Guest viewing is limited

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Tôi hiện đang ở công ty nên không viết được bài vào hội, nhưng giới thiệu vài câu rồi sẽ xin thưa một bài khá đầy đủ để anh em mới nuôi và đang nuôi trao đổi thêm nhé.

Thân chào hội!

HLong_ce

Để gió cuốn đi, cuốn đi...
Thành viên BQT
SVC$
0
Hihi! Welcome anh Bạch Đề tham gia diễn đàn svcvietnam.com! Chúc anh nhiều sức khoẻ và đóng góp thật nhiều bài viết nhé!

N

__Nick__

Guest
welcome tất cả anh em . từ admin đến mem. những ai đã vào hôi và những người chưa vào. tuy tôi ko là thành viên của hội CM SVC nhưng tôi cảm thấy vui và hãnh diện vì mình cũng là mem bên SVC, hôm nay vui nên xin phang đại vài dòng chúc tất cả A/E 4r của chúng ta luôn luôn vui vẻ, luôn có đc những cái ta mong muốn, và mong mọi người hãy cùng nhau chung tay đưa 4r của chúng ta ngày thêm lớn mạnh ko thua gì aquabird. chúc riêng anh em trong hội CM SVC sẽ có đc những chú chim tốt nhất, đẹp nhất và hay nhất. thân tất cả mọi người. anh Long Admin đừng del bài em nghen :D:D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

que_matrix

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chúc cho Hội CM SVC thật vững mạnh nhé, các thành viện đều có những chú chim chiến mà chơi...
Nếu lập hội thì nhớ cho em một ghế xúp nhé!

huy_chuot

Cầu được ước thấy!...
Thành viên BQT
SVC$
0
đã có hội CM riêng
xin chào mừng mọi thành viên tham gia vào hội CM SVC

N

__Nick__

Guest
hihi em chỉ là mem gà thui nên ko dám ý kiến nhiều. chỉ bấy nhiêu thôi mong anh em đừng buồn.vì ko chơi CM nên ko tham gia vào hội. nếu 1 mai này trong hội có ai đem chim đi đấu đá gì thì xin cho em 1 chiếc ghế xúp ( ngồi chơi cho hết thời gian hihihi )

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
hihi ngồi chơi hết thời gian thì không được đâu Nick à.
Vì tôi tin là bạn mà gặp vài chú CM chiến đấu nhau, thì không thể nào không nhìn cho đã mắt. Nói về các giống chim, chỉ có Chào Mào là giống sinh động và vui nhộn khi chúng chung đụng nhau.

Thân chào!

Chỉnh sửa lần cuối:

huy_chuot

Cầu được ước thấy!...
Thành viên BQT
SVC$
0
hihi em chỉ là mem gà thui nên ko dám ý kiến nhiều. chỉ bấy nhiêu thôi mong anh em đừng buồn.vì ko chơi CM nên ko tham gia vào hội. nếu 1 mai này trong hội có ai đem chim đi đấu đá gì thì xin cho em 1 chiếc ghế xúp ( ngồi chơi cho hết thời gian hihihi )
vậy là bạn chưa bít CM đấu đá như thế nào rùi
mình chưa đi bẫy wa nhưng khi đấu CM thì ghiền lắm lun
có thể nói ko có loài chim nào đấu hay bằng đâu,nào là múa,đá,xoay cầu...
thử 1 lần đi,bạn sẽ thích ngay mà hihi

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Nói đến cái hay của chim Chào Mào thì không thể diễn tả bằng lời hết được các bác à. Phải nuôi, phải chơi thời gian dài mới cảm nhận được sự đa dạng, phong phú của loại chim này á...

N

__Nick__

Guest
vậy là bạn chưa bít CM đấu đá như thế nào rùi
mình chưa đi bẫy wa nhưng khi đấu CM thì ghiền lắm lun
có thể nói ko có loài chim nào đấu hay bằng đâu,nào là múa,đá,xoay cầu...
thử 1 lần đi,bạn sẽ thích ngay mà hihi
hix hix biết là thế, nhưng mà..............em lại ko có CM nên ko có cơ hội thử. mua CM bổi về nuôi hả ? thôi cho em xin. ko có kinh nghiệm lựa ngay con bậy bạ về nuôi có mà tốn cám. có gì nhờ anh em ai có kinh nghiệm chỉ em với. send cho em 1 chú cũng đc. nhưng giá mềm tí em cảm ơn hihihi. đây là nói thôi , ko phải em dựa dẫm quen biết mà mua giá rẽ đâu nhá. mong mấy bác đừng hiểu nhầm. có dư thì send em ko thì thui. hihi:D:D thân

N

__Nick__

Guest
thank huy nhiều . đang hỏi han tin tức hihihihi:D:D:D:D

huy_chuot

Cầu được ước thấy!...
Thành viên BQT
SVC$
0
ráng kím 1 vài chú chơi với a e nha
chơi CM ghiền lắm đoá

N

__Nick__

Guest
hix hix chac la em hok co duyen voi CM roai`. buon` qua'. hay tai ko du tien nhi~ ??? chac' la` 1 trong 2 li do do nen ko mua dc thoi. bb CM.

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
hihi không thể nào vậy...

Theo tôi từ lúc nuôi CM thì, nuôi đại con bổi nào đó chớ chứ biết nó ra sao giọng thế nào là hay. Nuôi thời gian nghe riết rồi lỗ tai ta nghe quen lấy từng giọng chim. Và trong thời gian nuôi giao lưu học hỏi thêm với các anh đã nuôi trước. Thời gian ta sẽ rút ra kinh nghiệm. Tới lúc ta khả hiểu thì sẽ ghiền lắm. Đặc biệt nuôi Chào Mào mà đi bẫy thì vui thú vô tận.

Cái mà tôi từ nhỏ cũng bắt đầu từ đó, mới đầu khó tí nhưng rồi khi hiểu sẽ ghiền lắm. Chim bổi thì nuôi chả khó tí nào bột/cám và trái cây đôi khi cào cào là ok hết. Bởi vì mới nuôi nên nghe giọng nào như giọng náy. Thời gian bạn sẽ hiểu thì mới có hứng thú. Mua đại con bổi nào đó, hoặc anh em diễn đàn ta có em nào vừa phải thì để lại cho bạn, tôi ở VN mà có bổi ok cũng tặng bạn một em chơi, để anh em có chim mà chơi.

Bạn cố tìm một em ok nhé!

khungtroilangdu87

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hi hi thấy chú Nick tiến thoái lưỡng nan với mấy cậu Chào Mào quá!!!quả thật do chú ko cảm nhận được niềm đam mê rùi?gần nhà tui cũng có mấy nhóc ghiền Chào mào thấy thương liền:học cấp I ở quê làm gì có 15--->25k để mà mua?vậy mà niềm đam mê đã giúp cậu có được 1 chú chim bổi bằng cách nhịn ăn sáng để save cho bằng đc?ko có tiền mua lồng thì mua 5k dây thép để sáng tạo ra 1 cái lồng để cậu ta ko thể xổng! Chú có thấy ko? Niềm đam mê sẽ vạch cho Chú những con đường để đi đến mục tiêu,những gì bạn muốn!!!chúc thành công!

thucphan

Thành viên tích cực
SVC$
0
hix hix biết là thế, nhưng mà..............em lại ko có CM nên ko có cơ hội thử. mua CM bổi về nuôi hả ? thôi cho em xin. ko có kinh nghiệm lựa ngay con bậy bạ về nuôi có mà tốn cám. có gì nhờ anh em ai có kinh nghiệm chỉ em với. send cho em 1 chú cũng đc. nhưng giá mềm tí em cảm ơn hihihi. đây là nói thôi , ko phải em dựa dẫm quen biết mà mua giá rẽ đâu nhá. mong mấy bác đừng hiểu nhầm. có dư thì send em ko thì thui. hihi:D:D thân

Nuôi chim bổi có nhiều thú vị lắm bạn à. Đó là quá trình bạn đọc hiểu về loài chim đó rồi chọn lựa. Một lần nữa thẩm đinh lại khã năng hiểu biết và chọn lựa của mình.

Rồi cãm giác hồi hộp, nhiều khi mất ăn mất ngủ theo dõi con chim bổi của mình. Nó có mập mạnh không, hót hét ra sao ...

Chắc chắn cãm giác này bạn sẽ khó có được nếu mua một chú chim đã thuộc rồi.

Nhiều khi mình tự hỏi tại sao lại phải khổ thế ( hồi hộp, lo lắng...) với vài chục ngàn đồng mua một chú chim bổi (CM). Trong khi đó chỉ cần khoãng trên 300.000 là có một chú chim CM thuộc và chơi được ...

Nhưng nếu như vậy thì mình sẽ không có cãm giác chinh phục. Đây chắc cũng là điều thú vị và bản năng thích chinh phục của đàn ông.
Vì nếu chơi mà đơn giản quá mà dể dàng quá thì sẽ dẩn đến nhàm chán ...

Mình có một con CM Đà nẳng của diển đàn tặng. Một bữa mình ghé Vũ Huy thấy có bán CM Huế, chỉ còn khoãng trên dưới 10 con và giá còn 30.000 thay vì mới về là 50.000.

Mình lựa một chú vì thấy dáng chú này có dáng thon dài (mặc dù lông củ và có vẽ hơi bị suy),có vòng cổ gần kín, mào dựng. Dĩ nhiên phải có đặc điểm của con trống (theo chỉ dẩn của diển đàn) như lông ở lưng đen hơn, hai cánh dài hơn, má đỏ đậm, giọng hót ( cái này thì mình không kinh nghiệm. Hehe!!)

Mình rất thích chú CM mồng lân và họng bò (khái niệm này mình mới biết từ anh bongbong, dáng đẹp Bạch đề). Mình hy vọng sẽ nuôi chú này có những đặc điểm như vậy.

Theo nhận xét của bố mình chú CM Huế này có giọng hót nghe trong hơn.

Thân

N

__Nick__

Guest
Hi hi thấy chú Nick tiến thoái lưỡng nan với mấy cậu Chào mào quá!!!quả thật do chú ko cảm nhận được niềm đam mê rùi?gần nhà tui cũng có mấy nhóc ghiền Chào mào thấy thương liền:học cấp I ở quê làm gì có 15--->25k để mà mua?vậy mà niềm đam mê đã giúp cậu có được 1 chú chim bổi bằng cách nhịn ăn sáng để save cho bằng đc?ko có tiền mua lồng thì mua 5k dây thép để sáng tạo ra 1 cái lồng để cậu ta ko thể xổng! Chú có thấy ko? Niềm đam mê sẽ vạch cho Chú những con đường để đi đến mục tiêu,những gì bạn muốn!!!chúc thành công!
chà chà.....bác ở PY hả ? có thường lên quán cafe chim trên đường trần hưng đạo TP tuy hòa hok ? hồi trước tui hay chơi ở đó. tuy ko dợt chim nhưng lại thích đến thưởng thức . hihihi. bác nhỏ tuổi hơn tôi mà lai mạnh miệng xưng hô anh với chú ở đây thì cũng dữ lém đó hihihi. hồi trước tôi ở An Phú huyện Tuy An. bác có đến đó lần nào chưa ? có dịp gặp bác thử 1 lần hén hehehe :lol::lol:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom