Guest viewing is limited

Chào Mào Hót

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Guých guyu quyc qìu ... guých ... cứ 4 âm đều đều như vậy Chào Mào của bạn chậm mỏ, hót buồn ngủ quá ^^. Có bao giờ CM miền bắc mang vào trong đó không ? Giọng hót và tốc độ mỏ như vậy hay gặp ở chào mào mộc miền bắc. ^^

wit wiu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Minh cũng không biết nữa, chim mình mua ở tiệm. Chủ tiệm nói chim Gia Lai nhưng mình cũng không rõ. Thấy tướng tá cung được nên mua chơi, mình nuôi nó chưa căng lửa. Nuôi lâu lên quá

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
Chú chim nay cũng siêng hót và mình làm <nobr>chim mồi
</nobr> đi bẫy, có điều là nó không lì lợm cho lắm. Làm sao cho nó "đầu gấu" lên đây các Bác ?

chim dữ, hay hay ko là do tố chất con chim. người nuôi chỉ phát huy tố chất của nó chứ ko thể nuôi biến con chim dở thành con chim hay đc. nhưng ngược lại thì có. chim mồi thì quan trọng là làm sao bắt chim trời đc là tốt. con mồi hay là con bổi nào nó cũng dụ và bắt đc. chớ nhiều con dữ quá cũng khó bắt chim trời. mà mồi dữ nếu bắt chim trời thì phải toàn chim dữ. mồi hay thì chim trời thế nào nó cũng bắt đc thì mới gọi là hay gọi là sát bổi ấy

Thân

wit wiu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình hỏi xem có cách nào tăng độ "gấu" lên không, chứ không phải gặp chim khác là phải nhào ra cắn. Để chim xa thì hót nhiều đem lại gần thì không hót chỉ "múa cầu" đập cánh. Yếu lửa chăng ?

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
Mình hỏi xem có cách nào tăng độ "gấu" lên không, chứ không phải gặp chim khác là phải nhào ra cắn. Để chim xa thì hót nhiều đem lại gần thì không hót chỉ "múa cầu" đập cánh. Yếu lửa chăng ?
cái này để nhường cao thủ tư vấn thì tốt hơn. mình cũng khoái đi bẫy nhưng cũng ít đi nên ko có kn lắm riêng mình thấy con mồi mình mỗi con chim trời về nó đấu mỗi kiểu. có con về nó búng cánh ché chim trời nhảy cầu tử. có con về nó múa cầu. có con thì nó chỉ nhảy qua nhảy lại. còn có con bu vào đá thì nó nhảy sang phần kế bên của lụp nhưng vẫn đấu làm 1 hồi con chim trời đá đít đá hông dí qua dí lại thì chui lên cầu tử sập hi hi. đi bẫy thì vui hết sẩy rồi hi hi

Thân

Chào Mào Hót

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tăng độ "gấu" - Hihi.
Mình nghĩ cần thêm thời gian thuần mộc lên chim thuộc, chăm sóc, nuôi dưỡng, đi cội, đi rừng ...
Thế nên có 1 con mồi hay là cả 1 nghệ thuật.
Chúc bạn thành công !

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom