Guest viewing is limited

trangbangboy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình muốn làm lồng gáy nhưng không biết tiêu chuẩn kích cở như thế nào,cách làm ra sao cho đẹp.Mình đã làm vài cái nhưng không được cân đối nên bác nào có kinh nghiêm xin chỉ giúp.Mình muốn làm lồng gáy loại 32 nan.Mấy hôm trước mình mua mây Tàu ở đường Tạ Uyên TPHCM rồi.Còn nan thì mình muốn làm loại nan nhôm(loại nhôm làm móc phơi đồ)nhưng không biết mua ở đâu.Có bác nào biết không?

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Hiện trong diễn đàn cũng có hai thành viên đang làm lồng,
một đã thành công là calahet và Nick cũng đang học nghề.
Bạn vào topic "phụ kiện-nghề chơi" của topic nói về Chào Mào xem thử đồ nghề của họ cũng như cách làm. Từ từ các bạn vào sẽ tư vấn thêm cho bạn.

tranminhy

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình thấy thằng bạn của mình làm lòng gáy ròi, lòng được làm bằng dây kẽm,
thấy công đoạn làm cũng dễ lấm nhưng mình chưa làm thử

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Bạn có thể tham khảo cách làm lồng của những người đi trước như Bác BD đã nêu trên.Chúc bạn làm đc chiếc lồng đẹp như ý.

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Mức độ khó của làm lồng cho Gáy còn phụ thuộc vào việc bạn định làm lồng kiểu nào?Lồng quả chuông ngắn,lồng quả đào hay lồng quả bí?Nhưng mình thấy làm lồng mà bạn định nan bằng loại mắc phơii đồ thì liệu nan to vậy có thô quá không nhỉ?

meotom

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào bạn
làm bàng kẽm xấu lắm,tốt nhất mua một cái dùng giữ gìn là được khối thời gian.Thời gian để chăm chim

langtu_vt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo mình nếu học làm bằng nan thì làm chứ bằng thép tuy là bền nhưng nhìn không được đẹp lắm.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom