tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình chụp bằng điện thoại nên không được nét cho lắm
chú mới tắm xong lông chưa được đẹp và đang tắm nắng
các bác xem chú này mình cho đá có được ko???thank:a14:

chiquang

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim đẹp nhưng up hình kiểu này xem mõi cổ và chán lắm.

namsapa

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
oh con này bạn mua ở đâu ? mình thấy quen quá . mà để nó thế mỏi cổ thật khô wa

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0
oh con này bạn mua ở đâu ? mình thấy quen quá . mà để nó thế mỏi cổ thật khô wa
mình mua ở một hiệu bán chim ở TAM ĐIỆP Ninh Bình,mình cũng hay mua chim ở đó,chim thì con nào trông cũng như nhau,hihi,hay chim của bạn bị sổng ra ngoài mình vớ được:a21:

phonghalong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chúc mừng bạn có chú mi đẹp, con này nghe hót chắc đã lắm bạn nhỉ.

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
chú mi này hót chắc ác lắm hả anh..đứng oai phong hướng mỏ lên trời kêu thế kia mà hihi
hoa mắt hơi mỏng còn tất cả đều đẹp hết.:a15::a15:

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0
chú mi này hót chắc ác lắm hả anh..đứng oai phong hướng mỏ lên trời kêu thế kia mà hihi
hoa mắt hơi mỏng còn tất cả đều đẹp hết.:a15::a15:
uh,con này hot suốt ngày,làm hàng xóm bực cả mình,hihi:a04:,mình phải hãm nó suốt không nó hót nhiều quá lại xuống thì khổ
mình muốn tham khảo ý kiến các bác để có hướng luyện tập cho e Mi này đá không được thì cứ để em nó hót nghe cho sướng:a01:
mình muốn kiếm một em Mi để đi đá nhưng khó quá:a43:,mình vẫn chưa nhiều khinh ngiệm chọn chim Mi đá,thôi cứ nuôi chim hót đã,mấy con của mình chắc cũng đa được mấy mỏ:a11:

hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0
Chim của bác đẹp quá, nhìn rất đều chim. Con này bác mua bao nhiêu vậy?

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim của bác đẹp quá, nhìn rất đều chim. Con này bác mua bao nhiêu vậy?
mình cũng mới chơi HM nên mua một con về cho nó hót,em mi nàychủ cửa hàng nuôi đuợc 5tháng rồi,e HM này mình mua một chai không biết có hớ không?:a22:.giờ cũng có ít kinh nghiêm nên đang nuôi một em mộc được tháng rồi đã hót,chỉ thua em này tí thôi,khi nào em ấy dạn mình sẽ post lên nhờ AE cho ý kiến
cảm ơn AE đã quan tâm đến em HM này của mình,vì chưa có kinh ngiệm post hình nên hình mới vậy xin lỗi vì đã làm AE sai cổ:a16:

datbeo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em mi này của bác nhìn dẹp quá . chúc bác có 1 em mi hay

ybecomine

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em mi này đẹp tuyệt, chúc bạn có được em mi quá tuyệt

Fky_votinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Úi con của mình còn đẹp hơn con này.Chắc cũng đc nhiều người khen lắm
Hôm nào bác làm quả clip lên cho anh em nghe giọng nó tí đi

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0
Úi con của mình còn đẹp hơn con này.Chắc cũng đc nhiều người khen lắm
Hôm nào bác làm quả clip lên cho anh em nghe giọng nó tí đi
trên diễn đàn có nhiều cao thủ các chú chim của các bác ấy đều là thú dữ,em quay lên mọi người lại bảo củi bắp thì buồn lắm:a11:,để lúc nào rảnh rỗi em lại post em khác lên nhờ mọi người nhận xet giúp.cảm ơn các bác nhiều.bác Fky_votinh có chim hay sao lại dấu vậy?cho mọi người chiêm ngưỡng xem em Mi của bác đẹp như thế nào chứ,thân:a01:

ybecomine

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nhìn Mi mà ghiền, thích lắm, nhưng nhà chung cư , nên không nuôi được nhiều loại chim, chỉ chơi CM thui :a26:

Fky_votinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
trên diễn đàn có nhiều cao thủ các chú chim của các bác ấy đều là thú dữ,em quay lên mọi người lại bảo củi bắp thì buồn lắm:a11:,để lúc nào rảnh rỗi em lại post em khác lên nhờ mọi người nhận xet giúp.cảm ơn các bác nhiều.bác Fky_votinh có chim hay sao lại dấu vậy?cho mọi người chiêm ngưỡng xem em Mi của bác đẹp như thế nào chứ,thân:a01:
Ấy ấy.Thất kính ! Thất kính
HM của em thì cũng chẳng khác HM của bác là mấy.Cũng giống giống nhau
HM em chưa thuần xong.Nó còn nhát người lắm nên cũng đã hót đc đâu
Bác thử cho mọi người nghe giọng nó đi.Nhìn tướng HM của bác chắc là hót hay rùi :D

hoangkhoi

Thành viên mới
SVC$
0
nhìn chú họa mi của bạn đẹp quá chắc hót hay lắm , lần sau có gì post hình lại để dễ nhìn nha bạn . Chúc bạn có chú họa mi hót ngày một hay hơn . :a32:

Picachu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
uh,con này hot suốt ngày,làm hàng xóm bực cả mình,hihi:a04:,mình phải hãm nó suốt không nó hót nhiều quá lại xuống thì khổ
mình muốn tham khảo ý kiến các bác để có hướng luyện tập cho e Mi này đá không được thì cứ để em nó hót nghe cho sướng:a01:
mình muốn kiếm một em Mi để đi đá nhưng khó quá:a43:,mình vẫn chưa nhiều khinh ngiệm chọn chim Mi đá,thôi cứ nuôi chim hót đã,mấy con của mình chắc cũng đa được mấy mỏ:a11:
Chim này nuôi hót thì được thôi bạn, chứ đá thì ko được đâu. Một hai mỏ vui thôi! Chứ nuôi Mi đá công phú lắm đâu phải chỉ con chim có tố chất là được!:a02::a02::a02:
Mình nhận xét một chút Mi của bạn hót nhiều nhưng giọng ko to lắm, Nhiều giọng hay ko thì ko đánh giá được. Về dáng thì tạm ổn nhưng chân ko được vàng! Mỏ vang hơn nữa thì đep! Bạn chăm cho chú to hơn chút nữa thì đẹp. Mà hình như chú chưa căng lắm!:a03::a03::a03::a03::a03:
Cho mình hỏi bạn bắt em này bao nhiêu!!!:a40::a40::a40:

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0
nhìn chung chú mi này bạn chăm soc tốt,tuy nhiên chỉ tương đối thôi,chứ chăm hoạ mi đá như bạn picachu nói đó vất vả lắm,vả lại nhì tướ tá chú mi của bạn không ổn lắm,nhì vào bằng trực quan và cảm giác của người chơi chim ít khinh nghiệm như mình:a24:,thì mặt chú chim của bạn là dễ nhận xét nhất(nhìn thanh hiền quá):a04:,tuy nhiên để nghe hót thì k vấn đề...lần sau pot ảnh thì nhớ vs lồng nhé:a04::a04::a04:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom