Guest viewing is limited

leducthangls

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con này nó là kỳ nhông,có nơi gọi là con giông.bởi vf họ hàng nhà này rất đông,và đa dạng mầu sắc to nhỏ .có loài sống trên rừng, có loài sống bãi cát ,bờ biển,và núi đá.mình cũng thấy nhiều người nuôi chúng,và các nhà hàng cũng có hihihi:a01:chúng được duyệt là món đặc sản đấy.hahahahaa.

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Về phần con nhong thì ở ĐN có loại cũng bà con nhà họ tắc kè.
Nhưng con nhong ở ĐN gọi, bạn leducthangls gọi là giông chắc cũng là loại này chăng?

Đặc điểm là con nhong sống trên các vùng cát và đào hang sâu dưới đât. Mùa hè thì bò lên mùa mưa trốn dưới, cái đuôi của nó to mập lắm. Mùa mua nó dùng để chén :D và hè lại thì mọc ra lại. Đúng là con này có người măm chúng và nhậu đấy ạ.

PS: Hôm rồi Bạch Đề có lùng vào pet shop bên này và có vài hình bà con tắc kè sẽ post lên các anh em xem chơi.

dacuoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tắc ké là mẹ kỳ nhông, kỳ nhông là ông kỳ đà, kỳ đà là cha tắc ké :):
con này chính là tắc ké. Hồi nhỏ hay bắt cho nó hút thuốc, say nó rượt cắn :):

Đúng rồi ở chổ mình người ta cũng gọi nó là con tắc ké đó bạn,con này chủ yếu ăn côn trùng khi trửơng thành chỉ to hơn ngón chân cái một tí thôi,chủ yếu sống trên cây bụi,đẻ trứng dưới đất,trứng chỉ to bằng trứng chim sẻ,màu trắng ngà.Loại này có nhiều màu sắc khác nhau,xanh lá cây,xanh dương,đỏ,...màu sắc sẽ thay đổi theo môi trường nhưng đặc biệt là sẽ chuyển sang đậm nhất và dữ nhất khi chúng chiến đấu giành lãnh thổ,lúc chúng chiến đấu thì đầu chúng gật lên gật xuống rất dữ.Mình chỉ biết có thế các bác góp ý thêm nhé.

thegioicacanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hí!Con này chính xác là nhông xám!Loài này ăn côn trùng nên bác bắt đc là phải!con của bác là con đực!Hiện tượng xù mang đổi màu là hiện tượng phòng thủ bác thò tay trước mặt là phụp bàn hay lũng lỗ liền!Rất dễ bị gãy đuôi!còn anh hiep cũng ở bên ABV đúng ko!Loài này ko phải CWD nó dài tối đa chưa đc 30 cm nữa đó!

Redtailhawk

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đây là hình mấy con kỳ nhong mình chụp được trong lúc đi Reptile Show để tièm kiếm người nuôi dế, cào cào, mealsworms để mua dè cho chim mình ăn. Máy con nầy người A Châu mình ko thích nuôi, nhung người My Trắng ghất mến loại nầy. Con số một (1) là kỳ nhong Trung Quốc (Chinese Waterdragon)

1)

2)

3)

4)

5)

6)

7)

haichep

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em nghĩ đây là con kỳ nhông các bác ạ. Nhìn cái đầu đẹp quá à!!!!

anhnam

'"mến bạn nuôi chim"
SVC$
0
Con của MCHIP là Kỳ Nhông có con đầu xanh, con đầu đỏ nên gọi kỳ nhông đầu xanh đầu đỏ dài 30cm, sống trên cây thường xuống dưới gốc cây tìm ăn côn trùng dưới đất. Vào mùa sinh sản có màu

anhnam

'"mến bạn nuôi chim"
SVC$
0
Kỳ Nhông, Cắc Ké
----------------------
Con của MCHIP là Kỳ Nhông, có con đầu xanh, con đầu đỏ, dài 30cm, sống trên cây to thường xuống dưới gốc tìm ăn côn trùng dưới đất. Vào mùa sinh sản đầu có màu sặc sỡ hơn.
Cắc Ké giống Kỳ Nhông, nhưng đầu không có màu, nhỏ cở ngón tay. Người chơi chim thường bắt cho Chích choè Than ăn cho sung. Cắc Ké sống trong bụi cây thấp, có màu tiệp với thân cây nên khó phát hiện. [anhnam]

khongtuoc3

"Sông có khúc người có lúc"
SVC$
0
trời à con này là con kỳ nhông nó sống rất nhiều ở các vùng đồi thông cũng thuộc họ nhà tắc kè thôi... mà bạn cận thận không nó cắn đó loại này cắn thì nhức lắm đó,,,thân

xiaoao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đây là con nhông xám, nuôi vài tháng nữa là nó đen xì gớm guốc không muốn ngó nữa đâu, trừ khi nuôi nó trên cái cây cổ thụ nào mà bỏ trong nhà được

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom