Guest viewing is limited

Thanh_hung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình rất thích sdd.mình đã đọc những bài nó về kinh nghiệm nuôi sâudd mồi.mình nghe mấy a trên đó nói chim chuyền dưỡng thành mồi tốt hơn chim bổi.nhưng mình tìm mua mà không có nên m mua bổi về nuôi.dớt đc 1e trống 1e mái.lúc mua m thấy e trống nhảy nhót lanh lẹ nên m chọn chứ m thấy mấy con khác xù lông không nhanh nhẹn bằng không phải nhảy tông lòngđâu nha.về nuôi đc 1 tuần rồi e nó hở thấy người thì nhảy wa nhảy lại hết tung lòng như mới mua về chỉ khi cho ăn mới zậy thôi.mình mới cho e nó tắm nắng mà sao thấy e nó xù lông là sao zậy mấy a.khoản 7h e đem nó ra.bình thường cũng có khi e nó pùn pùn cókhi nó nhảy sàn wa sàn lại còn xoè cánh nhịp nhịp nữa dòm cũng lanh lằm.zậy chim nay nếu chăm sóc đúng bài có thể lên mồi đc k mấy a hay là kiếm chuyền nuôi.sao ma phơi nắng nó xù lông zậy trời thì cũng k có lạnh.mấy a có kinh nghiệm chỉ e với..

saudaudo1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim bạn là chim bổi bạn có cho ăn đủ sâu chưa nếu thiếu sâu là em nó` xù lông ah còn nếu ăn đầy đủ sâu mà em nó còn hơi xù dù bạn tấm nắng nó vẩn xù thì bạn nên cho ăn trứng kiến hay cào cào non vài bửa e nó khỏe mạnh lại ah còn chuyện lên mồi dù chuyền hay bổi j củng hên sui bạn ah con mồi cũa mình cũng là bổi lên chĩ có 6 tháng thui chưa dc mùa nào mà củng đanh ầm ầm rùi nếu trúng chim hay thì có thể lên mồi rất nhanh còn có con nuôi cả mùa mà chẳng chơi j hết+ chế độ chăm sóc tốt thì 1 mùa la chơi dc rùi còn cách chăm sóc thì mấy bài viết của mấy ae rất nhìu bạn lên mà tiềm chúc bạn có 1 chú chim hay!

Thanh_hung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cám ơn a nha bữa nay e mua thêm con mái với con trống nữa con mái hôm bi xảy rùi.cho e hỏi con trống mới mua lun lồng không có áo trùm.h về e nó xù lông nó còn ngủ nữa chắc nó bị trúng gió hả a.h phải làm sao.con trống củ thì e thấy nó sung hơn khi thấy c0n mái mà không thấy e nó hót.nhảy lanh lẹ lắm.để e cho nó ăn thêm trứng kiến cào cào.cám ơn a đã tứ vấn dùm.

quocbang

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Cám ơn a nha bữa nay e mua thêm con mái với con trống nữa con mái hôm bi xảy rùi.cho e hỏi con trống mới mua lun lồng không có áo trùm.h về e nó xù lông nó còn ngủ nữa chắc nó bị trúng gió hả a.h phải làm sao.con trống củ thì e thấy nó sung hơn khi thấy c0n mái mà không thấy e nó hót.nhảy lanh lẹ lắm.để e cho nó ăn thêm trứng kiến cào cào.cám ơn a đã tứ vấn dùm.
Nếu chim xù lông đứng 1 cục cả ngày thì có kga3 năng trúng gió vì mấy ngày nay trời sáng nắng chiều mưa kèm theo gió lạnh nữa!Nên dùng dầu xanh con Ó,nhỏ vài giọt dưới bố lồng và xung quanh cầu đậu,chắc ăn thì bắt chim ra và chấm dầu vào giửa trán chim,cẩn thận kẻo dầu vào mắt chim nha!Xong thì trùm áo lồng lại vài ngày là khỏi à!Thân:a01:

saudaudo1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bổi thì thường bị xù như zay đó bạn đem bỏ vào nơi kính jo hoặc trùm áo lại lú nào có nắng thì đem ra phơi khoãng 2h là ok bổ sung trứng kiến cào cào vài bửa kheo mạnh lại thui ! còn chuyện hót trc tiên bạn nuôi 1 tg cho em nó bớt nhãy rùi tín chuyện hót khi e nó dạng chút rùi + thêm ăn mồi tươi thì e nó sẽ hót thui cứ từ từ ông bà ta thường nói dụng tốc bất đạt mà thân!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom