Guest viewing is limited

zen

"Mọi thứ rồi sẽ qua đi, chỉ còn tình người ở lại"
Thành viên BQT
SVC$
0
chào anh em diễn đàn SVC VN.tình hình là đang nuôi chú choè đất con nhưng ko biết địa điểm nào dợt hót chim đất con,anh em có thể cho mình biết là ở khu vực nào gần đường Hồ Văn Huê Q.phú nhuận có cội nào tổ chức đấu đất hót thường xuyên thì chỉ dùm mình với,hoặc nhà anh em nào có nuôi nhiều choè đất có thể giao lưu chia sẻ kinh nghiệm,kết bạn thì tốt quá.xin cảm ơn
xin mod đừng close topic này nhé.xin cám ơn

huệ_biển

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: muốn kiếm địa điểm dợt và chia sẻ kinh nghiệm nuôi choè đất con

bạn có thể ra Tao Đàn mình thấy các anh em chơi nhiều lắm." cổng cách mạng tháng tám "

zen

"Mọi thứ rồi sẽ qua đi, chỉ còn tình người ở lại"
Thành viên BQT
SVC$
0

bạn có thể ra Tao Đàn mình thấy các anh em chơi nhiều lắm." cổng cách mạng tháng tám "
cảm ơn huệ_biển nha.ra Tao Đàn vào lúc mấy giờ thì bắt đầu vậy huệ_biển.đứng cổng cách mạng tháng tám nhìn là thấy lun hả bạn.để chiều nay đi ngang thử

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0

Chào Bạn Zen !!!
Ở các điểm chơi chim hầu như bắt đầu dợt chim từ sáng sớm , một số điểm thì chỉ chơi buồi sáng không chơi buồi chiều còn một số điểm thì chơi cả ngày hể mình rảnh giờ nào là mang chim đi dợt giờ đó . Ngoài công viên Tao Đàn thì còn công viên Lê Thị Riêng , CLB Bi Sắt , Cầu Tre ... mình thấy các điểm chơi này đều có chơi chích chòe đất .
Thân!!!

huệ_biển

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Chào Bạn Zen !!!
Ở các điểm chơi chim hầu như bắt đầu dợt chim từ sáng sớm , một số điểm thì chỉ chơi buồi sáng không chơi buồi chiều còn một số điểm thì chơi cả ngày hể mình rảnh giờ nào là mang chim đi dợt giờ đó . Ngoài công viên Tao Đàn thì còn công viên Lê Thị Riêng , CLB Bi Sắt , Cầu Tre ... mình thấy các điểm chơi này đều có chơi chích chòe đất .
Thân!!!

Anh ơi, vậy những chổ ở trên thì những chổ nào là dợt nguyên ngày vậy Anh, đặt biệt là dợt khoen ạ.

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Chào huệ_biển !
CLB Bi Sắt thì hầu như dợt chim cả ngày từ sáng sớm đến chiều tối nhưng anh em chơi khuyên chỉ tập trung chơi buổi sáng cho đến trưa là nghỉ ,chiều là choè lửa . Ngày xưa thì điểm đợt chim Đào Duy Từ ( sân vận động Thống Nhất ) thì hầu như chơi khuyên cả ngày ai rảnh cứ mang chim đến thì cũng có bạn dợt chim chung , nhưng bây giờ thì quán cafe đổi chủ mới ,họ đang sửa sang lại chắc có lẽ đến đầu tháng sau mới khai trương. Chúc cả nhà dồi dào sức khoẻ !
THÂN !!!

phulip273

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào anh em diễn đàn SVC VN.tình hình là đang nuôi chú choè đất con nhưng ko biết địa điểm nào dợt hót chim đất con,anh em có thể cho mình biết là ở khu vực nào gần đường Hồ Văn Huê Q.phú nhuận có cội nào tổ chức đấu đất hót thường xuyên thì chỉ dùm mình với,hoặc nhà anh em nào có nuôi nhiều choè đất có thể giao lưu chia sẻ kinh nghiệm,kết bạn thì tốt quá.xin cảm ơn

Mình củng giống như bạn vậy ! Mới nuôi em Đất non lần đầu tiên,em nó mới biết gắp ah !!! mình ở Gò vấp,anh em giúp mình với,chứ chăm em nó cực khổ mà không biết chổ nào để dợt thì uổng phí quá mấy anh em ơi ! thanks

hkervn1987

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình củng giống như bạn vậy ! Mới nuôi em Đất non lần đầu tiên,em nó mới biết gắp ah !!! mình ở Gò vấp,anh em giúp mình với,chứ chăm em nó cực khổ mà không biết chổ nào để dợt thì uổng phí quá mấy anh em ơi ! thanks

Em cũng nuôi đất con,nay đã đi gió , Tình hình là em cũng ở gò vấp gần nhà bác!!

hananhphong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Có pro nào ở Thủ Đức ko nhỉ ? Thủ Đức hình như ít cội dợt Đất toàn Than thui. Mình xách Than đi vợt tiện cho 1 e đất đi ké thui... hehe .. A&e nào vợt Đất pm với mình cái hen!:a14: thanks !

anton

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nếu các bạn nào ở Gò Vấp thì mình biết được 2 điểm này cũng hay dợt nhưng chủ yếu dợt vào buổi sáng , buổi chiều nghỉ ( nhân tiện bán cafe cho anh em ngồi thưởng thức luôn hihi..)
1) Bạn đi hướng từ chợ Gò vấp qua cầu hang vừa qua cầu tí nhìn thấy con đường hơi dốc bên tay phải, bạn quẹo xuống dưới, hỏi Hội dợt chim ở đâu người ta sẽ chỉ cho bạn, vì chỗ đó ko có treo bảng mà mình lại không nhớ địa chỉ .:a23::a23::a23:
2) Là trên đường Trần Bình Trọng cũng gần Gò Vấp, ngay mặt tiền đường Trần Bình Trọng, ko quẹo hẻm, đi là thấy, chỗ này tập trung nhiều lão làng có thể giúp ích cho bạn trong việc huấn luyện cho chú em nhà mình..
Chúc anh em ở quận Gò vấp có một chỗ dợt chim ưng ý vì mình cũng ở Gò Vấp, chỉ có dợt vào sáng thứ 7 & CN.Hy vọng có dịp gặp được anh em trong CLB Chim Cảnh Việt Nam.
Nếu chưa rõ địa chỉ để mình hỏi chủ quán rồi sẽ update trong kì kế tiếp:):):a32::a32::a32:

hackerkido

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình ở Thủ Đức cũng có một em đất con, mong muốn được giao lưu với anh em bạn bè cùng quận để học hỏi kinh nghiệm:a14:,em chòe của mình cũng đã "ríu rít" trong cổ họng rồi mà tiếc là chưa có dịp giao lưu với các bạn chòe khác:a01:

ngocphuong

Thành viên mới
SVC$
0
bạn ở đâu vậy?nhà mình ở 145 Hồ Văn Huê nè,ngay ngã ba Hồ Văn Huê-Đào Duy Anh,nếu rảnh ghé qua nhà mình dợt chơi,:a15:

caiẽm

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn ở đâu vậy?nhà mình ở 145 Hồ Văn Huê nè,ngay ngã ba Hồ Văn Huê-Đào Duy Anh,nếu rảnh ghé qua nhà mình dợt chơi,:a15:
1 dàn âất nhà bạn mấy em đó hót nhiều chưa, mình đi ngang thấy nhiều wá, treo nơi đó thì còn gì bằng, trưa nghe hot và đi gió đã luôn hén.

tranductran

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn nào gần công vien Lê Thị Riêng thì có thể ra đó dợt chim.Chỗ đó chơi từ sáng đến chiều luôn đó

lenhansing

Thành viên tích cực
SVC$
0
ae nào chơi đất add nick nhé: le.nhan143..........có gì giao lưu

binouvo90

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em ở Gv nè chủ topic.....cũng đang muốn tìm ai nuôi đất gần khu vực GV dễ dợt , giao lưu, học hỏi thêm........ai muốn giao lưu add nick : mylove_tina_90 ..có gì trao đổi thêm và tìm địa điểm dợt

namlee

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cac anh em gò vấp có thể mang đất ra quán cafe ông tân
địa chỉ:ngay ngã ba dương quảng hàm-lê đức thọ,đối diện trường văn thư lưu trữ

phanthanhliem

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hjhj. mình cũng ở hồ văn huê đây, có gì giao lưu chơi hen, số của mình 0907201009 ( liêm )

No.25

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ở công viên Lê Thị Riêng Q10 có cội chim dợt cả ngày đó các bác, Mi, Than, Đất, Khuyên thì nhìu

thanhbinh41c

Thành viên mới
SVC$
0
Mình ở Tây Thạnh, Tân Phú không biết chỗ nào dợt chòe đất, các bạn có ai biết chỗ dợt chòe đất gần Tây Thạnh không chỉ mình với,mình cám ơn nhiều (vì mới nuôi lần đầu mà nuôi tới 8 em nên cực quá, nhưng cũng may nuôi các em đều ok hết, đã 05 em hót chuyện tốt rồi)

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom