Guest viewing is limited

Heodat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em chào cả nhà!

Đầu năm em đi phượt ở Bắc Kạn em mua được một em Mi mồi của một anh Mông. Hót vô đối. Rất mong các bác bình loạn cho em với ạ... he he....
Mời các bác xem theo đường link youtube:

<iframe width="560" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/ILHTIOV64b4" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>
Heo đất! :a31: :a20:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
chúc mừng có một e giải trí tại nhà nghe vui tai nhỉ

thân

phamdangnhat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim và lồng đẹp, k biết cái lồng như vậy giá khoản bao nhiêu a

phamdangnhat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
vậy muốn mua có thể gởi a mua giúp được k vậy hì? nếu được thì quá tốt :)

ptt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chúc mừng bạn được sở hữu con Mi hót hay.
............

khongtuoc3

"Sông có khúc người có lúc"
SVC$
0
vâng con chim của bạn rất hay,giọng thì có lẽ bạn thu âm hơi kém hay sao mà em nghe thấy rè rè,....nhìn từ xa dáng chim đẹp đúng tuieeu chuẩn của 1 em mi hót dáng bắp chuối ( riêng em gọi thôi thì phải ) đuôi lá vã,cao cầu,to chim,nói chung tượng mạo em ấy em rất ưng,nước nuôi của bác cũng rất tốt ,lông lá mượt,chim vừa thay lông song thì phải
....Lồng của bác là lồng Mi Chiến của làng vác,làm bằng tre,chân gạch ,nước tre tương đối già...........đôi lời em nói thế ạ,có gì mong bác bỏ qua cho,vì em cũng không đi sâu về mi lắm
em nghe thì hình như em này có hiện tượng sắp bể giọng thì phải,không biết có đúng không hay do bác thu âm nhiều,......
p/s:bác cho em nó hót vừa thôi bác ạ,vì họa mi hót nhiều cũng có hiện tượng bể giọng đó bác,nói chung 1 ngày bác cho nó hót tâm 1 hồi là ok,chứ nhiều bác thấy em nó đang thời kỳ sung lửa cứ để thế cho hót, đến khi bể giọng thì thật đáng tiếc và mất công mình chỉnh sữa lại á............chúc mừng bác có chú chim hay

Heodat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Vì mình thu âm trong phòng nên âm thanh nó bị vọng đó bạn....

zinzin_one

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cái loại này cứ phải có cái vườn hoặc chí ít cũng nên cho ra hiên chứ để trong nhà thì không khác gì tra tấn. Con này hót hét có vẻ mau mồm nhưng hơi cộc tí và hơi ít giọng, có thể là chưa căng lửa và để ở trong nhà nên thế. Vài lời nhận xét cá nhân có gì ko phải mong bác chủ bỏ quá cho.

khongtuoc3

"Sông có khúc người có lúc"
SVC$
0
vâng ạ,em chỉ biết đến thế thôi bác à,mong sao lần sau bác post lại clip cho anh em chiêm ngượng thêm lần nữa.........bác chịu khó thỉnh thoạng mang em nó đi dợt .......thân

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim hay lắm chúc mừng bạn mua được chú chim ưng ý,chim hơi ít giọng bạn nên cho chim đi dợt nhiều hơn

chimchaomaohp

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em nghĩ con chim này hay đó bác, giọng đanh chói, vì nó làm mồi quen rồi nên kiểu hót nó như vậy, vừa hót vừa nghe ngóng xem đối thủ có tới không còn để mà chiến đấu

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom