boyht

Thành viên tích cực
SVC$
0
Thân chào toàn thể anh em.
Mình muốn nhờ các anh em xem giúp mình chú này hình dáng, ưu nhược điểm thế nào. Hiện tại chú đang thay lông, lông đuôi đang mọc lốt. tuy chú ta là mi bổi nhưng thật may mắn là ko bị toét đầu. em chụp gần trăm chiếc mới được mấy chiếc này đấy, có 1 chiếc chú ta há mồm ko phải là hót đâu mà là do nhảy nhìu đó hehe. Ảnh bằng điện thoại nên hơi mờ mong anh em thông cảm cho em nhé...thanks anh em nhìu nhìu...

boyht

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bac nao xem giúp em đi mà, các cao thủ mi đâu hết roài thế? giúp em đi..thanks AE nhieu

Let it be

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mi xấu :a36: :a36::a36: lời nói thật thường khó nghe..........

boyht

Thành viên tích cực
SVC$
0
Thanks pac nhe. ko sao đâu mà vì mình muốn xem nó thế nào để đổi con khác, mình mua mi có bảo hành mà hehe..

ko&co

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em này xấu thật đấy bác àh ko biết bác mua bao nhiêu nhưng em khuyên bác đổi đi là đẹp đấy

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0
con này nếu bạn nghe hót thì cũng được đó.bạn thích thì nuôi ko thích thì chuyển khẩu cho em nó cho người khác.mình đã thích thì con gì cũng hay cũng đẹp,ko thích thì xấu,mỗi người một gu thẩm mĩ một kiểu chơi khác nhau nên khó nhận xét lắm,thân.cúc bạn có chú chim hay

Lee Minh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình thấy chú này cũng đẹp mà chỉ có cái vóc dáng hơi nhỏ con tí thui. Chơi mi hót thì đâu có sao.

thaicntn

Thành viên tích cực
SVC$
0
nói thật mong bác đừng buồn đó là chú mi này xấu quá bác mau đổi em khác đi mà nuôi.em mi này tướng mi mái nhìn ko đẹp tẹo nào cả.em thấy avatar của bac chú choè than áy là đẹp thui.hihihi:a04::a04::a04:

boyht

Thành viên tích cực
SVC$
0
thanks các AE nhiều nhé....có khi vì chú này đang thay lông len nhìn hơi nhỏ phải ko? với lại chụp bằng điện thoại thì ko đc rõ nét lắm, nó có một điểm nữa là khi nghe mi mái suỳ thì hót được đúng một hồi rồi im bặt, khi nghe trống hót thì ko nhúc nhích j mà chỉ đúng nghe thôi...còn chú choè than của mỉnh thì ko phải cái avata đó đâu, mình lấy trên mạng đó hehe. mình có một chú nuôi được 2mùa rồi cũng tương đối đẹp, với mình thì hết chê..

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0
con mi này quá tệ chứ đừng nói đến xấu,vừa nhỏ con vừ ngắn ngủn,nghe mi trống khác hót thì tịt ngòi,theo bạn thì thế nào mình k biết chứ theo mình thì nên trả lại <nếu đc>,nếu không thì lừa ai mà bán đi:a01::a01::a01:,so ri vì có vài câu quá tệ:a01::a01::a01:

ruacon80

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con chim bổi làm sao lộ hết dáng ra được. Nó vẫn còn quá nhát, lông bết. Thường thì bất cứ con chim rừng nào mới về mà muốn to khỏe vật vã ngay là ko bao giờ có cả vì bản thân sự sợ hãi đã làm cho nó co dúm hết cả vào rồi. Sau 1 mùa lông, đảm bảo con chim nó sẽ khác liền. Lúc đó nhìn nó sẽ to ra đó. Theo mình thì hầu như tất cả các con mi bổi mua chợ ngoài hàng đa phần đã bị hoảng nên muốn nhìn ra dáng ra hình là điều ko thể. Bạn chỉ cần nhìn chân, mỏ, họa, ko bết ướt lông hậu môn và quan trọng là màu mắt nó thôi(nếu xem được và biết cách xem). Lông, hình dáng chưa xem được đâu.
Về cơ bản con này có bộ chân được rồi, cổ chân ko to lắm nhưng cũng ổn. Họa mắt thẳng, con chim ko dữ. Hình như em này mỏ vàng và thẳng. Mình thích loại mỏ này :D, khi nào thuần, mỏ này rất đẹp đấy :D

boyht

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đúng là có nhìu nhười nhận xét nghe mà thấy mình cũng rút rs đc chút KN..cac pac yên tâm chỉ 1-2 hôm nữa em pos ảnh chú mi mới đổi về để các pac nhận xet dùm nhé, chích choè thì em còn bít bít chứ mi thì chịu chết luôn hehe...thanks lần nữa cái.hj

boyht

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con chim bổi làm sao lộ hết dáng ra được. Nó vẫn còn quá nhát, lông bết. Thường thì bất cứ con chim rừng nào mới về mà muốn to khỏe vật vã ngay là ko bao giờ có cả vì bản thân sự sợ hãi đã làm cho nó co dúm hết cả vào rồi. Sau 1 mùa lông, đảm bảo con chim nó sẽ khác liền. Lúc đó nhìn nó sẽ to ra đó. Theo mình thì hầu như tất cả các con mi bổi mua chợ ngoài hàng đa phần đã bị hoảng nên muốn nhìn ra dáng ra hình là điều ko thể. Bạn chỉ cần nhìn chân, mỏ, họa, ko bết ướt lông hậu môn và quan trọng là màu mắt nó thôi(nếu xem được và biết cách xem). Lông, hình dáng chưa xem được đâu.
Về cơ bản con này có bộ chân được rồi, cổ chân ko to lắm nhưng cũng ổn. Họa mắt thẳng, con chim ko dữ. Hình như em này mỏ vàng và thẳng. Mình thích loại mỏ này :D, khi nào thuần, mỏ này rất đẹp đấy :D
Trời ơi! Nghe ai bây giờ đây, đau đầu wa...bạn nói đúng rùi đó, con này mỏ vàng, thẳng, đầu mỏ bằng nhau, ko phải mỏ cong mà mỏ trên dài hơn dưới đâu. mỗi tội em này nghe mi mái suỳ thì hót, còn mi trống thì im re..

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0
Trời ơi! Nghe ai bây giờ đây, đau đầu wa...bạn nói đúng rùi đó, con này mỏ vàng, thẳng, đầu mỏ bằng nhau, ko phải mỏ cong mà mỏ trên dài hơn dưới đâu. mỗi tội em này nghe mi mái suỳ thì hót, còn mi trống thì im re..
bạn cứ ra cửa hàng chim mà chọn,con nào mà bắt suỳ,ở đó cũng có nhiều mi trống mà con đó vẫn hót thì mua ngay mua ngay,chứ nhìn tổng thể con chim cũng chưa đánh giá đc gì chủ yếu là bạn chơi loại chim gì mà thôi,chơi chọi hay hót,nếu chơi chọi thì mình chịu:a04:,chứ chơi hót thì cứ con nào hót thì mua,nhiều con chim nhìn rất chi là "cá xấu" nhưng vẫn hót và hót đấu ác,chú chim của bạn thuộc loại không mau mỏ lắm,cũng chẳng có bản lĩnh gì cả,nghe mi trống mà tịt thì không nên nuôi nữa,như mình đã nói ở trên bạn nên thay đi.

ruacon80

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chậc, chim mới về bạn đã cho nghe file mi trống. Đa phần những file mi trống đưa lên đây đều là những con đang ở độ sung sức, già rừng, căng lửa nên bộc lộ hết tài nghệ ra. Chim bổi nghe tiếng đó ko im mới lạ. Nó mà hót đấu lại thì chắc chắn đã được đưa vào hàng tuyển rồi. Bạn ra hàng, người ta cũng chỉ dùng tiếng mái sùy để giục bọn bổi cất tiếng, đảm bảo cho nguời nghe đó là trống thôi. Chứ có hàng nào mở file mi trống lên cho anh em chọn bao giờ đâu.
Nuôi mi bổi ko kiên trì thì khó mà thành công lắm. Ít nhất mình thấy mình như vậy. Mình cũng mới nuôi 2 con bổi. 1 con gần 1 năm, 1 con 3 tháng. Con gần 1 năm cực thuần rồi mà có khi ko được trong khi con 3 tháng, xấu hoắc ah. Nhìn y như con đầu tiên của bạn vậy mà giờ hót đấu ầm ầm. Nói chung cái nết con chim cứ phải nuôi sau 1 mùa lông trong lồng mới nói lên được ít nhiều. Còn ko, mới nuôi đã nản bỏ đi thì có khi lại bỏ phí ko ít những tài năng đấy :D

boyht

Thành viên tích cực
SVC$
0
Thông báo tin buồn.
Tôi vô cùng thương tiếc báo tin, vào hồi 4h30' ngày 13/8/2009. chú mi mà cả nhà bình luận trong topic này đã gia đi trở về thiên nhiên. Lý do vì thân chủ mở cửa lồng và muốn bắt nó ra để mang đổi, chú ta dùng mỏ mổ vào tay mình rùi co chân lên cắp một phát, thấy đau đau buông tay ra.:a43::a43::a43:...và thế là...và thế là...chú ta bay một phát lên cây hót luôn một tràng dài nhìn mà tiếc đứt ruột ko làm j được nữa...

doanthehien

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
xin chia buồn cùng bác nhé,thôi vậy kiếm em khác về chơi lại đi.

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0
hic xin chia buồn cùng bác! khi mà chú ta sổ lồng chú ta hót hay lắm nhỉ? các tay chơi vẫn hay gọi là chim hót sổng đó,tuy có mất chú chim nhưng ta cũng nghe đc nó hót sổng thế nào,cũng là 1 điều anh ủi?:a24:

ruacon80

Thành viên tích cực
SVC$
0
hix, hình như thuật ngữ hót sổng là lúc con chim hoạ mi hót to và bài bản.Nó thể hiện hết khả năng ca hát của mình. Nó xảy ra khi con chim căng lửa và tự tin ko e sợ điều gì. Tiếng hót lúc này gần hoàn thiện nhất so với lúc nó căng lửa ngoài thiên nhiên.
Chứ ko phải con chim sổng ra và đứng hót thì gọi là hót sổng đâu. :D
Hix, mình nói thế ko nhiều anh em lại hiểu nhầm và thả thử chim ra xem hót sổng như thế nào thì cũng căng.

boyht

Thành viên tích cực
SVC$
0
Kể thì cũng tiếc nhiều lắm, và jo mình chỉ còn mỗi chú choè than thôi..mi thì chơi lần đầu.lần này mình phải học hỏi thêm nhìu kinh nghiệm rùi mới đi chọn chim vậy, chứ ko về mà ko ưng ý thì chán lắm...một lần nữa cảm ơn tất cả mọi người đã ủng hộ boyht..

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom