Demon89

Thành viên tích cực
SVC$
0
Xin chào các bác . Em mê chòe và đặc biệt là Chòe Lửa nhưng dường như chưa bao giờ có duyên với cái giống này. Hôm rồi em có lượn qua hàng chim mua sâu cho con Chào Mào ở nhà thấy nó bán em chòe lửa chuyền này . Nhìn thích quá nên mua luôn . Theo các tiêu chí đánh giá của các bác thì con này chẳng được điểm gì . Em nó mới về được 1 tuần . Ăn uống cũng ổn . Đi gió cũng nhiều nhiều rồi . Mỗi ngày em cho ăn khoảng 30 con sâu , 2 3 ngày em mới đi bắt được cào cào thì mới cho ăn . Cũng chịu tắm rồi . Mới lấy về nên em cũng chưa dám đổi cám tự làm cho nó ăn mà vẫn cho em nó ăn cám ba vì như ngoài hàng . Lông đang thay hôm về nhìn kinh khủng lắm đốm đốm các kiểu nhưng hôm nay thay cũng gần hết rồi . Mỗi tội đuôi chưa mọc nên không biết có dài không nữa . Em cũng nuôi chòe lửa 1 lần rồi nhưng không thành công . Em thấy chòe của các bác mà mê quá chỉ hy vọng 1 ngày nào đó em nó sẽ đứng dậy và hót sổng thật to là em mãn nguyện lắm rồi :a19::a19::a19::a19::a19:

dttvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mới tập chơi mua chim chuyền chơi là ok nhất,em này như vầy cũng dc rồi,cứ nuôi dần dần lấy kinh nghiệm đi bạn. Mà bạn ở đâu vậy?nếu ở gần mình thì giao lưu chơi.

Demon89

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mới tập chơi mua chim chuyền chơi là ok nhất,em này như vầy cũng dc rồi,cứ nuôi dần dần lấy kinh nghiệm đi bạn. Mà bạn ở đâu vậy?nếu ở gần mình thì giao lưu chơi.

Bác cho em hỏi là chim căng thì sẽ hót sổng phải không ?
Em ở HN2 bác à :D

dttvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Không cần căng cũng hót xổng được nhưng không nhiều như khi căng,ăn thua cách chăm có tốt hay ko thôi.

phuochuy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim của bạn cũng ok lắm gắng chăm sóc em nó tốt thì em nó sẽ không phụ lòng bạn đâu, chúc mừng bạn.

Demon89

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim của bạn cũng ok lắm gắng chăm sóc em nó tốt thì em nó sẽ không phụ lòng bạn đâu, chúc mừng bạn.
Thanks bác nhé . Em thấy mắt nó to quá bác à . Hiện tại thì em nó đi gió kha khá rồi và cũng không đam mê hiphop như lúc mới về nữa
Không cần căng cũng hót xổng được nhưng không nhiều như khi căng,ăn thua cách chăm có tốt hay ko thôi.
Sao con nhà em em cho ăn giun mà nó chẳng ăn vậy ?

beonucnich

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim của bạn mắt to nhưng không lồi nên dễ thuần, chim này tướng ổn, tuy chưa phải là lữa sẻ thôi, bạn thử cho ăn thêm gián xem sao

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
cố gắng chăm e nó cho thật tốt ,vì chim chuyền thì cứ từ từ kiên trì là được thôi

thân

choeluals

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cứ từ từ và chăm bẵm em í thật kĩ vào em í sẽ rả cho bạn những gì bạn ddasngs đc hưởng ;))

Demon89

Thành viên tích cực
SVC$
0
Tin buồn là hồi trưa nay em nó đã bị con mèo nhà em phi thân lên thịt mất . Em không ở nhà lúc về thì nhìn mà xót xa các bác à . Buồn thiu mãi :(

pat_py

Thành viên tích cực
SVC$
0
nhà nuôi mèo thì không nên treo chim dưới thấp, phải treo chỗ nào mèo không lên được. hoặc đừng nuôi mèo

Demon89

Thành viên tích cực
SVC$
0
nhà nuôi mèo thì không nên treo chim dưới thấp, phải treo chỗ nào mèo không lên được. hoặc đừng nuôi mèo
Em treo nó ở trên cao rồi trước giờ vẫn treo Chào Mào ở đấy mấy năm rồi mà . Cả tháng nay không sao tự dưng hôm nay con mèo nó leo lên cửa chớp cao rồi phi xuống lồng con chim . Buồn quá bác à :(

trhai366

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn cho ăn thêm trướng kiến và cào cào để chim mượt lông hơn với lại kiến gián đất cho ăn càng tốt
nếu có cào cào thì cho ăn là tốt nhất đó bạn

Demon89

Thành viên tích cực
SVC$
0
Sau khi con kia đã ra đi . Bỏ qua đau buồn em nhận thấy thời điểm này CCL đang nhiều nên không còn cơ hội để chần chừ . Sáng t7 vừa rồi em phi ngay ra chợ chim chỗ HHT ngắm ngía 1 vòng thì thấy em này . Chim đã già rừng và có lẽ còn khỏe nên nhảy kinh nhất trong cái đám chim bổi họ bán . Sau khi hỏi giá thì em bất ngờ vì cái giá 280k . Thú thật là trước giờ em toàn mua ở mấy hàng chim cảnh nên toàn 4 - 500k thôi . Mấy bác ngồi đấy cũng khuyên em xúc con này , Và em đã quyết đem em nó về . Được 1 ngày thì em bắt đầu cho tắm . Em ngó trộm thì thấy em nó cũng tắm . Mừng quá nhưng nó tắm 1 lúc xong rũ lông rồi em mang lồng nuôi qua cho nó về lại thì nó sợ nhẩy loạn lên lại ướt sạch . Nếu như em không nghe lầm thì em nó đã đi gió được 1 lần khoảng 2 3 phút . Không biết có nên cơm cháo gì không đây . Các bác xem hộ em với , hiện tại mới bắt đầu vào cám

Nhân tiện các bác cho em hỏi em này có phải sơn ca không . Con này của ông hàng xóm ông ý cứ bảo sơn ca mà em thấy giống Dã Ca hơn . Nó nhẩy ác quá chỉ chụp được thế này

Chỉnh sửa lần cuối:

pat_py

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn ở đâu mà mau được chim đẹp mà rẻ vậy. chim bổi mà trông mướt mát quá.có tương lai đấy bạn

Demon89

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn ở đâu mà mau được chim đẹp mà rẻ vậy. chim bổi mà trông mướt mát quá.có tương lai đấy bạn

Em mua ở chỗ chợ chim Hoàng Hoa Thám sáng thứ 7 bác à . Chợ này chỉ họp thứ 7 cn thôi . Ban đầu bảo 280k sau em trả giá 250k rồi anh chủ bảo thêm 10k cho nó mau lớn em ok luôn ( vì trước giờ toàn mua đắt rồi nên thấy rẻ là mê quá =)) ). Tổng thể thiệt hại là 260k bác ợ

kenken

Thành viên tích cực
SVC$
0
bổi dưới biên hòa bán có 200-250k 1 em à anh mua chổ nào mà mắc thế. chỉ duôi dài từ 20-21 là 450k-500k thôi. con lửa của anh nhìn ok rùi nhưng già rùng thì nuôi hơi chua.

Demon89

Thành viên tích cực
SVC$
0
bổi dưới biên hòa bán có 200-250k 1 em à anh mua chổ nào mà mắc thế. chỉ duôi dài từ 20-21 là 450k-500k thôi. con lửa của anh nhìn ok rùi nhưng già rùng thì nuôi hơi chua.
Em ở HN bác à . Trước giờ em mua ở mấy cửa hàng chim cảnh toàn 400-500k thôi . Lần này chịu khó ra chợ chim mua rẻ hẳn . Hihi

beonucnich

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chú lữa bổi của bạn chắc là lữa bắc, lông mới nhưng đuôi ngắn, chim có lữa rừng nên nhanh dạn và thuần, chim sẽ đứng cầu trong thời gian ngắn thôi, chúc bạn có chú chim hay, nhớ cẩn thận con mèo nhé, kẻo lại đau buồn nữa

Demon89

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chú lữa bổi của bạn chắc là lữa bắc, lông mới nhưng đuôi ngắn, chim có lữa rừng nên nhanh dạn và thuần, chim sẽ đứng cầu trong thời gian ngắn thôi, chúc bạn có chú chim hay, nhớ cẩn thận con mèo nhé, kẻo lại đau buồn nữa

Ở ngoài này toàn lửa bắc thôi bác à . Lông đuôi lúc nào cũng ngắn hơn lửa nam nhưng được cái nó chịu được mùa đông . Mùa đông ngoài này lạnh nên nuôi lửa Nam khả năng ra đi hơi cao . Con của em nó chưa trổ hết lông . bác nhìn ở cái hình gần cuối sẽ thấy đầu cái lông đuôi vẫn còn cái ống chưa ra hết . Nhưng em cũng không hy vọng đuôi nó dài lắm vì Lửa bắc hiếm con đuôi dài lắm :D

Bác có cách nào khắc phục cái vụ cho tắm không ạ . Nó tắm xong rồi mang cho lại lồng nuôi là nó sợ lại nhẩy vào cái khay nước tắm lại ướt sạch =.='

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom