thấy anh nuôi chim đẻ với đi bẩy chim thấy ghiền chết. Tháng 4 này mình về chắc tói ngày ỏ trong rừng :)

mình sẽ cố gắng chụp hình với quây phim như anh thư coi được khong.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom