chickeninvaders

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Xin chào mọi người ...e xin được giới thiệu vài chú mi mà e ưng ý ...muốn mọi người cùng chiêm ngưỡng và đánh giá giúp e ..xin các bác cứ chém thẳng tay đừng ngận ngại ...xấu hay đẹp thì e xin nhận và sửa
Giàn chim này e chỉ để chơi hót

E thứ 1 ảnh chụp khoảng được 1 tháng rồi đang thay lông nay đã song lông đẹp hơn 1 chút nhưng chưa được căng lắm mời các bác cùng đánh giá

E thứ 2 hiện h chim khá căng và cũng có thể đá được nhưng e ko được thích cái món đá cho lắm lên cũng để cho hót ...hót hay đấu tốt

E thứ 3 đây là e mình ...cưng nhất và cũng là thành viên thường xuyên có mặt trong cội Họa Mi Hót Hà Đông ...nhiều anh và nhiều chú bảo mình để lại con này cho đá nhưng mình thích nghe nó hót hơn ...giọng nó luyến láy đảo giọng khá tốt ...lên mình để hót căn bản mình ko thích đá cho lắm

Xin hết là hẹn các bác e sẽ up tiếp những bức ảnh khác
Xin chào các bác

hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0
Chào Tuấn,

Cám ơn em đã cho anh em xem ảnh giàn chim của em. Nhìn đi nhìn lại anh vẫn thích con thứ 3 của em nhất. Chúc em chăm sóc chim tốt và ngày càng có nhiều chim hay. Anh rất hy vọng em sẽ sớm mất danh hiệu "dũng sỹ diệt chim" :a01::a01::a01:
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

chickeninvaders

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
E cảm ơn Anh bình !
E cũng đang cố chăm sóc chim tốt hơn và cũng đã có nhiều kinh nghiệm hơn để cẩn thận khi chơi bất kỳ loài chim gì chứ ko nói riêng họa mi ...chỉ chớp mắt 1 cái là con chim của mình nó đã ra khỏi lồng rồi ,,cái này e cũng đã có thêm chút kinh nghiệm ...đợt rét này cũng đã cho e thêm được nhiều kinh nghiệm nữa ..thiệt hại nặng nề quá anh ạ ....và cũng chủ yếu là do bản thân mình nữa ...
Thôi e cũng xin hứa từ h e chỉ nuôi Họa mi thôi chứ không ham hố gì các loài chim khác nữa ....
Thân chào các Bác :a15::a15::a15:

dunguyen

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình cũng cùng quan điểm với bạn Hoamirung, chú Mi thứ 3 có vẻ là chú Mi hay nhất đám, mà cái này chắc chỉ bạn Chicken mới biết được. Ngoài ra, chú thứ 1 mình cũng rất thích, chân vàng, mỏ vàng (dòng chim Lạng Sơn). Dòng chim này chơi hót thì đúng là vô địch từ giọng đến dáng vóc. Không biết bạn Chicken tậu được mấy em này ở đâu mà chim đẹp dữ vậy? Ở mình cũng có bán Mi chợ mà con nào con nấy xấu như ma lem, chả thể nào nhìn lọt vào mắt được.

chickeninvaders

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào bạn dunguyen con thứ 3 mình nghe chủ trước nói là chim Cao Bằng Nhưng không biết thực hư thế nào ....nhưng chim khá hay và bạn nói đúng nó đình đám nhất chỗ chim hiện h của mình và hôm nay đá thử với chim của 2 Smod .....ko thua
Con thứ nhất và con thứ 2 là chim của LS bạn ạ

tansuphi

"đã từng gặp họa mi trắng"
SVC$
0
Chúc mừng bạn, dàn chim của bạn khá đấy. Tôi cũng như bạn, lúc nào cũng phải có mấy con, mỗi con một vẻ, khám phá chúng nó mê thật bạn nhỉ, không bao giờ chán được và nếu có điều kiện thì chỉ muốn mua thật nhiều về chơi cho sướng. Chúc bạn thành công với dàn chim yêu quý của mình

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0

em này thì mi lạng sơn rõ rồi các bác nhỉ?chân và mỏ vàng thế cơ mà.nhưng em này 2 móng chúa có vẻ hơi đơ(nhìn nó k quắp chắc vào cầu.

còn em thứ 2 này thì bạn bảo là lạng sơn thì cũng biết thế,chứ mình thấy có vẻ là chim hà giang,nhưng em này cũng rất đẹp,chỉ cái móng và mỏ,mầu lông k đc sáng bằng em thứ nhất.

còn em này thì không dám đánh giá:a01::a01::a01:,nói lung tung sợ các cao thủ cười chết:a20::a20:.quá chuẩn luôn:a15::a15::a15::a15:.

Chỉnh sửa lần cuối:

DECOY

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chúc mừng bạn gà có em chim quá đẹp!!!!!!!!!!!
Mình kết nhất bộ khóa của em nó, Tất nhiên là của vợ 3 của bạn chứ ko phải vợ cả nhé:a01:
Mình nghĩ nếu bạn chơi hót thì hãy tạo điều kiện cho ae chơi chiến 1 chút. Bạn đổi cho ai đó để lấy 1 con hót hay dáng đẹp chẳng hạn. Chúc bạn vui vẻ với dàn thê, thiếp của mình!!!!

chickeninvaders

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Trước Tiên e xin cảm ơn tất cả mọi người đã quan tâm và đánh giá những chú chim của e
Tansuphi@: xin chào bác Tân ....Thật Sự Mấy con này của e cũng chỉ là hạng soàng thôi ko thấm thía vào đâu so với mấy con bác up ảnh lên ...cái này là e nói thật ko có khía cạnh chọc ngoáy gì cả nhưng nhìn dàn chim và chất lượng chim của bác , ko chỉ riêng mình e mà nhiều ae còn phải học tập nữa
Ếch Cốm@: Chào bạn !
Nhìn Bức ảnh đầu thì ai cũng bảo mình là hình như con thứ nhất đơ 2 móng chúa ...nhưng ko phải đâu bạn à ...nó đang đứng trên cầu mài móng cái nên ko thể quắp vào được bạn à
Còn e thứ 3 mình thấy như thế là ok rồi ...hiện tại thời điểm bây giờ con thứ 3 căng hơn khá nhiều so với khi chụp ảnh
decoy@: chào Bạn!
Mình thì ko biết xem bộ khóa như thế nào cả ...nhưng các ae thử xem lại giúp mình cái ủng ở chân e nó và đánh giá hộ mình e này được khoảng bao nhiêu tuổi ......và cho dù mình có không chơi chiến đi nữa thì dứt khoát mình cũng chẳng bao h bán e ...mình có được e này hầu hết là do cơ duyên và mua được e này cũng không phải là đắt đỏ
Còn hiện nay thì cũng chỉ còn có mình e thứ 3 mình nuôi ....còn những chú kia đã đi với chủ mới hết rồi ....1 mình chú ta 1 khu :a01::a01: tạo tính cách cho nó như ở trong rừng lãnh thổ riêng

---------- Post added at 11:43 PM ---------- Previous post was at 11:40 PM ----------

À con 1 vấn đề nữa
Là e thứ 3 này không hề rạn người thấy người là nhảy nhót tứ tung ...nhưng nhảy ko hề vỡ mặt ....mà mình đoán e này cũng 2>3 năm lồng rồi ...nhưng mà nó nhảy kinh khủng luôn cầm lồng mà không có áo lồng thì nhìn mà sót ruột ...ko hiểu như vậy có phải là e ý già rừng không các bác

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0
chú thứ 3 mà nhảy nhót nhiều và k vỡ mặt thì ok thôi,càng khỏe:a15:.còn nói là chim già rừng mà nhảy nhót nhiều thì cũng đúng mà cũng k đúng,chim ít tuổi rừng mà ít nhảy nhót thì cũng đúng mà cũng không đúng:a01::a01:.vì có đứng chim hay không còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố:chăm sóc,trạng thái tâm lí của chú chim đó...nói chung là .....phải có nhiều thời gian,chứ mình thấy có con 4 năm lồng lận mà vẫn nhay tưng tưng tuy đấu hót thì rất hăng.

mà em thứ 2 của bạn mắt em nó bị đui 1 bên hay do ánh sắng khi chụp ảnh hả GÀ?nếu do anh sáng thì lần sau khi post ảnh bạn nhớ chọn tấm nào đẹp vào nhé!chứ không nhìn ai lại tưởng con chim bị mù:a21::a21::a21:,thân!

bachmivuong

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Chú gà xem thế nào để lại chô ông Bình Bỉm 1 em kìa ông ý đang kiếm chim đó.

chickeninvaders

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chú thứ 3 mà nhảy nhót nhiều và k vỡ mặt thì ok thôi,càng khỏe:a15:.còn nói là chim già rừng mà nhảy nhót nhiều thì cũng đúng mà cũng k đúng,chim ít tuổi rừng mà ít nhảy nhót thì cũng đúng mà cũng không đúng:a01::a01:.vì có đứng chim hay không còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố:chăm sóc,trạng thái tâm lí của chú chim đó...nói chung là .....phải có nhiều thời gian,chứ mình thấy có con 4 năm lồng lận mà vẫn nhay tưng tưng tuy đấu hót thì rất hăng.

mà em thứ 2 của bạn mắt em nó bị đui 1 bên hay do ánh sắng khi chụp ảnh hả GÀ?nếu do anh sáng thì lần sau khi post ảnh bạn nhớ chọn tấm nào đẹp vào nhé!chứ không nhìn ai lại tưởng con chim bị mù:a21::a21::a21:,thân!
Khà Khà Cảm ơn bác Ếch
Bác ếch nói đúng do bản tính của con chim nó đã thế thì khó có thể thay đổi được bác nhỉ tuy nó nhảy nhót nhưng chim không bị hoảng mấy mặt mũi ngon lành thì con chim càng có thể lực bác nhỉ
Còn con thứ 2 bác bảo mắt nó đui ...do đèn flash máy ảnh bác ạ vâng lần sau e cũng sẽ rút kinh nghiệm tại e làm gì có tay nghề chụp đâu

---------- Post added at 01:40 PM ---------- Previous post was at 01:36 PM ----------

Anh thắng ơi e Hết rồi Còn đúng 1 con của e thôi anh ạ về với trời với đất hết rồi còn đâu nữa anh ....còn đúng 1 con ....e bảo rùi chịu khó suống nhà Bác Hưng mà chọn cả mấy chục con đấy bỏ hẳn ra nửa ngày mà tìm không ít nhân tài đang ẩn mình ở đó anh ạ ....

bachmivuong

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
ặc sao lại bay về với trời anh thấy chú có 4 em mà sao giờ đâu hết rồi?

chickeninvaders

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Anh Thắng ơi chuột nó sơi của e 1 con con đầu tiên đó ...còn 3 con kia đưa hết cho thầy nuôi rồi anh ạ hiện h chỉ còn duy nhất con thứ 3 thôi anh ạ
Cũng thích nuôi nhiều lắm ....nhưng vất vả và tốn kém quá anh ạ ...mình còn chưa nuôi được mình mà a ....thứ 2 là nuôi toàn hàng không phải vừa lên chúng hơi ầm ĩ khu phố trật hơi ảnh hưởng tới mọi người tuy người ta ko nói nhưng mình tự biết mà anh
Nuôi 1 e thôi và chờ lúc nào đủ lực nuôi thật nhiều cho đến khi không thể nuôi được nữa thì thôi ...đối với e HM là Vô hạn

bachmivuong

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Ah hóa ra thế, thui chú cố phấn đầu sau này chơi cũng không muộn đâu :D

Mr.Fky

Thành viên tích cực
SVC$
0
nhìn móng của con thứ nhất nhìn điêu thế
Em cũng nuôi 3 con Mi treo ở nhà thì hót cả ngày
3 con này nhìn ngon thế chắc nhà cũng ầm ĩ lắm nhỉ

cuongnghean

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào bạn gà,3 con Hm của bạn đẹp quá mõi con mọt vẻ thật là tuyệt.theo kinh nghiệm của các bậc tiền bói thì con chim th­ú 3 là đẹp nhất.mình cũng nghĩ nh­u vậy.nhuung mình lại thích màu lông và khung người con thứ 2 hơn.­­­­­uoc gì mình có mấy con HM nhu của ban vậy.chúc m­ùng bạn nhé!!!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom