utnhat848

Thành viên mới
SVC$
0
em mới mua con chim họa mi này, mà không biết là trống hay mái mong các pro xem giùm, e là gà, mới chơi họa mi thôi, xin nhờ các pro tận tình giúp đỡ ! em chân thành cảm ơn !

vanhieu15

"jesus i trust in you"
SVC$
0
con này khá đấy bạn, nhưng muốn biết trống hay mái thì khó lắm, phải nghe nó hót, thấy bạn mở hết dc áo lồng chụp hình mà, dạn wá trời rồi, bây h lên mục media trên diễn đàn down file mi mái về cho nghe xem có hót ko là biết ngay mà pro, là mái thì nó chỉ kiu chiu chiu chiu thôi, riêng mình thì nghĩ nó là trống. thân

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0
hi hi đúng bác là gà thật,nuôi họa mi trong cái lồng mục nát thế kia thì có ngày khóc cũng dở mà cười không song,nó mà sổng ra thì....còn về vấn đề trống mái thì không nên bàn làm gì,vì có ảnh thôi chứ có clip đâu mà trống với mái,mà bác nuôi thì bác phải rõ chứ?:a04: lần sau chưa rõ về trống mái thì trước khi mua nên tham khảo kĩ nhé!
có vài lời chân thật chí sẻ cùng bạn:a04:,xin mod đừng xóa bài này của em,vì tuy có hơi hơi spam tí nhưng rất thật,mà đã thật thì có bao giờ không thô đâu các bác nhỉ?:a04::a04::a04:

ngocchaudl

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con này có chỉ mì 2 bên , chim đẹp, khả năng là trống xác suất rất cao. Con này chim thuộc mà, chụp hình mà làm dáng thế chắc chim chọi cụâ ai rồi hả bạn

cuong_daik

"lưng gù nhưng tấm lòng ngay thẳng"
SVC$
0
cho nghe thử file mái xùy thôi bạn ơi, chim mộc nhảy nát mặt nghe thấy tiếng chim mái vẫn hót, con này nếu là trống mà nghe thấy thì hót điên đảo vì chim đã khá dạn, còn nếu không thì sẽ là mái, cách đó phân biệt dễ nhất. Nếu "trông mặt mà bắt hình dong" thì em nghiêng về khả năng chú này là trống vì dáng dấp khá ổn

sdssg

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em này của bạn người hơi ngắn thì phải, chắc là chim chưa được một mùa đâu, khả năng chim mái cũng khá cao, bạn nên phủ áo lồng (hơi hé một chút nhé) và để nơi yên tĩnh rồi cho nghe file mi hót xem có phản ứng gì không nhé

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0
em này của bạn người hơi ngắn thì phải, chắc là chim chưa được một mùa đâu, khả năng chim mái cũng khá cao, bạn nên phủ áo lồng (hơi hé một chút nhé) và để nơi yên tĩnh rồi cho nghe file mi hót xem có phản ứng gì không nhé
hiihi chim trống hay mái thì khó đoán lắm bạn à,nhưng nhìn chú chim này cũng đẹp đó chứ,

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

trinhpaygat

Thành viên tích cực
SVC$
0
úi chao hm này thì uhm ko dc đẹp đấy bác ạ !! tướng thì ngắn , cụt đòn l6ng chưa được mướt cho lém (ít tắm nè) có đều em chịu em nó cái chỗ mi dài thôi , bác ơi chim nếu bách thương em nó bác hãy thay lồng mới bác nhé !!
ý kiến em thì zậy !! ihihhi có gì mong bác bỏ wa cho nhé !!!:a19:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom