Guest viewing is limited

as08

Thành viên tích cực
SVC$
0
Tình hình là thế này các bác ạ, ông anh đi bẫy về cho 1 em bổi tướng đẹp,mào hơi lân, e nó vừa trổ tách đỏ.yếm gần khít và chân phải có 2 móng trắng, 1 sau , 1 trước ở giữa.E nhận e nó trong tình hình sức khỏe yếu, hình như nó ko chịu ăn và do đi đường xa e nó hoảng thì phải.E yêu nó lắm.. TÌnh hình chăm sóc và diễn biến đến ngày thứ 3 , tối đấy e ko tài nào ngủ đc, sáng sớm 5h đã dậy và thật buồn khi thấy em nó ra đi ko một lời ..
Ko biết đến bao giờ e mới có lại đc 1 em như thế..ôi cuộc đời, có duyên ko phận. Xl, *** nhé Cm yêu :((

mào_lân_hp93

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Xin chia buồn cùng bạn . Chú chim đẹp như thế mà khong biết giữ :a25:
Nhưng thôi có thế bạn sẽ có nhiều kinh nghiêm hơn

tap_choi_chim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ôi , xin chia buồn . Nhưng không sao đâu , hôm nào về Nghệ an , anh em sẽ kính biếu chú 1 con khác , anh em ở NA cũng thường xuyên đi bẫy cùng nhau mà . Thứ 7 , CN này nếu đi bẫy về có chiến lợi phẩm thì AE sẽ để dành cho chú 1 con đẹp nhất .
Thân nhé.

nguoicodon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
xin chia buồn cùng bạn. đây cũng sẽ là mộtkinh nghiệm cho bạn và mọi người mới chơi chim.

as08

Thành viên tích cực
SVC$
0
ôi , xin chia buồn . Nhưng không sao đâu , hôm nào về Nghệ an , anh em sẽ kính biếu chú 1 con khác , anh em ở NA cũng thường xuyên đi bẫy cùng nhau mà . Thứ 7 , CN này nếu đi bẫy về có chiến lợi phẩm thì AE sẽ để dành cho chú 1 con đẹp nhất .
Thân nhé.

thanks bác ..nếu được thế thì còn gì bằng .. có dịp về vinh em sẽ qua nhà bác học tập kinh nghiệm .Mong ngày về để tụ họp với anh em nhà mình .

---------- Post added at 10:59 PM ---------- Previous post was at 10:57 PM ----------

cảm ơn các bác đã có vài lời chia sẻ và động viên em, em sẽ cố gắng nhiều.mấy ngày hôm nay đà nẵng trời mưa không dứt, em lại đang chuyển nhà nên phải mang mấy chú chim đi gửi, không chăm được thấy buồn và nhớ mấy em nó quá .. hic

gjathuc

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a23: chia buồn với bác nhá, bác gần giống em nhưng chim bác đỉnh hơn, trước em cũng có 1 em yếm đậm khá dài, giọng 7 âm, nuôi đc 1 tháng mà kè lồng với chạm với chim trời em nó đã bung cánh đấu đá ít ít rồi, nhưng do đợt nắng hè vừa rồi bị cảm em ko biết để nó chết, tiếc đứt ruột.hx

as08

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a23: chia buồn với bác nhá, bác gần giống em nhưng chim bác đỉnh hơn, trước em cũng có 1 em yếm đậm khá dài, giọng 7 âm, nuôi đc 1 tháng mà kè lồng với chạm với chim trời em nó đã bung cánh đấu đá ít ít rồi, nhưng do đợt nắng hè vừa rồi bị cảm em ko biết để nó chết, tiếc đứt ruột.hx

em hiểu, chia buồn cùng bác.Có duyên thì sẽ hội ngộ thôi, trước sau j cũng sẽ có nhưng em CM tuyệt vời bác nhỉ . :D

crazytimes

"Cùng Đam Mê - Cùng Chia Sẻ"
SVC$
0
Ko biết đến bao giờ e mới có lại đc 1 em như thế..ôi cuộc đời,
cái quan trọng ở đây có lẽ bạn yêu hình dáng, tướng mạo, móng trắng của con chim vừa chết nhiều hơn là yêu. nếu đã là như vậy thì có lẽ sẽ rất khó (cũng không khó lắm nếu bạn chịu khó săn lùng và mua về) để có được một em giống y như vậy :a01:

as08

Thành viên tích cực
SVC$
0
cái quan trọng ở đây có lẽ bạn yêu hình dáng, tướng mạo, móng trắng của con chim vừa chết nhiều hơn là yêu. nếu đã là như vậy thì có lẽ sẽ rất khó (cũng không khó lắm nếu bạn chịu khó săn lùng và mua về) để có được một em giống y như vậy :a01:
thì đúng như ý bác nói, anh em đã chơi và nuôi chim thì loài gì cũng yêu , nhưng tình cảm dành cho mỗi chú chim thì khác nhau, e thử 1 ví dụ nhé : bác mua 1 em bổi 2 ,3 mùa lồng của ai đó về nuôi và 1 em bổi bác đánh về và thuần dưỡng, huấn luyện em nó.. chăm sóc qua ngày tháng thì tình cảm mình dành cho mỗi chú chim có một cái riêng của nó.Chưa kể những con chim đặc biệt mà mình mất công và thời gian săn lùng.Tâm lý chung cái này nuôi chim thì bác nào cũng hiểu mà .

dt_chaomao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chia buồn cùng bạn, cố gắng nuôi con khác vậy. biết đâ có duyên con sau này sẽ hay hơn. chúc bạn thành công

duongchulam

Thành viên tích cực
SVC$
0
chuyện đã lâu chắc có lẽ chủ topic đã tìm được chim ưng ý rồi, đồng cảnh ngộ nên chia buồn cùng bác nhé

Giang Sơn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hi, chim bạn chết làm mình lo quá, mình có con mồi đầu và chân mào có nhiều lông trắng, giọng hót hay, mình quý nó lắm, mong nó luôn mạnh khỏe , ngoan ngoãn nằm trong phòng mình, treo bên ngoại sợ nắng gió rồi ra đi như chim bạn!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom