Guest viewing is limited

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Hôm trước CHIP đi bẫy chim thộp được em này!Mắc lụp lên bẫy chim lạ nên không có mồi,cho đại cào cào và tí sâu vào,30 phút sau dính được em này,thấy nó ngộ ngộ không biết tên gì nên đem về nuôi thử,hôm nay đã dạn lắm rồi,thấy người là phùng mang trợn má,lên màu rất đẹp!
http://good-times.webshots.com/photo/2317207780102610394KBBFOy

Chip thấy 1 loài dễ nuôi và đẹp thế này cũng có thể làm pet lắm chứ!
Thân!

genta

to be or not to be
SVC$
0
thấy giống kỳ nhông hơn chứ! lạ wá! ráng nuôi đi bạn! mình nghĩ nó là pet ấy!

vinhbe

"Tôi là Tôi !"
SVC$
0
ôi thế hả anh Bằng vạy nó là con gì trời em nhìn củng na ná tắc kè đấy mừ. hic hic

quocbang

Thành viên cống hiến
SVC$
0
ôi thế hả anh Bằng vạy nó là con gì trời em nhìn củng na ná tắc kè đấy mừ. hic hic
tắc kè hoa to hơn nhìu,nhất là cái đầu.Trên mình nó có đốm xanh và đỏ.Nhìn giống thằn lằn nhưng to hơn.lúc a đi lính có ở trọ tại nhà dân ở Bến Cát BD nhà này có 1 chú khá dạn người,chủ nhà nuôi 5 chú từ nhỏ vì chúng từ đâu mò tới ở,chủ nhà bắt 4 con ngâm rượu còn 1 chú nuôi làm cảnh.A từng uống rượu ngâm tắc kè+tổ ong vò vẽ+rắn hổ tại nhà này 0 bít có bổ gì 0 nhưng vị đặc biệt lắm

vinhbe

"Tôi là Tôi !"
SVC$
0
chà anh Bằng được uống rượi bổ rồi nhá máy thứ ngăm rượi toàn là đồ bổ. ngon quá á

tranminhy

Thành viên tích cực
SVC$
0
sao em hok thấy hình gì hết vậy ta
..................

tranminhy

Thành viên tích cực
SVC$
0
đây là con nhông đất đó mấy anh ơi
ở nước mình nó có nhiều chủng loại lấm
nhưng đa số là những loại nhông nhỏ thôi, bây giờ người ta cũng mới bắt đầu nuôi loại này đó
nhưng họ nhập giống nhông của trung quốc lớn con hơn con lớn nhất cũng khoảng 2kg, nhông của trung quốc họ gọi là rồng nước

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
tắc ké là mẹ kỳ nhông, kỳ nhông là ông kỳ đà, kỳ đà là cha tắc ké :):
con này chính là tắc ké. Hồi nhỏ hay bắt cho nó hút thuốc, say nó rượt cắn :):

tranminhy

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình cam đoan với các bạn đây chính xác là con kỳ nhông, loài sống ở nhiều vùng trong nước ta, mình biết một số vùng có giống nhông này sinh sống, ờ sân bay TSN sai gòn chúng sống trên các hàng rào, ở Cần Thơ cũng có nhông sinh sống.
mấy tuần trước mình lên cần thơ thâm thằng bạn mình thấy chúng sống trên giàn mươp21 hay hàng rào, nhưng nhông ở cần thơ không phải màu như con nhông trên, mà đầu cùa nhông vùng cần thơ có đầu đỏ rất đẹp
nhưng thông tin ít ỏi mong đóng góp cho pist

egless

Thành viên mới
SVC$
0
bạn nào gửi ra hà nội cho mình 1 chú này thì mình cảm ơn quá hix mình rất khoai con này

SonPsychic

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con này ma làm thit chắc ngon lem hihih, lau lau cung thấy chợ cầu móng có bán

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
các vùng khác thì không biết gọi là giống gì. Nhưng miền trung thì con này gọi tắc ké. Kỳ nhông nó khác, thường sinh sống những vùng đất các, nhiều nhất là ở Bình Thuận. Thường thì vào mùa đông, nó chui sâu và trú đông trong cát, đến mùa hè mới lên khỏi mặt đất và sinh sản. Thân kỳ nhông thường màu sậm và trên thân có những đường kẻ sọc màu xanh chạy theo chiều dài cơ thể. Kỳ nhông có tên gọi khác là con giông.

thich_dong_vat

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
nếu như tôi đoán ko lầm thì đây là một chú nhông xám, một loài cùng họ với nhông trung quốc ( CWD) nhưng nhỏ con hơn, mình hiện tại đang sở hữu 5 chú như vậy, mình bắt đc ở sân bóng đá P10 q6, loại này nuôi cũng thú vị lắm đấy.

hiep

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các bác nhầm rùi con này mới là kỳ nhông(chineseWaterdragon)
đây là tài sản của mình đó...

con của bạn mình có biết tên nhưng hiện giờ không nhớ ra khi nào mình tìm ra mình sẽ trả lời cho bạn nhé.thân

xxxbopy

Thành viên tích cực
SVC$
0
mấy con này mình ở HN, nếu muốn mua thì mua ở đâu các bác nhỉ, mà nuôi nó thê nào, các bác chỉ em cách với! nhìn nó hay quá!

hiep

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
muốn mua thì bạn ra chợ đồng xuân ấy ,nó dễ nuôi lắm,cho ăn cào cào,gián,sâu,thịt........

DTH

Tại sao...!
Thành viên BQT
SVC$
0
Hôm trước CHIP đi bẫy chim thộp được em này!Mắc lụp lên bẫy chim lạ nên không có mồi,cho đại cào cào và tí sâu vào,30 phút sau dính được em này,thấy nó ngộ ngộ không biết tên gì nên đem về nuôi thử,hôm nay đã dạn lắm rồi,thấy người là phùng mang trợn má,lên màu rất đẹp!

Chip thấy 1 loài dễ nuôi và đẹp thế này cũng có thể làm pet lắm chứ!
Thân!
Hi Hi ở quê mình thì gọi là kỳ nhông đấy MChip ơi. Còn tắc kè thì hôm đi bẩy chim ờ nhà chú Tư nó kêu ô sòm ngủ không được không nhớ à.
Nếu muốn hiểu rõ vế tắc kè có thể hỏi Nguyễn Duy ( nhà thơ) ô ta có 1 bài thơ về tắc kè rất hay.... hihihi vì ta hiểu nó lắm. hahaha

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Hihihi!
Nói về con này thì nó gắn liền với tuổi thơ của rất nhiều người dân vùng Đông Nam Bộ!(Có Chip nữa)hihi!Tên địa phương của nó là Tắc Ké!Con này là mẹ Kỳ Nhông ấy!Hihihi!Hồi nhỏ cứ lấy cọng gân lá dừa làm cái thòng lọng,đi vòng vòng 1 chút theo mấy bụi Trúc thì bắt không biết bao nhiêu mà kể!
Bây giờ thấy dân nghiện Pet cứ nhập hàng Thái,Châu Úc về chơi,mà đâu biết rằng VN cũng có rất nhiều giống đẹp vẫn chưa được phổ biến trong khi ở Đồng Tháp đã có nghệ nhân Kỳ Cục(không nhớ tên thật của ông)nuôi những lòai này để xuất khẩu qua Mỹ,trong trại của ông còn có cả Ểng Ương là lòai mà trước giờ dân ta rất "gớm tay",thấy phí quá nên CHIP làm 1 bài cho vui không ngờ cũng sôi nổi quá!Hihihi!
Thân!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom