Guest viewing is limited

phuochuy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thông báo cho anh em chơi lửa biết thêm thông tin về cuộc thi lửa sắp tới.Ngày 06/03/2011 ( nhằm ngày 02/02 âm lịch) Tại CLB chim cảnh Quận 7 có tổ chức cuộc thi chim chích Chòe Lửa .
+ Cơ cấu giải thưởng :
- Giải nhất : 3 triệu + cờ.
- Giải nhì : 2 triệu + cờ
- Giải ba : 1 triệu + cờ
Và 07 giải khuyến khích mỗi giải 100.000 đồng.
Lệ phí thi : 100.000 đồng / một lồng .
+Thời gian dự thi :
Từ 8h30 đến 9h lấy số
9h đến 9h 30 treo lồng chim lên sào và ổn định vị trí
9h 30 bắt đầu cuộc thi .
Địa chỉ : số 24 , đường NGUYỄN THỊ THẬP, Q7
Số Điện thoại liên lạc : A.Thọ ( chủ cội ) 0915. 779 577

asay

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ko biết BTC hội thi lần nầy có rút ra đc những KN gì ở lần thi trước.

Mình có vài ý kiến chưa tốt về cội thi lửa hót của CLB chim cảnh Q7 :

_Cuộc thi bắt đầu rất là trể do phải chờ những AE từ Saigon đến.Làm ảnh hưởng đến ~ ng & chimđến đúng h.

_Treo lồng chim đa số ko đúng số trên kèo.

_Rất bát nháo khâu mở áo lồng và mở từ ngoài vô thay gì trong ra nên làm chim rất hoảng.

_TT chấm thi chưa 9 xác lắm,ai cũng thấy lồng số 4 chim chỉ ăn & núp dưới bố ko hót vậy cũng lọt vào đc vòng 3.

@phuochuy: Đã thay mặt BTC thông báo,quảng cáo thi chim thì xin có 1 chút trách nhiệm sau khi thi như viết bài thông báo KQ cho những ACE ko đi đc biết, thậm chí cảm ơn chung chung những ACE đã tham gia dự thi cổ vủ phong trào......

Ko có ý gì khác ngoài mong muốn cái chuyện chơi ngày càng tốt đẹp.
Thân chào.

phuochuy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ko biết BTC hội thi lần nầy có rút ra đc những KN gì ở lần thi trước.

Mình có vài ý kiến chưa tốt về cội thi lửa hót của CLB chim cảnh Q7 :

_Cuộc thi bắt đầu rất là trể do phải chờ những AE từ Saigon đến.Làm ảnh hưởng đến ~ ng & chimđến đúng h.

_Treo lồng chim đa số ko đúng số trên kèo.

_Rất bát nháo khâu mở áo lồng và mở từ ngoài vô thay gì trong ra nên làm chim rất hoảng.

_TT chấm thi chưa 9 xác lắm,ai cũng thấy lồng số 4 chim chỉ ăn & núp dưới bố ko hót vậy cũng lọt vào đc vòng 3.

@phuochuy: Đã thay mặt BTC thông báo,quảng cáo thi chim thì xin có 1 chút trách nhiệm sau khi thi như viết bài thông báo KQ cho những ACE ko đi đc biết, thậm chí cảm ơn chung chung những ACE đã tham gia dự thi cổ vủ phong trào......

Ko có ý gì khác ngoài mong muốn cái chuyện chơi ngày càng tốt đẹp.
Thân chào.

Thay mặt CLB chim cảnh quận 7 cám ơn ý kiến của bạn.Hy vọng lần này sẽ đạt kết quả tốt hơn đột trước, thi lần đầu bao giờ cũng có sai sót mà, đúng không bạn.Còn phần cập nhật thông tin thì mình luôn luôn cập nhật cho bạn và mấy bạn không đi dược biết, một lần nữa xin cám ơn ý kiến đóng góp của bạn.

ga sao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình thấy cuộc thi nào cũng vậy. Thời gian thi quá dài. Mình đi dượt chim thì 1-2h còn đi thi thì 3-4h. Chim nào mà chịu cho nổi. Chim nó cũng phải nghỉ giữa hiệp để ăn uống lấy hơi chứ. Chim đoạt giải đa số là chim đạt đỉnh lửa + 1 phần may mắn. Chứ chim hót hay múa đẹp chưa chắc đã có giải. Mình thấy vòng 1 nên kéo dài 30 phút để chim ổn định. Và trọng tài nên mạnh tay hơn nữa trong việc loại chim ở các vòng đầu để rút ngắn thời gian thi. Chẳng có con chim nào vừa hót ầm ầm, đánh đuôi, sàn cầu, tạt lồng 4h liên tục được cả. Chắc phải sài doping thì may ra.

vinhdq

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các cụ bên hội chim quận 7 cho em hỏi ngoài lề tí. Ở bên đó hình như ít chơi Chào Mào phải không. Sao không tổ chức 1 cuộc thi chào mào, để anh em chơi chim chào mào các quận khác kéo đến sẽ làm hội vui hơn xôm tụ hơn, nếu có thi chào mào chắc đông lắm ạh.Thân

phuochuy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các cụ bên hội chim quận 7 cho em hỏi ngoài lề tí. Ở bên đó hình như ít chơi chào mào phải không. Sao không tổ chức 1 cuộc thi chào mào, để anh em chơi chim chào mào các quận khác kéo đến sẽ làm hội vui hơn xôm tụ hơn, nếu có thi chào mào chắc đông lắm ạh.Thân

Chào Vinh ! bên cội quận 7 mình thấy mấy anh em ít chơi Chào Mào lắm , nên việc tổ chức thi chào mào mình sẽ góp ý kiến với A.Thọ, để phong trao mình càng vui hơn. nếu bạn có chào mào thi bạn mang qua dợt rồi mình rủ thêm mấy anh em qua dợt đông cho vui.

caonguyen

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chuẩn bị chim đi thi thôi.thanks A.Huy đã thông báo.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom