Guest viewing is limited

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Mình dạo một vòng trên mạng thấy mấy cái lồng này lạ quá đưa lên diễn đàn cho anh em thưởng thức.

chaomao_dt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nhìn cái lồng này rất wen...hình như lúc nhỏ mình có thấy 1 cái lồng tương tự cái lồng này.Dủng để nuôi chim Đa Đa.Nếu ai biết thêm chi tiết về cái lồng này thì giải thích cho ae trên diễn đàn rỏ hơn.THANK

hieukhongem

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lồng này kì thật.Nó bé như thế thì chim bay nhảy thế nào được mà lồng này chắc chỉ nuôi được chim thuần thôi nhỉ.cám ơn bác đã sưu tầm cho anh em.Thanks:a21:

DươngQ11

Thành viên tích cực
SVC$
0
theo cách quan sát của em thì bên trong lồng nó vẫn như mọi lồng thường chỉ có thêm 4 " bức tường " có thể tháo ra vô , chú ý sẽ tấy chốt ở mỗi mặt.Lồng này nuôi chim bổi rất tốt theo em là vậy , vì khỏi che áo lồng:a12:
Nan lồng lớn nên chim laoị nhỏ thì ko thể , nếu thuần than , mi chắc ok :a21::a43:
Rất cảm phục chủ sáng tạo ra cái lồng này
Thân

tieude_mechim068

"đam mê chòe lửa"
SVC$
0
theo mình nghĩ thì lồng này có 2 tác dụng. thứ nhất là dùng để thuần chim bổi, thứ hai là dùng để vận chuyển chim đi xa, vì nếu bỏ chim vào lồng này để chuyển đi xa( sài gòn_đà nẵng)thì chim sẽ khỏe hơn. vài ý kiến của mình.thân

doantuyet03

Thành viên tích cực
SVC$
0
Quả là một chiếc lồng đẹp và nhiều tác dụng, cho chim vào lồng này mà đem đi xa thì tốt nhất rồi còn gì, còn mấy chú bổi nhốt vào đó thì khỏi cấn áo lồng các bác nhỉ.

Vànhkhuyênxanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Theo đây là lồng dành cho con chim đã thuần. người chủ có thể cho chim ra ngoài và cái lồng chỉ có tác dụng cho chim đi ngủ khi trời tối.

chaomaonui

Moderator
SVC$
0
theo mình nghĩ thì lồng này có 2 tác dụng. thứ nhất là dùng để thuần chim bổi, thứ hai là dùng để vận chuyển chim đi xa, vì nếu bỏ chim vào lồng này để chuyển đi xa( sài gòn_đà nẵng)thì chim sẽ khỏe hơn. vài ý kiến của mình.thân
bạn này có ý kiếm giống mình qúa!theo mình nghĩ thì lồng này dùng để vận chuyển chim đi xa

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Hi hi...có cái lồng này tiện nhờ.Thuần chim mộc hay,vận chuyển chim cũng hay mà nuôi tại nhà càng hay vì chó mèo nhìn vào cũng chẳng biết đường nào mà lần.Mà đi du lịch thì làm cái vali đựng đồ cũng tiện lắm các bác nhờ :a01: Các bác TQ chơi nhiều kiểu độc thật á :a08:

thaidesign

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình đoán lồng này chắc là lồng mi rồi,cũng có nhiều kiểu lồng hơi giống vậy nhưng chỉ có 1 "vách tường" thôi,lồng này khỏi phải tốn áo lồng mấy pác nhỉ:a21:

TDP

"...một đam mê, một dại khờ, một tôi..."
Thành viên BQT
SVC$
0
Đây là lồng nhốt mi bổi và một số lọai chim lớn của Trung Quốc, tác dụng của các mặt lồng kín là để chim đỡ tung lồng hư mặt, ngòai ra còn được sử dụng để chuyển chim, xách chim đi dợt...

minhhieubf

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lồng chim này chẳng phải để vận chuyển hay thuần chim mộc ji cả, Nó là lồng dành cho chim đi ngủ thôi... Anh bạn mình cũng vừa mới mua 1 chiếc. Chiếc lồng như thế này là của hiếm đó

Mr.Fky

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cái lồng này sang TQ cũng có.Em sang đấy mua lồng cho con Mi nhà em cũng vô tình nhìn thấy.Nhưng ko biết là để nuôi chim gì ?

eddy72

Thành viên mới
SVC$
0
lồng này chú tuấn "hói" vành khuyên thụy khuê cũng có một cái nhưng kích cỡ nhỏ hơn chút và cũng không tinh xảo bằng.
1, loại này dùng để vận chuyển chim nhỏ "vành khuyên" mồi đi xa trước khi vào bẫy.
2, dùng để chung chuyển những chú chim khuyên "hay" bẫy đấu về và thuần hóa.
3, kết cấu chắc chắn,
ưu điểm của loại này là dễ vận chuyển, thoáng khí, thuận tiện để thuần hóa chim mộc, chống được dán,mối "thạch sùng". giảm bớt khả năng làm chim chột vì hoảng.
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

ohaychuakia

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo em thì lồng này dùng để cho khuyên ngủ.Hoặc nó là hộp chuyển Mi.

tuan231

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Lồng nhìn là thiệt đó bác ơi, không biết mục đích của ng làm ra chiếc lồng này là gì nhỉ?

thanhhuyen_mobile

Thành viên tích cực
SVC$
0
lồng đẹp .lồng này để dành nuôi ép mi bổi chắc ngon.tới khi vô mùa dịch cúm giấu chim củng ngon he he...............

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0
lồng này chú tuấn "hói" vành khuyên thụy khuê cũng có một cái nhưng kích cỡ nhỏ hơn chút và cũng không tinh xảo bằng.
1, loại này dùng để vận chuyển chim nhỏ "vành khuyên" mồi đi xa trước khi vào bẫy.
2, dùng để chung chuyển những chú chim khuyên "hay" bẫy đấu về và thuần hóa.
3, kết cấu chắc chắn,
ưu điểm của loại này là dễ vận chuyển, thoáng khí, thuận tiện để thuần hóa chim mộc, chống được dán,mối "thạch sùng". giảm bớt khả năng làm chim chột vì hoảng.
<INPUT id=gwProxy type=hidden><!--Session data--><INPUT id=jsProxy onclick=jsCall(); type=hidden>

Với kích thước thế này mà nốt chú khuyên hay vào thì tha hồ ngồi mà ngắm chú khuyên hay trên cây hót áh? Cũng có thể cùng kiểu dáng này thôi, chứ thả khuyên vào đây thì khuyên đi lồng ở lại:a01:.

Nhưng công nhận người TQ họ chơi công phu và cầu kì thật, chứ em đi Mai Châu thấy các cao thủ trên đó toàn nuôi mi vào lồng bẫy mà hót như máy:a33:, không biết lồng đẹp thế bên TQ mi có hót hay bằng mi ở VN mình k nhỉ?

Cảm ơn cụ Ngoan đã cho ae mãn nhãn, nhưng cụ hãy cho ae biết lồng này nuôi chim gì đi chứ? không ae không biết kích thước thật cứ "đoán già đoán non mãi".

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Với kích thước thế này mà nốt chú khuyên hay vào thì tha hồ ngồi mà ngắm chú khuyên hay trên cây hót áh? Cũng có thể cùng kiểu dáng này thôi, chứ thả khuyên vào đây thì khuyên đi lồng ở lại:a01:.

Nhưng công nhận người TQ họ chơi công phu và cầu kì thật, chứ em đi Mai Châu thấy các cao thủ trên đó toàn nuôi mi vào lồng bẫy mà hót như máy:a33:, không biết lồng đẹp thế bên TQ mi có hót hay bằng mi ở VN mình k nhỉ?

Cảm ơn cụ Ngoan đã cho ae mãn nhãn, nhưng cụ hãy cho ae biết lồng này nuôi chim gì đi chứ? không ae không biết kích thước thật cứ "đoán già đoán non mãi".

Chào Bạn Ếch Cốm !
hehehe............hehe nhìn sơ thôi là cũng biết lồng khuyên rồi , đâu cần phải đoán già đoán non chi cho mệt . lồng này kích thước tương đối nhỏ , mình không nhớ rõ kích thước nhưng lồng này thì tương đối nhỏ , ngang chừng 16cm dài khoản 20cm .
Thân!

Chitxixon

Thành viên tích cực
SVC$
0
Công nhận đẳng cấp thật
Em nghĩ cái lồng này đều có thể mở cả bốn mặt...
và chủ nhân chắc đặt hàng riêng cho tiện việc hay mang Chym đi thi đấu...

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom