Guest viewing is limited

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Mới vừa đi làm, ghé vào văn phòng coi chim cò thì nhìn thấy thảm cảnh thật dã man, Cai trường đã ra đi vĩnh viễn, biết bao công sức chăm sóc dành cho chú Chào Mào Cai Trường mà giờ đây chỉ còn cái xác

Một ngày bùn, tạm biệt tình yêu của Duy, tất cả lỗi là do mình

hathach001

Thành viên tích cực
SVC$
0
vô cùng chia buồn cùng Duy, chú chim này nhìn hiện trường bị mèo vồ rồi, kéo khẩu bắn chim về hạ hết bọn mèo trả thù cho Cai Trường.

hoangnguyen_1712

Thành viên tích cực
SVC$
0
Thành thật chia buồn cùng anh, vì mất đi một chú chim hay:a33: :a33: :a33:. Chúc anh sau này sẽ có cơ duyên tìm dc một em như nó vậy và có thể hay hơn nũa

Inferboy

"Chào mào chẻ củi"
SVC$
0
Có lẽ nguyên nhân ko phải do chuột

tuandiep

Thành viên tích cực
SVC$
0
chia buồn cùng bạn!sao treo cao thế mà mèo cũng vồ được nhỉ?nuôi chim cò cẩn thận cứ phải đặt lên hàng đầu bạn ạ.

vinhdq

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em ấy ra đi mà chưa kip nhắm mắt, thật tội nghiệp, Xin chia buồn cùng bạn, thôi dù sao thì để chú ấy đầu thai làm kíp khác.

ĐamMêChàoMào

Thành viên tích cực
SVC$
0
Xin chia buồn cùng bạn! thật đáng tiếc 1 chú chim đẹp. mình nghĩ không ra tại sao treo chỗ đó rồi mà lại bị con gì nó lại vào được nhỉ, cái chỗ nan lồng bị gẫy thật lớn, Xin chia buồn cùng bạn

minhhoang245

Thành viên tích cực
SVC$
0
e nhìn hoài mà không biết cuối cùng lý do sao e nó đã ra đi ???

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Toàn bộ nhân viên đã khép hết cửa và đã bắt được 2 con chuột to bằng đầu ngón tay cái, hic, tức chết đi được.
Lúc phát hiện chim đã chết thì con chuột đang ở cái lồng thứ hai chuẩn bị hành xử con chim thứ hai, em này là 9 điểm, đúng là phước lớn mạng lớn vì nó đậu trên nóc lồng và re hoảng sợ rất to, ở ngoài trùm không ai biết chuyện gì đang xảy ra bên trong, khi mở trùm ra mới phát hiện 2 em chuột đã ở trong lồng .

3 sinh mạng đã ra đi là 1 em Chào Mào và 2 em chuột nhắc, chỉ vì cắn chết chim nên phải hy sinh tính mạng đền tội:a33:

coi_bg122

Thành viên tích cực
SVC$
0
hjc. Chia buồn cùng a Duy nhé. chú ý cẩn thận hơn đi a. Mất chim hay tiếc lắm.

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Đây là lần đầu tiên Duy bị mất chim một cách oan uổn, chẳng thà xổng ra đi tìm bẫy lại, mất trộm thì đi tìm mua lại cho bằng được chứ kiểu này thì chỉ còn cái xác. Ngậm ngùi thương xót:a09:

Qua đây cảnh báo anh em về vị trí treo lồng chim để bớt thiệt hại về chim cũng như mất đi một niềm vui, ngày nào cũng quấn quít bên cạnh cho ăn, cho tắm, đem đi đấu trường đem lại danh dự cho chủ chim. Có lẽ đây là lần đầu và hy vọng cũng là lần cuối, thật sự rất nản va bùn cả ngày nhưng thật sự là do lỗi của mình gây ra dẫn đến chim mất mạng và người chơi vô cùng thương tiếc.

25 tháng 3 :a09:

hoangdat

Thành viên tích cực
SVC$
0
xin chia buồn với anh Duy và cũng đáng tiếc khi mất đi một nhân tài...bọn chuột thật tàn nhẫn em cũng bị rất nhiều chú chim hi sinh vì những chú chuột đó.

amateur

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hi,
Chia buồn cùng bạn mất đi chú chim đẹp. Nhưng mình vẫn đang tự hỏi là làm thế nào mà chuột có thể leo lên đấy được khi mà bạn treo lồng ở chỗ như vậy. (*!*) ???

tuandiep

Thành viên tích cực
SVC$
0
thủ phạm cuối cùng cũng lộ mặt và phải đền tội,cũng may còn phát hiện ra kịp chứ không thì?

anhhahahehe

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
xin chia bùn cùng anh, mấy con chuột này leo cao thật, e cung xém mất 1 con vì chuột đó, hen ko chùm áo lồng nên chim húc nan lồng bay ra may mà ko bị mất

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Nghe tin đau buồn xin chân thành gửi lời chia buồn cùng anh em đồng đạo ! Chú chim yêu là thế quả thật là sự luyến tiếc và chấn động tâm lý lớn lao . Là ngưòi cùng đam mê ! xin chân thành chia sẻ ! chúc bác Duy với những kinh nghiệm xương máu và tình yêu ,niềm đam mê sẽ không tổn thương thêm nữa về sau !

Đại linh chân thành sẻ chia mất mát!:a09::a09::a09:

AEkilua

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Xin chân thành chia buồn cùng bạn Duy, hi vọng chú Chào Mào ra đi thanh thản, sớm đầu thai kiếp khác. Nhân đây cũng là 1 kinh nghiệm xương máu cho anh em diễn đàn chú ý.
Mà cái lồng treo thế như vậy chuột vẫn mò vào đc thì đúng là bó tay, bọn chuột thần thánh quá :a43::a43::a43:

hung map

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Trời ơi ! cái thế lồng như vậy mà 2 tên tí vào được, chắc nó phi thân từ la_phông xuống quá. chia buồn cùng bạn. Thân! :a34:

mua buon roi

"ghiền Chòe Lửa"
SVC$
0
Em củng vừa bị xãy mất 1 cặp Chào Mào do quên đóng cửa chuồng lúc cho ăn..Tuy rất buồn nhưng em cãm thấy còn may mắn hơn anh chút ...CM cũa em xãy ra ngoài có thể nó sẽ có cuộc sống khá hơn khi ỡ với em..Còn con Chào mào cũa anh thì.......:a09: Chia buồn..

minhhoang245

Thành viên tích cực
SVC$
0
Toàn bộ nhân viên đã khép hết cửa và đã bắt được 2 con chuột to bằng đầu ngón tay cái, hic, tức chết đi được.
Lúc phát hiện chim đã chết thì con chuột đang ở cái lồng thứ hai chuẩn bị hành xử con chim thứ hai, em này là 9 điểm, đúng là phước lớn mạng lớn vì nó đậu trên nóc lồng và re hoảng sợ rất to, ở ngoài trùm không ai biết chuyện gì đang xảy ra bên trong, khi mở trùm ra mới phát hiện 2 em chuột đã ở trong lồng .

3 sinh mạng đã ra đi là 1 em chào mào và 2 em chuột nhắc, chỉ vì cắn chết chim nên phải hy sinh tính mạng đền tội:a33:
ah1, con chuột nhắt... híc, cái đệ tử cái bang nhỏ tí này nguy hiểm vậy àh.. quan trọng giờ anh phải nên suy nghĩ kỹ coi sao, cách nào nó leo lên được tới đó ... để có phương án mà phòng chống, nhà em thì có nuôi kèm một con chihuahua, cho nên chuột nhắt thế này nó xử đẹp, có động là nó sủa cho nên cũng đở lo... và một phần nữa là gần như em treo chim, kể cả chim mới em đều ko trùm áo lồng kể từ hai ngày đầu tiên mang về ,,, cho nên nhà 10 lồng, có ba cái áo lồng thôi ... con nào mới về hai ngày đầu trùm. hoặc con nào có biểu hiện bệnh thì trùm, ko thì để cho thoáng mát. tối ngủ cũng thế ,,,, nuôi chim luyện nó thế, nó cũng lỳ,,, và con nào cũng khoẻ ... quan điểm của em, nó ngoài rừng chưa chắc sướng bằng mình nuôi,... phải huấn luyện bản năng tự nhiên của nó,, ban đêm ở rừng còn lạnh hơn rất nh

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom