Guest viewing is limited

congtam

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình định làm mọt cái avary kích thước ngang 0.8m,sâu 0.7m, cao 1m có đc không mình tính nuôi 1 cặp thôi có đc không nhờ mấy anh giúp đỡ.

phoenix108

"năm châu kết bằng hữu"
SVC$
0
Công Tâm ơi ,là congtâm à. Nuôi chim gì [1 cặp] không nói làm sao biết mà trả lời đây hihi.Thường thì aviary nhỏ thì kích thước như thế cũng được rồi ,nhưng mình cũng phải tùy theo tập tính ,giống loài của chim nuôi ,đồng thời cũng chú ý đến kích thước cân đối cho thẩm mỹ [tỷ lệ vàng] giống như mình làm nhà vậy ,[diện tích nhỏ ,hẹp mà xây cao như hình ống ,hay quá dẹp là không được] em nhé .THÂN MẾN

congtam

Thành viên tích cực
SVC$
0
em tính nuôi cặp đất bổi để học hỏi kinh nghiệm cho sao này vì e chưa biết về tập tính mấy chú chim đó nên e tính thử lam để học hỏi thêm kinh nghiệm cho lần sao.Vậy anh cho e ý kiến kích thước thế nào là hợp lý vì nhà e không có không gian lớn chỉ vừa cho 1 cái kích thước như trên thôi.Nhờ anh tư vấn dùm e.Cám ơn anh.sa74n tiện anh cho e biết về tập tính của chích chòe đất dùm e luôn nha.Cám ơn anh nhiều

thuhy

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào bạn.
Kích thước chuồng trại đâu có giới hạn, càng rộng thì chim càng có điều kiện bay... mỏi cánh, có sao đâu bạn nhỉ.
Có điều, nếu làm chuồng trại cho chim đẻ thì cần nơi yên tĩnh, rộng một chút. Theo mình nên làm ở 1 góc nào đó là thuận tiện nhất. Vì: tận dụng được góc tường, ta chỉ cần làm 2 mặt là OK; nới đó chẵc sẽ yên tĩnh hơn nới khác rồi.
Còn nếu bạn làm lồng để nuôi những loại khác nhau, thì nên làm rộng nữa ra. Có thể không có chiều rộng-sâu thì ta nên làm dài ra, cao nên. Có vậy chim mới có chỗ bay nhảy được chứ.
Có vài ý kiến, mong bạn học hỏi thêm ở những người khác để lấy thêm ý kiến trước khi QĐ.
Thân.

congtam

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình tính nuôi đẻ thử thôi vì chưa có kinh nghiệm chơi avary nên nhờ mấy anh e tư vấn giúp đỡ dùm.Vì thế minh mới chỉ nuôi 1 cặp thôi khi có đủ kiến thức và kinh nghiệm lúc đó mình mới dám mạnh tay mở rộng và học hỏi kinh nghiệm thêm.Mong mấy anh giúp đỡ dùm.Thank:a03:

congtam

Thành viên tích cực
SVC$
0
Xin thêm vài ý kiến của mấy anh nhờ giúp cho e đc hoan thiện kinh nghiệm để tạo ra cái avaûy vừa ý.Thank

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom