Guest viewing is limited

pain199x

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hôm nay em đang xem tivi tự nhiên nghe thấy tiếng ẹc..éc..éc..éc mà ngó ra ngoài thì chả thấy con gì. ối giời ơi đi xuống tầng 1 thì thấy con VK của em nó kêu như thế:a10:. có ai biết tại sao nó kêu như vậy không ạ:a33:

AEkilua

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo mình được biết thì em nó đang gọi mái đấy. Em nó tương đối tự tin và đang sung rồi, ráng chăm là nó líu đấy hihi.
Mọi người cùng góp ý thêm nhé.
Thân chào

pain199x

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo mình được biết thì em nó đang gọi mái đấy. Em nó tương đối tự tin và đang sung rồi, ráng chăm là nó líu đấy hihi.
Mọi người cùng góp ý thêm nhé.
Thân chào
thank anh. ui nếu thông tin này mà chính xác chắc em phải kiếm mái về cho đẻ mới đc hehe:a01:.
các bro ơi thông tin này có chính xác không vậy?:a12:
vui quá!

AEkilua

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thật ra chơi khuyên cũng có cái khó của nó bạn pain à, ngày xưa mình cũng như bạn đấy. Mong chờ em khuyên cưng líu, để ý mọi biểu hiện và hành động của nó, rồi chăm sóc nó thật tốt. . .. Mình chơi khá nhiều loại chim, và cũng công nhận rằng khuyên khó tính hehe, muốn nó líu phải có thời gian để nó quen với mình, chừng nào nó nhìn thấy mình nó không sợ mà còn tỏ ra hiếu động hơn liếc ngang liếc dọc, ngó nghiêng nhìn mình thì bạn đã thành công 60%.
Kế đó phải là khâu chăm sóc. Tốt nhất mỗi ngày bỏ ra khoảng 30p để dọn lồng nè, thay cám nè, rồi lâu lâu cho nó tắm . . . như thế thì chắc chắn nó sẽ mau thuần và mau líu.
Tiếp theo là thức ăn, đừng có vội vàng mà dùng cám công cám thúc => tội nghiệp con chim cưng lắm. Giống như kiểu chơi thuốc lắc lâu ngày thì giảm trí nhớ vậy đó. Cứ thức ăn có nhiều chất tự nhiên thì tốt hơn. Nếu bạn ở HN mình có thể giới thiếu 1 người bạn làm cám khuyên rất tốt.
Chú khuyên của mình líu 1 phần cũng nhờ cám tốt gửi ngoài HN vào đấy hihi.
Thân chào, chúc bạn thành công.

hocon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tiếng kêu ec ec ko phải tiếng gọi mái đâu ạ, tiếng gọi của chim khuyên là tiếng đơn hoặc kép bạn ạ, theo mình biết tiếng mái này là tiếng lạ chỗ đấy ạ. chẳng biết chuẩn ko nhưng kinh nghiệm người đi trước truyền lại cho, nhưng tiếng đó ko quan trọng và a.h gì đến việc bạn nuôi chim đâu ạ.

hoaphuly

"sống vui, sống khỏe, sống có ích"
SVC$
0
mình không biết chắc tiếng khuyên rít như bạn miêu tả là tiếng gì ? nhưng mình cũng rất thích khi dàn khuyên nhà mình có nhiều con kêu lên như vậy theo mình quan sát như vậy là em nó khỏe mạnh và sẽ lứu ,có con đang thời kỳ lứu căng cũng rít lên như vậy chúc mừng bạn sẽ có con khuyên hay
Thân chào

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom