huynhlong963

Thành viên tích cực
SVC$
0
Qua pox này xuất hiện thêm nhiều đại gia nhỉ nhưng mà chỉ là tặng chim cho anh em chưa đủ điều kiện để chơi thôi chứ có gì dâu mà thấy mấy bác có vẽ căng thẳng thế ai có lòng tặng chim thì tốt thôi chứ việc tạo danh tiếng trên dđ này củng đâu có ích lợi gì,em thấy đơn giản là mình nuôi một loải chim mình yêu quý và muốn mọi người củng nuôi loài này,nếu có điều kiên cho mọi người biết đén loài chim mình nuôi thì củng nên đó chứ

dammechim

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào các bạn, đây là topic tặng chim của bạn Duy, bạn đó muốn làm việc tốt mà tại sao các bạn lại châm chọc, đả kích thế nhỉ. Vậy ở đời muốn làm người tốt không được sao? Buồn thay cho những kẻ luôn muốn đổi trắng thay đen!

disi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chắc chú này cũng nhận được chim tặng rồi hả , thế có thích k , chú ở đâu ghé anh cho

Đúng em đã từng được tặng, rất thích, còn ở topic này em chưa mở miệng xin bác bao giờ nhé. Đây là topic của người khác mong bác đừng nói những nội dung không liên quan ở đây.

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Video 20 con chim bổi tại câu lạc bộ Chào Mào Trung Mang Hội An, chiều mai 31 - 12 sẽ lên đường đi Đà Nẵng và sẽ chuyển trong ngày, ngày 1 tháng 1 hy vọng có mặt tại Sài Gòn, chim sẽ chuyển cho Toàn Inferboy

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/LLqEg-_l09k?fs=1&hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/LLqEg-_l09k?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

---------- Post added at 06:38 PM ---------- Previous post was at 06:14 PM ----------

Hy vọng anh em ai cũng có chim quảng nam chơi. Có khi bỏ tiền tốn kém nhưng chưa chắc có được con bổi quảng nam giọng dài nhưng đôi khi có duyên lại sở hữu được chú quảng nam hay và hot nhiều giọng. Hy vọng lần này anh em Sài Gòn tổ chức chuyển chim cho các bạn thuận lợi và ai cũng có chim chơi.

Qua tết Duy sẽ cố gắn duy trì tặng chim bổi quảng nam hằng tháng đi khắp nơi để ai cũng có thể có chim chơi. Nói thì dễ nhưng thực hiện cũng không khó khăn mấy, hiiiiii. Hiện nay dòng chim Trung Mang đang hiếm dần và ngày càng ít đi, hy vọng chim các vùng nằm trong khu vực địa phận quảng nam sẽ được phát huy và nhiều người biết đến nhiều hơn, thay thế được các dòng chim đang trên đà tuyệt chủng vì bị săn tìm mua nhiều, mua hoài rồi cũng hết. Chào Mào Sông kôn được đánh lưới đem xuống bán rất nhiều với giá từ 200k đến 300k. Duy có mua 5 con gốc Sông Kôn và trộn lẫn vào, lẽ ra được làm dấu để tặng riêng cho vào người bạn nhưng vì công bằng nên Duy không làm dấu, hiiiii, thế mới thêm phần hấp dẫn. Cũng có 10 con gốc Quế Sơn, giọng ngang ngang Sông Kôn và có khi lại nhiều tông hơn. Hy vọng các bạn chăm một thời gian ra giọng quay clip cho anh em thưởng thức.

Duy chỉ muốn chia sẻ đam mê và kết nối bạn bè các miền, có gì không phải xin bỏ qua.

Thay mặt câu lạc bộ, Duy xin gởi lời thăm sức khỏe đến tất cả anh em mọi miền đất nước cùng chung đam mê Chào Mào

Inferboy

"Chào mào chẻ củi"
SVC$
0
Chuẩn bị ra chợ mua 20con bổi cùi về thay thế 20con bổi QN mới dc =)) kỳ này giàu to rồi.

---------- Post added at 09:28 PM ---------- Previous post was at 09:17 PM ----------

Đã nhắn tin đt báo cho chủ nhân của 20 con chim rồi.

Theo tình hình thì đúng 8h ngày 02-01-2011 mời mọi người đến quán cafe Star 206 Nguyễn Súy P.Tân Phú mà nhận chim nhé.

Có gì thay đổi sẽ thông báo lại sau!

caonguyen

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ae nhận được tin nhắn lên diễn đàn điểm danh nào.e nhận được tin nhắn của bạn inferboy rồi.thanks bác Duy và inferboy.

vip_ha_thanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
thật ra ba cái vụ tặng chim cò này chủ yếu lăng xê tên tuổi thôi mà , chim ngoài đó khoảng vài chục đến 100k /con , giá chim trong sài gòn hay hà nội cũng vậy tầm 100k là có chim bổi được được rồi, chú nào siêng tí chịu khó bỏ 100k mua 2 em chim xấu xấu tí về chăm biết đâu lại hay hơn chim 100k. theo tôi 100k chẳng đáng bao nhiêu hết các bạn bỏ tiền ra đi mua cho lẹ khỏi mác công chờ.
cái vụ sk hay qn gì dó nge noi sk hiếm lắm mà cũng có của cho à, nghe máu đấy, sk bổi cũng vài sị mà kiếm k ra huống chi cho.
chắc đợt tới về komtum tui gom 30 con lên dien đàn tặng chim cho mau nổi.
mình tên Trần Thế Lực 32 tuổi, đại gia Kom Tum đây.:a45:
hix bác này nói đụng chạm nhiều người quá.ngay cả em nghe cũng thấy chạnh lòng.bác tự nhận bán là đại gia kon tum à.vậy nhà bác ở chỗ nào cho em địa chỉ và số điện thoại và bữa nữa em đi nam chơi nhân tiện vào gia lai kon tum kiếm mấy con chim rủ thêm mấy thằng bạn ở kon tum vào xem cơ ngơi" chim chóc" nhà bác.mấy thằng bạn em ở kon tum dân nghèo thui chứ không dc đại gia như bác" tự xưng"....!

huynhlong963

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chuẩn bị ra chợ mua 20con bổi cùi về thay thế 20con bổi QN mới dc =)) kỳ này giàu to rồi.

---------- Post added at 09:28 PM ---------- Previous post was at 09:17 PM ----------

Đã nhắn tin đt báo cho chủ nhân của 20 con chim rồi.

Theo tình hình thì đúng 8h ngày 02-01-2011 mời mọi người đến quán cafe Star 206 Nguyễn Súy P.Tân Phú mà nhận chim nhé.

Có gì thay đổi sẽ thông báo lại sau!
Mình xài số bàn làm sao nhắn tin dc bạn ko mấy bạn gọi cho mình dc ko ? Inferboy nhà gần nhà mình có thể nào lấy chim dùm mình dc ko còn ko thì CN nếu rảnh và có lên cội Star thì có thể qua rủ mình đi chung để có thể lên lấy chim dc ko chứ mình ko có xe máy với lại chưa biết cội Star nên nhờ bạn,còn nếu bạn ko rảnh thì thôi mình đi xe đạp lên lâu một chút củng dc :( Nhưng nếu rảnh mong bạn giúp mình nha

Inferboy

"Chào mào chẻ củi"
SVC$
0
Đúng 1h trưa nay chim đã được về nhà Inferboy an toàn, tuy nhiên chia buồn với anh em là 2 em đã ra đi ko lời từ biệt. Em nghĩ nguyên nhân do thiếu thức ăn dẫn đến tình trạng yếu đuối, chưa tính 20 con trong 1 lồng tắm nên giẫm đạp lên nhau là chuyện phải có.

Tuy nhiên 18 con còn lại rất mạnh khỏe.

Tình hình là bạn số 2 (Trần Trung Hiếu) có nói với mình rằng ko nhận chim do đó 1em chết đó coi như xong.

Vẫn phải chia buồn với bạn số 20 chimchocmao (Đăng) - 0935.240.491 rằng lần này bạn bị hụt mất chim rồi, xin lỗi nhé! Đừng buồn vì còn nhiều cơ hội khác lắm.

18 con này đầu to, mào cao, yếm đậm và đặc biệt là...có wit tù wiu nữa nha =)) pà kon cẩn thận đấy.

Thân.

Hẹn mọi người sáng CN đúng 8h ngày 02-01-2011 mời mọi người đến quán cafe Star 206 Nguyễn Súy P.Tân Phú mà nhận chim nhé.

Anh Duy ơi sao em đếm kỹ lại thấy có 19 con (tính luôn 2 em đã chết) vậy?

---------- Post added at 02:23 PM ---------- Previous post was at 01:54 PM ----------

Tình hình là còn 17 con, 2 con chết, và 1 con thế nào ko biết (ko biết có bị mấy thằng tài xế chôm ko)

Danh sách 20 người, có 2 người ko nhận chim, trừ thêm bạn số 20 nữa là đủ cho mỗi người 1 con nhé!

Chỉnh sửa lần cuối:

Inferboy

"Chào mào chẻ củi"
SVC$
0
Tình hình đợt 1 và chim của anh em Miền Bắc thế nào rồi ko thấy nói gì hết vậy?

chimchocmao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đúng 1h trưa nay chim đã được về nhà Inferboy an toàn, tuy nhiên chia buồn với anh em là 2 em đã ra đi ko lời từ biệt. Em nghĩ nguyên nhân do thiếu thức ăn dẫn đến tình trạng yếu đuối, chưa tính 20 con trong 1 lồng tắm nên giẫm đạp lên nhau là chuyện phải có.

Tuy nhiên 18 con còn lại rất mạnh khỏe.

Tình hình là bạn số 2 (Trần Trung Hiếu) có nói với mình rằng ko nhận chim do đó 1em chết đó coi như xong.

Vẫn phải chia buồn với bạn số 20 chimchocmao (Đăng) - 0935.240.491 rằng lần này bạn bị hụt mất chim rồi, xin lỗi nhé! Đừng buồn vì còn nhiều cơ hội khác lắm.

18 con này đầu to, mào cao, yếm đậm và đặc biệt là...có wit tù wiu nữa nha =)) pà kon cẩn thận đấy.

Thân.

Hẹn mọi người sáng CN đúng 8h ngày 02-01-2011 mời mọi người đến quán cafe Star 206 Nguyễn Súy P.Tân Phú mà nhận chim nhé.

Anh Duy ơi sao em đếm kỹ lại thấy có 19 con (tính luôn 2 em đã chết) vậy?

---------- Post added at 02:23 PM ---------- Previous post was at 01:54 PM ----------

Tình hình là còn 17 con, 2 con chết, và 1 con thế nào ko biết (ko biết có bị mấy thằng tài xế chôm ko)

Danh sách 20 người, có 2 người ko nhận chim, trừ thêm bạn số 20 nữa là đủ cho mỗi người 1 con nhé!
hixhix trước hết cảm ơn anh Duy đã gửi tặng cho ae ở sg nhưng mà tiếc là lần này e hok có chim , coi như chưa có duyên vậy , đành chờ dịp sau vậy ( bùn ) chúc mọi ng có 1 chú chim thật tốt nha hihi

huynhlong963

Thành viên tích cực
SVC$
0
hixhix trước hết cảm ơn anh Duy đã gửi tặng cho ae ở sg nhưng mà tiếc là lần này e hok có chim , coi như chưa có duyên vậy , đành chờ dịp sau vậy ( bùn ) chúc mọi ng có 1 chú chim thật tốt nha hihi
Thôi bạn đừng buồn có gì đợt sau chứ gì không sao đâu anh Duy nói là sẽ cố gắng tặng chim cho mọi người mà có gì đợt sau bạn canh đăng ký sớm chút chừng hai tháng àh.Đừng buồn nha :)

chimchocmao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thôi bạn đừng buồn có gì đợt sau chứ gì không sao đâu anh Duy nói là sẽ cố gắng tặng chim cho mọi người mà có gì đợt sau bạn canh đăng ký sớm chút chừng hai tháng àh.Đừng buồn nha :)
uh hi tại mình cũng mún có 1 em chim ở vùng khác để chơi nên thấy tiếc thôi , mình cũng mới chơi lại Chào Mào thôi , đang học ở sì gòn nè bạn , có 1 e bổi 3 tháng với 1 e má trắng đang học giọng mà hok có ai để học hết hixhix chắc pải gửi nhờ ae nào quá hihi

danbac

Thành viên mới
SVC$
0
thôi bạn đừng buồn có gì đợt sau chứ gì không sao đâu anh duy nói là sẽ cố gắng tặng chim cho mọi người mà có gì đợt sau bạn canh đăng ký sớm chút chừng hai tháng àh.đừng buồn nha :)

hixhix trước hết cảm ơn anh duy đã gửi tặng cho ae ở sg nhưng mà tiếc là lần này e hok có chim , coi như chưa có duyên vậy , đành chờ dịp sau vậy ( bùn ) chúc mọi ng có 1 chú chim thật tốt nha hihi

uh hi tại mình cũng mún có 1 em chim ở vùng khác để chơi nên thấy tiếc thôi , mình cũng mới chơi lại chào mào thôi , đang học ở sì gòn nè bạn , có 1 e bổi 3 tháng với 1 e má trắng đang học giọng mà hok có ai để học hết hixhix chắc pải gửi nhờ ae nào quá hihi

buồn làm c gi nó thích thì nó tặng , k thích ai thì nó k tặgn thế thôi , giống như làm từ thiện đó mà , ai nghèo kho thi co ai k ngheo thi thoi, ra mau ngoài tiẹm cho ròi.

huynhlong963

Thành viên tích cực
SVC$
0
Sao bác này nói năng kỳ cục quá tại bạn ấy đăng ký sau với lại chim bị chết nên ko có thôi chứ đâu phải ghét là ko tặng còn quen thì tặng như tôi có quen biết gì đâu sao bác hay chia rẽ anh em trong diễn đàn vậy :censored:

Inferboy

"Chào mào chẻ củi"
SVC$
0

Nếu ngày mai anh em ko có mặt nhận chim và dư thì mời bạn wa nhà mình lấy chim nha, cũng gần 3/2 nè.

chimchocmao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nếu ngày mai anh em ko có mặt nhận chim và dư thì mời bạn wa nhà mình lấy chim nha, cũng gần 3/2 nè.
uh hihi nếu có thì bạn cứ phone mình 1 tiếng là mình có mặt liền ah hi 0935240491 thax trước nha bạn

tnlk

Thành viên tích cực
SVC$
0
tiếc thật, mình đi công tác miền tây không về kịp, đến trưa 2-1 mình về sg thì chim đã phát cho người khác. Híc.

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
hì hì! bắt trúng e ngũ đoãn. về kêu wuyt tu weo! hơi buồn rầu! dù sao cũng cảm ơn Duy và Inferboy nhiều nhiều

Inferboy

"Chào mào chẻ củi"
SVC$
0
Mong mấy anh chị thông cảm em ko thể giữ chim thêm dc nữa nên phải phân phát hết ạh.

Nếu ai ko có chim đợt này thì ráng đợi đợt sau, duyhoian sẽ gửi thêm!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom