vanhieu15

"jesus i trust in you"
SVC$
0
em xách nó về dc 2 tuần rồi, xin anh em cho ý kiến, nó bị mất 1 ít lông ở gốc mỏ sau này có lành lai ko các anh, con này dạn người lắm, nhưng chắc cho wá trình vận chuyển nó bị mất 1 ít lông vì chỉ bị 1 bên, nếu tông lồng thì cả 2 bên phại mất đúng ko các anh. xin đánh giá dùm em
attachment.php
attachment.php
attachment.php

wowewow

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con này mà là bổi em đi đầu xuống đất,nhìn dáng đứng vậy kia mà.
Con này theo e là rất đẹp,mập mạp,lông lá ngon lành lắm !

vanhieu15

"jesus i trust in you"
SVC$
0
thôi ko phạt anh đi đầu xuống đất đâu nhưng thật sự là bổi 250k, khoái nhất là cái mỏ đen của nó, ko biết tốt hay xấu nhưng em thấy thích cái mỏ đó lắm.

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
chú này là chim bổi nhưng ăn dược thảo nên tinh thần phấn chấn,không sợ gì hết á hihi :a26::a26::a26:
chú bổi này tuyệt đấy anh ạ(mau dạn),nếu được chăm sóc tốt thì tương lai sẽ trở thành một ca sĩ hay.anh có thể cho mọi người biết nguồn gốc của hai chú mi này không?
thân

vanhieu15

"jesus i trust in you"
SVC$
0
chỉ có 1 con thui anh Bachlongcc2003 ơi. gốc lạng sơn. đang chăm cào cào hằng ngày, cho ăn tấm trộn trứng, cứ 3 - 4 ngày là cho ăn sâu 1 lần. dạn kinh khủng chắc người bẫy đã nuôi 1 tg mới tới tay mình. vì mình mua ngay lúc người ta vừa chở mi tới tiệm bán. khoảng 10 mấy em nhưng ưng ý nhấy em này, có 1 con còn dạn hơn đứng sát của lồng mà nó nhìn mình trân trân nhưng vụt đuôi mình ko mua.

thaicntn

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim to đẹp mà anh mua chim bổi với giá đấy là rẻ đấy anh ạ.cố gắng chăm sóc em nó đi anh nha.chúc anh có thêm nhiều chim hay đẹp poss nên diễn đàn hơn nữa

theboylikefish

Thành viên tích cực
SVC$
0
Có chút nhận xét, nếu có gì không đúng xin bạn đừng giận và bỏ qua cho: con mi của bạn chẳng có chỗ nào đẹp cả! Thân!

Đề nghị bạn Theboylikefish có nhận xét cụ thể hơn. Chim ko đẹp thì xấu ở đâu? Bạn nên nói ra để chia sẻ với anh em. Không nên nhận xét kiểu chung chung như vậy

<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden"><input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden"><input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden"><input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

ndnhuy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con chim của bro là chim Trung Quốc chứ o phải chim Lạng Sơn đâu bro, nhưng con chim ok. Cố nuôi nó nha bro.

mrtrieu

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim này có mầu lông sậm ... nhìn khỏe chim quá..................

micaebao2004

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nhìn mi bạn thích liền đó:a44:
bạn mua ở đầu giá 250k vậy???
chỉ chổ cho mình với được ko bạn??/
thank's bạn nhiều nhiều nha
chúc sức khỏe.......

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

dunguyen

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
250k con này là đúng rồi đó mấy bạn. Ở SG bây giờ Mi chừng 220k-250k/con thôi.

tansuphi

"đã từng gặp họa mi trắng"
SVC$
0
Chào vanhieu15! tôi thấy con chim của bạn: dáng tổng thể đẹp, lỗ mũi to, sẽ siêng hót. chỉ có điều hình như nó chưa được già rừng. Ảnh bạn chụp không rõ lắm. tôi thấy sơ bộ là ổn, bạn chăm tốt nữa là chơi được thôi. Chúc bạn thành công với chú chim của mình

vanhieu15

"jesus i trust in you"
SVC$
0
Chào vanhieu15! tôi thấy con chim của bạn: dáng tổng thể đẹp, lỗ mũi to, sẽ siêng hót. chỉ có điều hình như nó chưa được già rừng. Ảnh bạn chụp không rõ lắm. tôi thấy sơ bộ là ổn, bạn chăm tốt nữa là chơi được thôi. Chúc bạn thành công với chú chim của mình

chào anh,
đúng như anh nhận xét nó khá siêng hót và ko già rừng, khi em bắt về chân ướt nhẹp và em có thể ngồi cách 1 mét để chụp hình. nó hót nhiều nhưng bị đứt đoạn ko liền lạc có lẽ do sợ gì đó, em vừa xách về 1 em mái thấy tình hình cũng khả quan hơn nó cho ra nhiều giọng lạ nhưng vẫn ko lẽ hót liền lạc cứ hót trộm, hót rất to nhưng 1 câu rồi ngưng 1 hồi hót tiếp 1 câu khác. dù sao e cũng cám ơn anh rất nhiều. chúc anh vui

tansuphi

"đã từng gặp họa mi trắng"
SVC$
0
Em cứ nuôi cho nó thuộc chút rồi chịu khó đem đi dợt, nó sẽ học thêm từ giọng hót của những con chim khác em ạ.

tran_huu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em xách nó về dc 2 tuần rồi, xin anh em cho ý kiến, nó bị mất 1 ít lông ở gốc mỏ sau này có lành lai ko các anh, con này dạn người lắm, nhưng chắc cho wá trình vận chuyển nó bị mất 1 ít lông vì chỉ bị 1 bên, nếu tông lồng thì cả 2 bên phại mất đúng ko các anh. xin đánh giá dùm em
attachment.php
attachment.php
attachment.php
chẳng việc gì đâu anh, con của em lúc mua về đầu nó chẳng có tý lông nào, mỏ trên nó dài bằng 2 lần mỏ dưới vậy mà giở cũng như thế đấy, em có mỗi 150k nên chủ hàng chim họ bảo tưng đó tiền chỉ lấy được con đấy thôi :))

ruacon80

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mi chưa già rừng là mi chuyền, chịu khó đi dợt, chim sẽ hót hay lên. Con mi của mình cũng thế, giờ hót hay hơn hẳn. Mà cũng máu chiến nữa :D ko rõ đánh đấm như thế nào nhưng chắc chắn là hót xòe đuôi rồi.
Chim non rừng chưa chắc đã đánh ko hay đâu. Chỉ cần đã sống ở rừng rồi thì tính chiến đấu chắc chắn sẽ có. Con chim hay tự khắc có lối đánh hay thôi, yên tâm đi bạn ah

vanhieu15

"jesus i trust in you"
SVC$
0
Mi chưa già rừng là mi chuyền, chịu khó đi dợt, chim sẽ hót hay lên. Con mi của mình cũng thế, giờ hót hay hơn hẳn. Mà cũng máu chiến nữa :D ko rõ đánh đấm như thế nào nhưng chắc chắn là hót xòe đuôi rồi.
Chim non rừng chưa chắc đã đánh ko hay đâu. Chỉ cần đã sống ở rừng rồi thì tính chiến đấu chắc chắn sẽ có. Con chim hay tự khắc có lối đánh hay thôi, yên tâm đi bạn ah

cám ơn anh, hiện tại em vẫn mang đi dợt mới dc 1 bữa thôi vì bận học nên 1 tuần em dợt 1 lần. chúc hội họa mi HOÀNG VĂN THỤ luôn đông vui.

NCH-QN

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim bị tróc đầu có thể bị tung lồng lúc vận chuyển . Do quán tính của từng con mà nó có thể chỉ bị một bên (Chích Chòe Lửa của mình củng bị như vậy). Chim bạn nhìn củng đẹp đấy, cố gắng cho em nó đi dợt nhiều để học thêm nhiều giọng hay. Mình cũng nghe nói bây giờ có nhiều chim Trung Quốc về lắm, hình dáng rất đẹp nhưng chất lượng (giọng hót và độ bền của chim) không đảm bảo lắm. Chúc bạn có một chú chim đẹp nhé.

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0
Có chút nhận xét, nếu có gì không đúng xin bạn đừng giận và bỏ qua cho: con mi của bạn chẳng có chỗ nào đẹp cả! Thân!

rất cảm ơn theboylikefish,mình thấy những lời nói của bạn thật là chân tình,nhưng nói về góc độ tế nhị thì bạn nên xem xét nhé!
còn chim đẹp hay không thì quan trọng gì?chơi chim hót thì nó hót hay và hót cả ngày,chơi chim chiến thì hung hăng dữ tợn,bách chiến bách thắng là ok mà bạn.chú chim của vanhieu15 mà là chim mộc gì?nuôi thêm khoảng 2 tuần nữa là đc gọi là mộc dở rồi đó bạn àh(chí ít trước khi đến tay bạn thì người bẫy và người buôn cũng đã nuôi rồi:a01:).thân!<!--Session data--><!--Session data--><!--Session data--><!--Session data-->

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom