Guest viewing is limited

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào các bạn,
.
Hôm nay cao hứng và để góp thêm bài vào đề tài phụ kiện xương. Thành muốn chia sẻ cùng mọi người bộ phụ kiện bằng xương chạm của mình dùng trong lồng Than. Đây là bộ phụ kiện đã lâu năm lắm rồi và không nhớ rõ là lúc nào. Trọn bộ gồm có Long –Lân – Quy – Phụng. Trong đó cặp Lân dùng đội cầu mỗi miếng to được tạo thành từ 2 mảnh xương ghép lại. Còn lại là đội cóng (Long-Quy-Phụng).
.
Mình xin được nhắc lại đây là phụ kiện làm từ xương nên kg cần bàn thêm về chất liệu của nó. Mời các bạn xem cho vui ạ.

Toàn cảnh:

Đội cầu được tạo thành từ 2 miếng xương​

Cận hơn sẽ thấy khớp nối​

Mặt sau:​

Chắc không cần thuyết minh thêm sau đây là những con gì:​

Cong cong mặt sau hình dạng xương ống​

Trước khi dứt lời​

Chúc các bạn vui vẻ bên thú vui sinh vật cảnh của mình. Qua bài viết này mình muốn gởi một thông điệp: - hãy cùng nhau làm cuộc sống tốt đẹp hơn, gì đi chăng nữa đây cũng là thú chơi mà thôi, mọi người hãy đoàn kết lại và cùng nhau xây dựng ngôi nhà SVC thân yêu nhé.
.
Thân chào​

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Cái này bằng nhựa anh Thành ơi..., xương của người ta thì phải có dấu răng chứ, hay anh định nói xương của anh là xương hóa thạch? :))
Bộ phụ kiện này đúng là không giá trị cao như ngà nhưng thời điểm hiện tại nếu muốn sở hữu một bô xương chạm như thế thì có lẽ phải đi mòn vài đôi dép Lào mất.

Thanks anh!

manfuture9000

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cái này em nhìn cũng không giống xương lắm, chắc là xương lợn hay xương trâu vậy anh, (hjhjh trâu, lợn polime )

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào Chip.
.
Xương này ngày xưa của các cụ ăn nên kg thấy dấu răng đâu cưng. Có một số chổ góc cạnh anh nhờ bạn đắp lại chút xíu vì lâu quá tháo ra vô nó bị bể ý mà. Nhưng nhìn chung tổng thể nó vẫn còn đẹp. chỉ một năm tẩy lại một lần cho trắng. Tối chụp nốt bộ xương chạm giỏ hoa.
.
Thân

sequat

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Theo mình thì bộ đồ này đc làm từ sừng chứ không chắc phải là xương vì sừng rất trong.nhưng dù sao cũng là một bộ đồ đẹp.thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom