Guest viewing is limited

tieude_mechim068

"đam mê chòe lửa"
SVC$
0
mua chim mà nghe lời chủ tiệm chim thì bạn bị thiệt là cái chắc.he...dù chim nuôi bao nhiêu năm đi nữa nếu là chim bổi thì vẫn nhảy ầm ầm. quan trọng là chim nhảy có bị bể dầu hay không thôi. cònd chim lộn mèo rồi thì bạn có dùng cách gì nó vẫn lộn mèo thôi. nếu chim tướng tá đẹp và hót hay thi bạn nên giữ lại nuôi. thân:a28:

skychan

Thành viên mới
SVC$
0
cám ơn các bác đã chỉ dạy.còn vấn đề là khi nào mới có thể cho chim chuyền an liu điu đuợc hả.ăn bao nhiêu mới tốt

skychan

Thành viên mới
SVC$
0
con chim bi cắt đuôi thi khoang bao lau mới mọc lai được.có phải đợi đến thay lông mùa sau mới có thể mọc lại đươc phải ko.đệ dã nuôi 2 con than chuyền nhưng rốt cuộc nó cũng chết vì đói thi2 lý do tại sao vậy?:a19:đê vẫn cho nó ăn bình thường mà nó vẫn chết.nuôi riét nãn lun

trongtanprovn

Thành viên mới
SVC$
0
Chào các bác ! em là người mới có gì không phải mong các bác chỉ giáo. các bác cho em hỏi sao cái giống chim Chích Choè này lại hay mắc cái bệnh lộn mèo thế các bác nhỉ? em mới mua 1 chú đang thay lông nghe người bán nói nuôi được gần 1 năm rồi mà về nhà em nó cứ *** bổ vào đỉnh lồng khi có người đến gần là sao hả các bác. còn nữa nó lại mắc cái bệnh lộn mèo 2 hôm nay buồn quá:a17:
Cái này thì thường là 80% lộn mèo bạn ah.Mà đã lộn mèo thì ko sửa được đâu.:a01:

chuột nhắt

Thành viên tích cực
SVC$
0
tiện cho mình hỏi nhe, vừa kiếm được em chòe đuổi mới được 2 ngày đang vào cám chim đang thay lông, mới thay được 1 it lông cánh và cổ. theo kinh nghiệm của tui thì chim này nuôi nhanh thuần hơn chim đã thay xong lông đen, và cung sẽ it bị tật hơn chim non nuôi lên. ko biết có đúng không các có kinh nghiệm chỉ bảo thêm.:a43:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom