Guest viewing is limited

cugaynew

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào anh chị em trong diễn đàn,tháng trước em mua 1 chú mi trống bổi dở về muốn chú có bạn bèn khăn gói quả mướp lên đường sắm 1 em mi mái về(người bán bảo thế) để cho chú trống siêng hót,mua em mái về 1 tuần về chẳng thấy xùy gì cả buồn quá,nhưng cách đây 3 hôm em mi mái xổ giọng mi trống giọng trong vắt luyến láy đủ kiểu mừng quá đi khoe khắp xóm làng(em này mua có 200k).Nhưng sáng nay cho chú ý tắm xong và cho sang lồng nuôi(lồng mi chiến)mới cài chốt dọc thì em nó lách người bay lên cây và hót như trêu tức em,lúc đó cả đường tắc nghẽn vì em đứng giữa đường,ra ngoai hiệu mua ngay cái lồng bẫy nhưng cũng tuyệt vọng.BUỒN QUÁ..........QUÁ............QUÁ.KHUYẾN CÁO AE NÀO NUÔI MI BỔI VÀO LỒNG MI CHIẾN THÌ HÃY CẨN THẬNDDUUNGF NHƯ EM.VÀI LỜI CHIA XẺ MONG AE THÔNG CẢM.:a09:

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào anh chị em trong diễn đàn,tháng trước em mua 1 chú mi trống bổi dở về muốn chú có bạn bèn khăn gói quả mướp lên đường sắm 1 em mi mái về(người bán bảo thế) để cho chú trống siêng hót,mua em mái về 1 tuần về chẳng thấy xùy gì cả buồn quá,nhưng cách đây 3 hôm em mi mái xổ giọng mi trống giọng trong vắt luyến láy đủ kiểu mừng quá đi khoe khắp xóm làng(em này mua có 200k).Nhưng sáng nay cho chú ý tắm xong và cho sang lồng nuôi(lồng mi chiến)mới cài chốt dọc thì em nó lách người bay lên cây và hót như trêu tức em,lúc đó cả đường tắc nghẽn vì em đứng giữa đường,ra ngoai hiệu mua ngay cái lồng bẫy nhưng cũng tuyệt vọng.BUỒN QUÁ..........QUÁ............QUÁ.KHUYẾN CÁO AE NÀO NUÔI MI BỔI VÀO LỒNG MI CHIẾN THÌ HÃY CẨN THẬNDDUUNGF NHƯ EM.VÀI LỜI CHIA XẺ MONG AE THÔNG CẢM.:a09:
Hii hi Chia buồn với bạn nhé. Nhưng sổ lồng bay đi như thế thì mình chắc anh em diễn đàn gặp không ít rồi bạn ạ. Nhưng đó là điều dễ gặp nếu không cẩn thận mà. Thôi coi như đó cũng là một kinh nghiệm quý giá cho mình bạn nhé. mà bạn thử tìm một chú mi mái nữa về treo cả mi trống trong lồng bẫy và mi mái trong lồng bẫy treo nơi cành thế độc để em nó chỉ có nhảy lên cầu tử, treo nhơ che mi mái để chú trống của bạn đừng thấy mi mái nhé. Thử xem biết đâu lại may mắn nữa. Chúc bạn thành công. Thân

minhhoang245

Thành viên tích cực
SVC$
0
Trong cái xui có cái hên ... trong cái hên có cái xui, em cũng bị sổng nh... hai con khuyên hay, hai con Chào Mào hay, hai con sâu hay ,,, sau rút kinh nghiệm nuôi chim lớn không nuôi chim nhỏ, coi nó có sổng nữa ko .... hihihihihi thôi coi như bạn làm phước cho nó đi ...

vnn1234

Thành viên tích cực
SVC$
0
cái đó là do bạn.bạn cho nó tắm xong rồi đuổi nó về lồng nhưng đừng có cất lồng tắm vội cứ để sát lồng của con mi xem no có xổng được không.em nó sang rồi thí đóng cửa lồng cái kiếm lại thế là xong sao mà xổng được.

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim bạn nuôi được thời gian có thể mang lồng của nó cho thức ăn rắc khắp lồng treo lồng lên hoặc để lồng chim đói sẽ vào ăn và bạn đóng lại,nên treo cả con chim kia để cho nó hót gọi con kia không bay xa mà đói sẽ mò về,chúc bạn sớm bắt lại được con chim hoặc kiếm được em khác hay hơn

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
chia buồn cùng bác:a01:!nuôi chim mà bị vậy là thường gặp thôi!hehe

xuanthanh1989

Thành viên mới
SVC$
0
em cũng phóng sinh mất 1 em Chòe Lửa đuôi 24cm...kinh nghiệm đau thương quá:a09:

aiyeuanh_anhyeuai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mi bổi đâu mà rẻ thế chỉ 200k , mình mới mua 1 em ở saigon đến 700k lận chim bổi lở luôn , 700k mà chim vừa về tới tiệm chưa kịp sang lồng , ko cần nghe hót hít gì hểt , chủ chim bắt ra đưa con chim lên bóng đèn nhìn đầu mỏ chân , là xúc thôi , mình củng mua như thế mà 1 tuần rồi chim chưa hót , chỉ có đi gió vu vơ thôi hihihi mua chim chờ nó hót mà nghe , nghe hót xong mà thấy hay như thế mà lai để sổng thiệt là đau quá đi , chia buồn cùng bạn , chuc bạn sẽ kiếm được 1 em khác hay hơn .

soc bong

Thành viên tích cực
SVC$
0
chia buồn nhé .mình cũng để xổng mất con mi 3 mùa trong lúc tắm xong thì sang lồng nuôi nhưng lại đóng cửa lồng tắm và vô tư xách lồng nuôi mang ra treo phơi nắng [đóng cửa nhầm] thế là vù ........ em nó đã ở trên ngon cây vừa rỉa lông vừa hát bài .cuộc đời vẫn đẹp sao.... tình yêu vẫn đẹp sao... hát hay thế mà khán giả đứng như từ hải mặt dài như cái bơm .ae rut kinh nghiệm nhìn kĩ cửa lồng trước khi xách đi nhé:a01:

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
chia buồn cùng bác này, số khổ quá bác ạ!!!!!:a12::a12:

vanhieu15

"jesus i trust in you"
SVC$
0
chia buồn. nuôi mi bổi thì nên dùng loại lồng mi mái. gọn dễ đi chuyển. nhớ cất cây kiếm đi dỡ mất thời gian gài ra gài vô khi tắm. còn lồng chiến thì nhìu người nuôi bị sổng rồi ko chỉ mình bạn đâu. 1 lần nữa chia buồn

thangmk1973

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chia buồn cùng Bác, Cái nghiện nuôi chim nó thế, cứ mất em nào là buồn vãi, nuôi con chim cùi cũng chẳng muốn bỏ đi...

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom