Guest viewing is limited

Dj_leo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
sâu đầu xanh của em ở nhà thì hót nhưng mang ra rừng dợt thì lại không hót, cứ đứng im không à ,mang về nhà thì lại hót bình thưương ,anh nào biết tại sao chỉ em với nha,chỉ em cách mang ra rừng dợt mà chim vẫn chơi như ở nhà vậy đó :a35::a35::a35:

Big bird

"Đam mê chinh phục Thiên Nhiên"
SVC$
0
Chim của bạn ít đi dợt nên có tình trạng như vậy thôi, bạn chịu khó mang đi dợt 1 thời gian là em nó ra rừng chịu hót, đấu đá ngay.

cugay2

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào bạn DLeo: Sâu xanh mà muốn mang ra rừng, trước tiên bạn phải tập cho chim quen cây, đi dợt thường xuyên ở cội cho chim có lửa đã, nhiều khi bạn mang ra rừng dợt chim bạn kêu, con rừng xuống sẽ nẹt con bạn hư chim đó, . Có một cách đi dợt rừng rất tốt, đó là bạn kiếm thêm 1 em mái siêng hót, kè cho chim bạn khi ra rừng, nhưng tránh ko cho chim rừng xuống đấu gần con bạn nha, chỉ để đấu hót từ xa thôi, vì chim mình mới và chưa có lửa.
Vài lời góp ý . Thân!:a35:

elnino

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào bạn DLeo: Sâu xanh mà muốn mang ra rừng, trước tiên bạn phải tập cho chim quen cây, đi dợt thường xuyên ở cội cho chim có lửa đã, nhiều khi bạn mang ra rừng dợt chim bạn kêu, con rừng xuống sẽ nẹt con bạn hư chim đó, . Có một cách đi dợt rừng rất tốt, đó là bạn kiếm thêm 1 em mái siêng hót, kè cho chim bạn khi ra rừng, nhưng tránh ko cho chim rừng xuống đấu gần con bạn nha, chỉ để đấu hót từ xa thôi, vì chim mình mới và chưa có lửa.
Vài lời góp ý . Thân!:a35:

Theo tôi nghĩ thì chim gì mà đã muốn làm mồi chiến thì tất nhiên là phải có lửa ( cái này rất tốt khi đi rừng nha ...:a21:) nếu chim bạn đã dạn người ,thì có thể hằng ngày treo ra cây cũng như đi dợt thường xuyên như bác trên đã nói, nếu là rừng khoảng chục cây số trở lại thì thôi, nếu xa hơn nữa thì bạn phải tập cho chim bạn đi đường xa, quen vs âm thanh ồn ào thành thị ..... đi vài lần rừng thì nó sẽ quen dần, đi nhiều em nó sẽ khá lên đó bạn.Bạn tìm các topic để luyện chim mồi để đọc. Chúc bạn sẽ có 1 em mồi ưng ý.Vài lời chia sẻ cùng bạn.

Thân

elnino

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom