Guest viewing is limited

quangthinhtb

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

^PhiSon^17

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn chụp hơi ít hình dưới cằm em nó nên cũng hơi khó nhìn... nhưng theo mình thì em này là trống và cũng xin chúc mừng là em này có cái đầu và mỏ quá hung nà ! đẹp đó bạn

SevenHD

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con này 80% là trống anh ạ, ý kiến riêng của em.
Con này là chòe cau, nhìn đẹp quá ko bít hót như nào anh?

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Hình ít quá nên cũng khó nhận xét, khả năng trống mái là 70/30 !
Con này cũng bình thường thôi, hi vọng thay lông sẽ đẹp mã hơn !

quangthinhtb

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
còn đây là một em nữa em mới mua hôm qua các bác xem nhé

---------- Post added at 08:34 AM ---------- Previous post was at 08:33 AM ----------

ko co

Thành viên tích cực
SVC$
0
mẹ ơi nhìn em này như là lửa mái vậy hả bác các bác thử coi lại có đúng ko?

SevenHD

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hình sau là chòe than lúc còn non đấy các bác à. hình 1 là chòe cau (gọi vậy vì nó hay làm tổ ở cây cau) giống chòe cau thường nhảy nhót và hót nhiều giọng hơn chòe than ngoài tự nhiên, nhưng nhỏ con hơn!

ngthtung189

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
2 em trống 100%, xui lắm có gì sai sót thì em thứ 2 - 10% là mái thôi. chúc mừng bác :)

Trường Minh

Bạn của tôi: Chào Mào
SVC$
0
em đầu thì khả năng là trống, em này là chòe than thôi, cũng ko phải là chòe cau hay Chòe Lửa, em này theo m là mái rồi, ban chọn thế nào chứ m thấy chú này ko đẹp lắm, đầu nhỏ nhưng mỏ lại to và dầy,

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0
mấy con của bạn trống hết đó,con thứ 2 rõ nhất là mấy chiếc lông đen bóng ở lưng,mỏ hàm duới con nào cũng đen kịt chúc mừng bạn,bạn mua ở đâu thế giá có đắt ko?

quangthinhtb

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình mua con đắt nhất là 50k hiiiiii, cảm ơn các bác nhiều nhé, hi vọng no hót hay
giờ nó cũng tập hót rồi nhưng dọng bé lắm

phithang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chúc mừng quangthinhtb. Theo như hình thì 2 em đó là trống 100% và 0% mái. Có lông báo hết ròi đấy, lông đen bóng.
than

quangthinhtb

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
anh ơi cho em hỏi chích chòe chuyền thì thuần kiểu gì? em thấy rất khố thuần loại này, em mua hai con rồi toàn bị chết thôi, đuọc một con sống xót, con này ăn rồi nhưng về đêm nó hay trổ lồng,

Leo25788

"Đơn Độc Một Mình"
SVC$
0
còn đây là một em nữa em mới mua hôm qua các bác xem nhé

---------- Post added at 08:34 AM ---------- Previous post was at 08:33 AM ----------

theo mình nghĩ em này trống,đã có lông màu xanh,hi vọng đúng

---------- Post added at 02:37 PM ---------- Previous post was at 02:36 PM ----------

anh ơi cho em hỏi chích chòe chuyền thì thuần kiểu gì? em thấy rất khố thuần loại này, em mua hai con rồi toàn bị chết thôi, đuọc một con sống xót, con này ăn rồi nhưng về đêm nó hay trổ lồng,
đầu tiên cho nó ăn bột được là coi như thành công 80% rồi,tụi này phải kiên nhẫn lắm

chuột nhắt

Thành viên tích cực
SVC$
0
con này của bác 100% la trống không tin chặt đầu em. nhin lông ở gần cổ phía trên lưng bắt đầu ra lông báo đen ánh sanh. con mái thì lông màu tro không có anh sanh đen. ko phải thi chem em nhẹ nhẹ cái nhé không đau lắm:a01: em đang bắt được 2 em khi theo bố mẹ 1 mái và 1 trống. nhưng vào cám khó quá đã gần 1 tuần mà chưa thấy ăn cám chán. cám va xâu tron với nhau mà nó chi ăn sâu thời a. tiện cho em hoi cách vào cám cho choe đuổi được không. bac nào cho em cái links cái nhé, thanks các bác nhiều

new_rice

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cả 2 chú này đều trống 1000% , chả chừa lại tý % mái nào cả

---------- Post added at 12:07 AM ---------- Previous post was at 12:03 AM ----------

con này của bác 100% la trống không tin chặt đầu em. nhin lông ở gần cổ phía trên lưng bắt đầu ra lông báo đen ánh sanh. con mái thì lông màu tro không có anh sanh đen. ko phải thi chem em nhẹ nhẹ cái nhé không đau lắm:a01: em đang bắt được 2 em khi theo bố mẹ 1 mái và 1 trống. nhưng vào cám khó quá đã gần 1 tuần mà chưa thấy ăn cám chán. cám va xâu tron với nhau mà nó chi ăn sâu thời a. tiện cho em hoi cách vào cám cho choe đuổi được không. bac nào cho em cái links cái nhé, thanks các bác nhiều

Vào cám chòe đuổi em thấy cực đơn giản . Em toàn làm theo cách này , bác thử áp dụng nhé ( khoảng 2-3 ngày là xong )
Nửa cóng cám ba vì trộn với sâu , lúc đầu chim vẩy cảm tung tóe là để bới sâu , lần sau bác bỏ thêm ít sâu vào cóng ( ít hơn lần đầu ) , lần thứ 3 cũng làm như trên . càng ngày càng rút lượng sâu ít hẳn đi , chim đói rã họng thì ăn cám ngay

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom