Guest viewing is limited

hms1993

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào cả nhà,e mới chơi chòe than non và không biết cách tập cho chim tự tắm.Nhà e không có than trưởng thành,toàn 2 em than non vừa mới tập chuyền thôi.Mấy anh giúp e cách tập nó tắm với,nó ko chịu qua lồng tắm.hjz hjz

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0
đầu tiên bạn phải tập cho nó sang lồng tắm đã,khay tắm đừng cho nước cho mấy con sâu hoặc cái gì nó thích,tập cho nó sang vài lần rồi hãy cho nước vào khay nhưng ít thôi,chúc bạn mau tắm cho các em nó:a44:

nguyenvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn thử cách này xem sao bạn để lổng tắm và lồng đang nuôi em nó sát nhau y như cho sang tắm nhưng khay nước ko bỏ nước bạn bỏ mồi tuơi sang khay nước.Cứ để vậy trong vòng 2 ngày, để em nó tập quen qua lồng tắm, sau đó bạn bỏ tí nước vào ngập chân là được cho quen dần sau đó cho em nó tắm

Trường Minh

Bạn của tôi: Chào Mào
SVC$
0
Chòe than là loại rất thích tắm, bạn tập cho nó sang lồng tắm rồi để khay nc trong lồng tắm, để ra chỗ có chút nắng, đa phần đều thích tắm cả nên nó nhẩy vào tắm ngay. nói chung là ko hề khó chút nào việc cho chòe than con tắm.

Trước mình có chọn dc 1 chú, thấy có khay tắm là nhẩy vào tắm say sưa, rồi mình phơi ra chỗ có nắng là nó nằm xòe hết lông đuôi và lông cánh ra, mắt nhắm nằm phơi nắng, 1 lúc rồi trở mình, đến khi nào khô lông bắt đầu đứng rỉa, nhìn nghiền lắm,

manhcuong1966

Thành viên mới
SVC$
0
Mình mới chơi nhưng việc cho chim tắm về kỹ năng không khó.Đúng như các bạn đã trao đổi ở trên.Vấn đề là làm từ từ tránh để cho chim sợ hãi.Kiên trì các bạn nhé.Chúc thành công!:a14:

dragon

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lúc mới qua lồng tắm CT con sẽ sợ và bay loạn xạ vì vậy ban đầu bạn kê cửa lồng nuôi và lồng tắm vào nhau mở cả 2 cửa lồng cho nó nhảy qua lại tự do. Vài lần là nó quen và không sợ nữa thì tập cho nó tắm.

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Chú ý cho chim non tắm : Trước tiên bạn cho chim phơi nắng nhẹ, nhớ là nhẹ thôi nhé, dưới gốc cây có ánh nắng xuyên qua chẳng hạn vì nếu nắng to chiếu vào sẽ làm chim hoảng và hỏng mắt.Mắt chim con chưa nhìn quen ánh sáng mạnh.Sau khi tắm nắng chừng khoảng 10 đến 15 phút thì bạn có thể dùng tay vẫy nhẹ nước vào chim hoặc phun sương nhẹ bằng bình sịt ( rửa sạch không có chất hóa học ) sao cho lông chim bị dính nước đến khi thấy chim rỉa lông là báo hiệu chú ta muốn đc tắm rồi đấy.Sau đó bạn mở cửa lồng đặt gần lồng tắm.Lồng tắm để dưới nắng, còn lồng nuôi để trong râm.Sau đó lại dùng nước vẩy nhẹ lên con chim dụ nó qua lồng tắm.Đảm bảo 1.,2 lần là chim sẽ tự biết qua lồng tắm ngay thôi.Với công việc tập cho chim tắm bạn cần cẩn thận, kiên trì là sẽ thành công thôi.Chúc chú chim bạn luôn luôn sạch sẽ, có bộ lông óng mượt !

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom