Guest viewing is limited

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
Sáng nay, Hà Nội mát mẻ, mình ở lồng ra, em nó hứng hót, ché. Mình quay lại được một đoạn nhờ ae góp ý. Mình chăm cũng đều tay, ngày nào cũng tắm nắng khoảng 20', 2 ngày tắm nước một lần, hoa quả hôm nào cũng có và đổi món. Mồi tươi thì mỗi ngày 5 con sâu quy, vài hôm lại cho 2 con dế, cám dùng cám ngõ Cổng Đục. Cảm ơn anh em. http://www.youtube.com/watch?v=xm4KZcuXj7E

<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/xm4KZcuXj7E" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
Nhờ anh em tìm quê và đánh giá hộ mình em chào mào mới tậu này với!

Mình mới tậu em này, nhờ anh em tìm quê và đánh giá hộ mình em nó với! Em nó được hai mùa lồng rồi, mới thay lông xong, đang lên lửa nên chưa sung. Cảm ơn mọi người! Ah nhờ anh em nào cho hiện hình clip hộ mình nhé! Thanks!

<iframe width="420" height="315" src="//www.youtube.com/embed/CVHRWbm_N64" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

nvnghiem

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Nhờ anh em tìm quê và đánh giá hộ mình em chào mào mới tậu này với!

Mình mới tậu em này, nhờ anh em tìm quê và đánh giá hộ mình em nó với! Em nó được hai mùa lồng rồi, mới thay lông xong, đang lên lửa nên chưa sung. Cảm ơn mọi người! Ah nhờ anh em nào cho hiện hình clip hộ mình nhé! Thanks!

http://www.youtube.com/watch?v=CVHRWbm_N64

con này hình như chim Bình Định bạc ah. Giọng nó yếu quá. Theo ý kiến cà nhân em là thế.

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0

Ơ thế vụ này không ai giúp em à? Help me please please……..!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0

hihi nói chứ đâu phải con CM nào nghe cũng có thể biết được giọng đâu.
Rõ ràng chỉ biết nó là CM miền Trung chớ chắc gốc thì bó tay. Bởi các âm giọng này thông dụng.
Thông dụng nghĩa là các vùng như Huế cũng hót được mà Quảng Nam ĐN cũng hót như vậy được.

thân,

Tuấn_Hn

"Để nhớ 1 thời ta đã yêu"
SVC$
0

Thôi thì em cũng bon chen 1 tý vậy ..em đoán chim của anh là chim vùng miền trung ạ..cũng giống như nhận xét của cụ tuấn:):):). Cụ thể ở vùng nào thì hỏi chú chim là sẽ biết ạ..nhưng chim chắc là ở vùng Sông Kôn thì phải vì em nghe giọng quen lắm ...hihi...mà anh hùng 102 nếu ko xác định được quê quán em nó thì gửi qua em xác định hộ cho..em có đôi lời như vậy..các cụ nào đi qua thì vô nhận xét cùng với nha...Thân chào♥♥♥○●●○●●○

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0

Giọng kép sau này tôi mới nghe nói cho nên cũng không biết ra sao mới gọi là kép.
Từ đổi CM chưa là phong trào chưa rộ... thì anh em cũng hay để ý tới giọng đổi bởi nó ít có con có giọng đôi, vì giọng đôi thường đi khá dài mới đủ tông giọng để mà nó thành giọng đôi.

Giọng kép tôi bó tay chưa hiểu ý nghia kép các fans định nghĩa ra sao trong giọng CM.

Như trên có nói... em này giọng đi luyến lấy âm giọng khá tốt tuy chưa sổ đảo nhiều giọng mà thôi.

thân,

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
Song Kon hoc Binh Dinh

Em Sông Kôn này của em sau khi đi dợt với em Bình Định của bác Dung Nhi về thì thế này đây! Có chán không cơ chứ! hêhhe. Nhờ anh em nào hiện hộ cái clip này với. Thanks a lot!

[URL="http://www.youtube.com/watch?v=XVVzLwSkWBY"]

http://www.youtube.com/watch?v=XVVzLwSkWBY[/URL]

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
Ðề: Song Kon hoc Binh Dinh

...chú chim này rấy sung...và nhìn bắt mắt...chủ chim nuôi tốt quá...cám ơn a manhhung102 đã chia sẻ...

Tuấn_Hn

SVC$
0

Em Sông Kôn này của em sau khi đi dợt với em Bình Định của bác Dung Nhi về thì thế này đây! Có chán không cơ chứ! hêhhe. Nhờ anh em nào hiện hộ cái clip này với. Thanks a lot!

http://www.youtube.com/watch?v=XVVzLwSkWBY
Con chim trong lồng tắm là chim mái rồi anh ơi..nhìn thấy con chim trống bên cạnh là bắt đầu múa để dụ trai đấy ..hihi..Hãy cho em nó về lồng của em :a04::a04::a04:! ủa ..mà hnay sinh nhật con gái anh hả..hôm nay cũng là sinh nhật em anh à !!!!!

thangquinhon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

em này đang gẹo gái đấy bác ah :a01:,muốn tắm nude chung với e bên cạnh,dáng bộ đẹp,chúc bác có chú chim hay

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
Chào mào đuôi xòe quạt

Cách đây mấy tháng mình được một người bạn tặng cho em này. Lúc mang về vẫn nhát, nhảy lao khiếp lắm, em nó ra được khá nhiều giọng, mang ra cội đấu đá cũng tạm ổn. Chỉ có hai điều mình đang lăn tăn:
1. Em nó lông đuôi từ lúc mang về đến bây giờ mặc dù đã thay coi như xong vậy mà đuôi cứ xoè ra như cái quạt.
2. Bạn mình tặng mình nhưng không biết gốc tích em nó ở đâu.

Qua đây, nhờ anh em cho mình lời khuyên về:
1: bộ đuôi của em nó (Lúc thay lông mình chăm khá cẩn thận: sáng phơi nắng khoảng 20 phút, sau đó phủ áo lồng chữ A, mồi tươi gồm cào cào hoặc dế, hoa quả ngày nào cũng có đổi món liên tục, cám thì cám Cổng Đục, tắm thì hai ngày một lần, có dạo nóng quá thì ngày nào cũng tắm, mình không kè lồng đấu). Em nó cứ tắm xong thì lông đuôi còn được đều và mượt nhưng cũng không xếp thẻ, cứ để một lúc là y như cái chổi xể.
2: quê quán của em nó.

Cảm ơn anh em nhiều!

Ah nhờ anh em nào cho hiện hộ mình cái clip này nhé! Thanks!

http://www.youtube.com/watch?v=tyGq3E4EHWU

chimcanhdangduong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Chào mào đuôi xòe quạt

hiện clip của bạn .
chú chim của bạn hót đơn điệu quá , giọng như là chim miền trung.

HLong_ce

Để gió cuốn đi, cuốn đi...
Thành viên BQT
SVC$
0

hihi, chào cụ Manhhung,

Theo em xem qua clip, hót chưa đổi giọng và căng, em nó về nhà cụ, nhà mới chủ mới còn nhát và chưa quen nên lửa chưa có.

Cụ chăm thêm thời gian, quen nhà quen chủ quen nước nuôi em nó mới ra hình ra dáng ra giọng hoàn toàn được cụ ợ. Em này tướng khá đẹp giọng nặng. em này xu hướng thích bạ lồng đá hơn là đấu hót nên Cụ tránh kê lồng đấu sát thành tật chỉ đòi cắn đối thủ.

Thân chào cụ

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0

hihi, chào cụ Manhhung,

Theo em xem qua clip, hót chưa đổi giọng và căng, em nó về nhà cụ, nhà mới chủ mới còn nhát và chưa quen nên lửa chưa có.

Cụ chăm thêm thời gian, quen nhà quen chủ quen nước nuôi em nó mới ra hình ra dáng ra giọng hoàn toàn được cụ ợ. Em này tướng khá đẹp giọng nặng. em này xu hướng thích bạ lồng đá hơn là đấu hót nên Cụ tránh kê lồng đấu sát thành tật chỉ đòi cắn đối thủ.

Thân chào cụ

Cảm ơn cụ Hlong_ce! Em này ra khá nhiều giọng, vì còn nhát nên lúc quay em ấy chưa sổ thôi. Nếu để em ấy một chỗ thì cũng luyến láy tương đối. Hơn nữa vừa xong lông nên cũng chưa đủ lửa. Để mình mang ra cội thực hiện theo lời cụ xem ra sao. Thanks cụ nhiều!

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0

theo e thì con này là Chào Mào bắc. tướng tá đóng bộ đẹp nhưng lông hơi dày. về thế nhảy con chim nên lông đuôi hay quẹt vào nan lồng làm cho nó xòe ra. những con thế này a nên nuôi lồng 68 nan rồi gắng 1 cầu ngang ở dưới cọng với 2 cầu bán nguyện ở trên để nó nhảy là bám lên cầu ko quẹt vào nan lồng. nuôi chim để thưởng thức miễn mình thích là đc.
Thân

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0

theo e thì con này là chào mào bắc. tướng tá đóng bộ đẹp nhưng lông hơi dày. về thế nhảy con chim nên lông đuôi hay quẹt vào nan lồng làm cho nó xòe ra. những con thế này a nên nuôi lồng 68 nan rồi gắng 1 cầu ngang ở dưới cọng với 2 cầu bán nguyện ở trên để nó nhảy là bám lên cầu ko quẹt vào nan lồng. nuôi chim để thưởng thức miễn mình thích là đc.
Thân

Cảm ơn cụ hoangchanhthu đã tư vấn. Mình sẽ kiếm cái lồng to hơn, lắp nhiều cầu để hạn chế em nó nhảy bám nan lồng xem sao.

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0

èo èo hihi các cụ nhà ta bàn tán xôm quá cho mềnh ké tí....

Về thế chim thì em này loại chân ngắn và yếu cho nên nhảy không ổn, bám không mạnh cho nên khi phải ôm nan hơi lâu.

không cần nhìn chân và thứ khác thì em ý tầm như là chim lở... mới hơn 1 mùa lông.

Cầu phụ thèo mình thấy thì hồi xưa khi có chiếc cầu phụ độc chiếc trên cao em ý nhảy chuyền khá đẹp.
Tuy nhiên, 1 thời gian cũng để ý thấy con chim nhảy lên phải trở mình khá bất tiện... kế là hạn chế thế đấu vì khi đứng đó va cánh vào nan lồng, kế nữa là chim chưa ổn định cũng lại hay va đuôi vào nan lồng. Vì vậy, dùng cầu bán nguyệt thấy ổn hơn.

Thường những chú chim chưa căng lửa.... chưa tự tin.. thoải mái hay nhảy ẩu như vậy.
Chớ những chú chim đã ổn định quen lồng... tự tin thường nhảy rất chi là hài hòa, biết giữ thân giữ phận không và đuôi vô tội vạ :) bởi vậy nhìn độ nhảy, chuyền của con chim cũng giúp ta biết về trạng thái của con chim là vậy.

Như vậy chắc phải chăm nuôi thêm 1 mùa nữa quá :D

thân,

Tuấn_Hn

SVC$
0

Về thế chim thì em này loại chân ngắn và yếu cho nên nhảy không ổn, bám không mạnh cho nên khi phải ôm nan hơi lâu.

không cần nhìn chân và thứ khác thì em ý tầm như là chim lở... mới hơn 1 mùa lông.

Cầu phụ thèo mình thấy thì hồi xưa khi có chiếc cầu phụ độc chiếc trên cao em ý nhảy chuyền khá đẹp.
Tuy nhiên, 1 thời gian cũng để ý thấy con chim nhảy lên phải trở mình khá bất tiện... kế là hạn chế thế đấu vì khi đứng đó va cánh vào nan lồng, kế nữa là chim chưa ổn định cũng lại hay va đuôi vào nan lồng. Vì vậy, dùng cầu bán nguyệt thấy ổn hơn.

Thường những chú chim chưa căng lửa.... chưa tự tin.. thoải mái hay nhảy ẩu như vậy.
Chớ những chú chim đã ổn định quen lồng... tự tin thường nhảy rất chi là hài hòa, biết giữ thân giữ phận không và đuôi vô tội vạ :) bởi vậy nhìn độ nhảy, chuyền của con chim cũng giúp ta biết về trạng thái của con chim là vậy.

thân,
Với các ý kiến và bình luận của các cụ như trên..em thấy anh hùng nên thay nhà mới cho em ấy đi à..thiết nghĩ con chim vốn đã bị mắc tật về đuôi ( kiểu như phá vỹ ) thì anh không nên nuôi ở 1 chiếc lồng dài cũng như là việc để khoảng cách giữa cầu phụ với cầu chính quá lớn như vậy sẽ khiến cho con chim trở nên ko đủ tự tin khi bay lên cao cũng như khi nhảy xuống vì lồng thì bé mà khoảng cách giữa 2 cầu lại lớn ==> độ dốc lớn khiến chim hụt đà khi nhảy cũng như không tự tin vào bước nhảy của mình..EM nghĩ anh nên cho em ấy ở lồng vuông giống kiểu lồng ép mộc ấy...chỉ để 1 cầu chính và đẩy lên cao à..không thì mình sẽ dùng lồng giả thái như em kia của anh ..còn cách nữa là dùng lồng biên hòa + cầu bán nguyệt nữa ...hihi..Anh thử xem nhé !!!!!

Thân anh à !:a22::a22::a22:

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0

thân,

Cảm ơn cụ Bạch Đề đã tư vấn. Quả thật em này hồi mới về bị suy do bạn em bỏ bê không chăm kỹ. Cậu đó chỉ cho ăn cám ba vì thỉnh thoảng lắm mới được con dế hoặc chút hoa quả, tắm táp thì có khi cả vài tuần mới được tắm một lần. Em này em mới chăm được mấy tháng, vừa xong lông, đang lên lửa, gặp chim trời là cũng ché tuy nhiên giọng ché chưa được đanh và dài. Em sẽ thử đổi lồng cho em nó xem sao! Em cũng muốn dùng lồng to để dùng cầu bán nguyệt xong khổ nỗi nhà chật nên không dùng được lồng to! Để đổi em nó sang lồng vuông xem sao! Thanks cụ a lot!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom