Guest viewing is limited

Vukhoa

Dở Dang
SVC$
0
Ðề: Xem tướng hoạ mi.

anh em bói giúp em con này nhé . chim bổi mới mua .

rất mong nhận được ý kiến nhận xét của anh em .

Bạn lựa chim đẹp đấy.

Mỏng lông, chân trắng, mỏ ngà, mắt xếch. Dáng đứng chưa được cao cầu, có lẽ do Mi bổi nên còn nhát, dàn móng tương đối.
Em này đẹp nhất ở đôi mắt xếch và bộ lông mỏng. Em này có vẻ là Mi chuyền hơn là Mi bổi. Bạn cố thuộc em cho dữ dằn rồi post hình lên nhé.:50:

TDP

"...một đam mê, một dại khờ, một tôi..."
Thành viên BQT
SVC$
0

Vâng, đúng là chim tơ mùa này, mình thích khuôn mặt và nhất là cặp mắt, bạn cố chăm tốt sau cỡ 5 - 6 tháng chim bắt đầu ra hình lúc đó mới nhận xét nhiều được

Công Minh

Thành viên cống hiến
SVC$
0

Con này theo nhận xét của mình thì mi mắt lõm, đầu thì không phải đầu xà, nếu nuôi đá thì ra đòn chậm và có khả năng nhát đòn, nếu nuôi hót thì mỏ to quá chắc cũng không hót xuất sắc lắm. Thật ra thì phải nuôi lành lặn và chim sung lên thì đầu mắt có thể thay đổi lúc đó sẽ nhận xét chính xác hơn.

phothien

Thành viên tích cực
SVC$
0

Rất vui khi nghe những lời nhận xét của anh em về con Mi của phothien . Cám ơn anh em nhiều nhé .

@anh Công Minh : con này ít hót nhưng giọng rất hay anh , không chói chát , luyến lái nhẹ nhàn khi thay đổi cung bật , chỉ tiết là ít hót thôi . Con lì đòn chắc là đầu xà anh hả .

Công Minh

Thành viên cống hiến
SVC$
0

- Đầu xà là những con nhanh nhẹn, ra đòn nhanh,...
- Còn lỳ đòn là những con mắt đóng chặc và đặc, mí mắt đầy đặn (theo anh biết là như thế) hihihi.

phothien

Thành viên tích cực
SVC$
0

Không biết phothien có được cơ duyên nhờ anh Công Minh chọn giúp 1 con Mi được không ta ...hihi... hơi mạo muội .

trước giờ em trồng lan và nuôi Sơn Ca không à , nên không biết về MI lắm , hi vọng sẽ có dịp gap anh trong những ngày gần đây .

Công Minh

Thành viên cống hiến
SVC$
0

Không biết phothien có được cơ duyên nhờ anh Công Minh chọn giúp 1 con Mi được không ta ...hihi... hơi mạo muội .

trước giờ em trồng lan và nuôi Sơn Ca không à , nên không biết về MI lắm , hi vọng sẽ có dịp gap anh trong những ngày gần đây .
Thật ra thì anh cũng nhờ bạn bè chọn giúp, vì trong Nam mình muốn chọn 1 con như ý thì cũng khó (đã gạn lọc từ ngoài Bắc rồi) hên lắm mới có vài con đẹp còn sót lại nhưng chắc cũng là chim non rừng thôi.
Thông thường thì một chú mi bổi đúng chuẩn để đấu đá cũng đã có giá tương đối cao rồi, khi mua về nếu nuôi tốt và mang ra đá thấy nó có đòn thế hay thì giá trị càng tăng lên.
Trong Nam theo anh biết thì có những đại gia đặt hàng ở ngoài đó mang vào những con bổi hay giá cũng vài vé là chuyện thường.
Anh may mắn được người bạn ngoài Bắc tuyển giúp 2 chú bổi , hiện nay đã có một chú đá được và ra đòn tương đối khá , 1 chú thì đang thay lông.
Rất vui được giao lưu với anh em đam mê chim họa mi.
Công Minh

ongmat

Tìm hoa nhả mật cho đời !
SVC$
0

Anh thấy 2 bức ảnh chụp chim của pho thiên là ảnh số 1 và số 2 là đẹp . Con chim của pho thiên còn bổi lên nhát, chưa ra hình, hì hì... cứ nuôi rồi sẽ có kinh nghiệm , mà con này pho thiên mua ở của hàng nào hay có anh em bạn bề nào mua ở Hà Nội gửi vào vậy . Trong diễn đàn này anh thấy cong minh đam mê và chịu khó sưu tầm họa my lắm ... có gì cùng trao đổi để anh em trong Sài Gòn phát triển nghệ thuật chơi họa my .

phothien

Thành viên tích cực
SVC$
0

Cám ơn anh Ong Mật đã có lời động viên Phổ Thiên nhé - con này do hứng lên nuôi Mi đi ra ngoài tiệm thấy nó hót nên lấy anh bán chim ngoài Vũ Huy nói nó tướng đá gì đó . Hi vọng có cơ hội giao lưu và tiếp xúc với các anh em .

TDP

Thành viên BQT
SVC$
0

Vâng, đúng là chim tơ mùa này, mình thích khuôn mặt và nhất là cặp mắt, bạn cố chăm tốt sau cỡ 5 - 6 tháng chim bắt đầu ra hình lúc đó mới nhận xét nhiều được

Hehehe, quên chưa khen bộ khóa của chú này, quên chứ không phải spam nhe! :61:

phothien

Thành viên tích cực
SVC$
0

hihi....mấy anh em mình vui thiệt - chắc hôm nào đi mua vài em nữa , chơi HM vui hơn chơi Sơn Ca nhiều ....

ongmat

SVC$
0

PHo thiên cứ nuôi và chơi, là sẽ có kinh nghiệm à, chưa biết chừng lại trở thành cao thủ nữa là khác . Con chim của phô thiên còn giãy vì vậy cần cho tắm nước muối nhạt sẽ mau lành sẹo ở đầu , nếu có điều kiện thì sắm thêm cái lồng nan mau cho khỏi sứt đầu nhé .
Ong mật đã nhận đượ pm của Đạt ( pho thiên) và nhắn anh công minh có đi dượt thì ới anh em mình đi dượt cho vi vu nhé, hì,hì ...giao lưu là chính, chim cò chẳng là gì hết !

Công Minh

Thành viên cống hiến
SVC$
0

PhoThien là candat ở ABV hihihi. Đạt nên rủ thêm Điền Trung đi vi vu cho vui. Điền Trung cũng muốn chơi mi lại lắm rồi hehe.

TDP

Thành viên BQT
SVC$
0

PhoThien là candat ở ABV hihihi. Đạt nên rủ thêm Điền Trung đi vi vu cho vui. Điền Trung cũng muốn chơi mi lại lắm rồi hehe.

PhoThien là CanDat, vậy anh Ong Mat là ai vậy? TDP nghĩ tới 1 người nhưng không dám khẳng định vì sợ lầm thì ê lém:103:

phothien

Thành viên tích cực
SVC$
0

hahahha ...... em đá hai sân đôi khi cũng ngại , thôi thì cứ cho đại một cái nick vẩn hay hơn anh em nhỉ ...hihi....anh Dtrung thì hôm nào sẽ tái xuất gian hồ thôi ....cám ơn anh em đã quan tâm nhé .

Công Minh

Thành viên cống hiến
SVC$
0

hahahha ...... em đá hai sân đôi khi cũng ngại , thôi thì cứ cho đại một cái nick vẩn hay hơn anh em nhỉ ...hihi....anh Dtrung thì hôm nào sẽ tái xuất gian hồ thôi ....cám ơn anh em đã quan tâm nhé .
Nếu đúng là Candat thì nói anh Trung điện cho anh GiangNT tìm cho 1 em mi chiến về chơi, mua chim trong Nam ko an toàn chút nào. Toàn là chai lọ mà ra đá có vài mỏ thôi.

ongmat

SVC$
0

Dạo này không thấy anh côngminh và điền trung đi dượt họa my cùng nhau nhỉ, ra sới chỉ thấy anh côngminh, minhđinh, mê chọi... hình nhưng điền trung chưa sắp lại chim thì phải, nếu có chơi lại thì cũng phải một vài tháng nữa ...

huynhvanthanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Hôm trước em gặp người bán dạo bán chim bổi có 2 con, 1con họ nói chưa hót 60k 1 con đã hót 120k, không biết mấy con đó nuôi có được không. Em chưa có kinh nghiêm về loài này.

phothien

Thành viên tích cực
SVC$
0

tốt nhất là nên mua con 60k vì có lỡ là chim mái cũng không sao , mua con 60k nuoi vài hôm là hót thoi anh à .

ongmat

SVC$
0

Con chim họa my của phothien đến nay đã ổn định chưa, có hót nhiều không, lúc nào rảnh chụp post lên cho anh em trong diễn đàn ngắm nghía nhé .

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom